ઘરમાંથી માખીઓ થી કંટાળી ગયા છો,તો કરો આ દેશી ઉપાય,એક પણ માખ ઘરમાં જોવા નહીં મળે…

વરસાદની મોસમ ચાલી રહી છે અને આવા વાતાવરણમાં ઘરોમાં કે ઓફિસમાં માખીઓનું આવવું સામાન્ય બાબત છે. તે જ સમયે, દરેક વ્યક્તિ આ રોગ ફેલાવતી માખીઓને તેમના ઘર અથવા કાર્યસ્થળ વગેરેથી દૂર રાખવા માંગે છે. માખી એ દરેક ઘરની સમસ્યા છે. વરસાદની મોસમમાં ખાસ કરીને માખીઓ ઘરોને નિશાન બનાવે છે. વરસાદની સિઝન શરૂ થતાની સાથે જ ઘરમાં માખીઓ આવવા લાગી છે.

Advertisement

ઘરની બારી કે દરવાજો ખુલ્લો રાખવાથી માખીઓની ફોજ ઘરમાં ઘૂસી જાય છે. માખીઓથી ઘણી ગંભીર બીમારીઓ પણ થઈ શકે છે. તે બહારની ગંદકી સરળતાથી તમારા ઘરમાં લઈ જઈ શકે છે. આ માખીઓ પહેલા બહારના કચરા પર અને પછી આપણા ખાવા-પીવા પર બેસે છે. જેના કારણે ઘરમાં બીમારીઓ આવવા લાગે છે.

સફરજન સરકો.એક ગ્લાસમાં એપલ સીડર વિનેગર લો અને તેમાં ડીશ સોપના થોડા ટીપા ઉમેરો. હવે આ ગ્લાસને કિચન પ્લાસ્ટિક રેપથી ઢાંકી દો અને કાચ પર રબર લગાવીને પ્લાસ્ટિક રેપને કડક કરો. પછી ટૂથપીક લો અને કાચના મોં પર પ્લાસ્ટિકની લપેટીમાં એક છિદ્ર કરો. તેને માખીઓ સાથેની જગ્યાએ રાખો. જલદી માખીઓ આ કાચ પર ચઢે છે અથવા અંદર જવાનો પ્રયાસ કરે છે, તેઓ ડીશ સાબુને કારણે બહાર નીકળી શકશે નહીં અને અંદર ડૂબવા લાગશે.

ખારું પાણી.એક ગ્લાસ પાણીમાં 2 ચમચી મીઠું ઉમેરો અને સારી રીતે મિક્સ કરો.હવે આ પાણીને સ્પ્રે બોટલમાં ભરીને માખીઓ પર સ્પ્રે કરો. માખીઓથી છુટકારો મેળવવા માટે આ ઉત્તમ છે.

ફુદીનો અને તુલસીનો છોડ.ફુદીનો અને તુલસીનો ઉપયોગ માખીઓને દૂર કરવા માટે પણ કરી શકાય છે. તમે બંનેનો પાવડર અથવા પેસ્ટ બનાવી શકો છો અને તેને પાણીમાં મિક્સ કરી શકો છો. આ પાણીને માખીઓ પર છાંટવું. તે જંતુનાશક અસર દર્શાવે છે.

દૂધ અને મરી.આ રેસીપી બનાવવા માટે, એક ગ્લાસ દૂધમાં એક ચમચી કાળા મરી અને 3 ચમચી ખાંડ મિક્સ કરો. જ્યાં માખીઓ સૌથી વધુ હોય ત્યાં આ દૂધ રાખો. માખીઓ તેના તરફ આકર્ષિત થશે પરંતુ ટૂંક સમયમાં તે તેને ચોંટી જશે અને ડૂબી જશે.

શુક્ર ફ્લાયટ્રેપ.તે એક માંસાહારી છોડ છે જે જંતુઓ ખાય છે. વિનસ ફ્લાયટ્રેપ પ્લાન્ટને ઘરની બહાર અથવા અંદર 1-2 ખૂણા પર મૂકો. આ છોડનું મોં ખુલ્લું રહે છે અને તેની પાસે આવતાં જ તે માખી પકડી લે છે.

તુલસીનો છોડ.તુલસી માત્ર તેના ઔષધીય ગુણો માટે જ જાણીતી નથી. તેના બદલે તે માખીઓથી બચવામાં પણ ખૂબ અસરકારક છે. તેથી ઘરમાં તુલસીનો છોડ લગાવો અને માખીઓ દૂર કરો. આ સિવાય તમે ફુદીનો, લવંડર અથવા મેરીગોલ્ડના છોડ પણ લગાવી શકો છો.

પાણીની પ્લાસ્ટિકની થેલીઓ.ઘરના પ્રવેશદ્વાર પર પાણીની પ્લાસ્ટિકની થેલી લટકાવી દો જેથી માખીઓ ઘરની અંદર ન આવે.

તજ.માખીઓને ભગાડવા માટે તજનો ઉપયોગ કરો. તેઓ ગંધને ધિક્કારે છે અને તેનાથી દૂર ભાગી જાય છે.

Advertisement