ચૂંટણી હારી જતા કોંગ્રેસ ઉમેદવાર નું મોત,હાર સહન ન થતા થયું મોત…

મધ્યપ્રદેશની 36 નગરપાલિકાઓની મતગણતરી લગભગ પૂર્ણ થઈ ગઈ છે. આ દરમિયાન રીવા તરફથી મોટા સમાચાર આવી રહ્યા છે. અહીં નગર પંચાયતમાં કાઉન્સિલરની ચૂંટણી હાર્યા બાદ કોંગ્રેસના ઉમેદવારનું હાર્ટ એટેકથી મોત થયું હતું. જણાવવામાં આવી રહ્યું છે કે કોંગ્રેસના ઉમેદવાર હરિનારાયણ ગુપ્તા વોર્ડ માટે મેદાનમાં હતા.

Advertisement

અપક્ષ ઉમેદવાર અખિલેશ ગુપ્તાએ તેમને 14 મતોથી હરાવ્યા હતા. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે તેઓ 14 વોટથી ચૂંટણી હારી ગયાના સમાચાર મળતાં જ તેમને હાર્ટ એટેક આવ્યો અને તેમનું અવસાન થયું.

રીવા જિલ્લામાં હનુમાન નગર પરિષદમાંથી કાઉન્સિલરની ચૂંટણી હારી ગયા બાદ રવિવારે બપોરે કોંગ્રેસના ઉમેદવારનું હૃદયરોગના હુમલાથી અવસાન થયું હતું. હરિનારાયણ ગુપ્તા વોર્ડ નંબર 9માંથી કોંગ્રેસની ટિકિટ પર ચૂંટણી મેદાનમાં ઉતર્યા હતા.

તેઓ અપક્ષ ઉમેદવાર અખિલેશ ગુપ્તા સામે 14 મતોથી હાર્યા હતા. જેનો આઘાત હરિનારાયણ સહન ન કરી શક્યા. મતગણતરી કેન્દ્રની અંદર અચાનક તેને છાતીમાં દુ:ખાવો થવા લાગ્યો, જે બાદ તેની સાથે હાજર અન્ય સાથીઓએ ઘટના જોઈ પરિવારજનોને જાણ કરી.

બીજી તરફ કોંગ્રેસના કેટલાક કાર્યકરો તેમને હોસ્પિટલ લઈ આવ્યા, જ્યાં તેમનું મૃત્યુ થયું. હરિનારાયણ ગુપ્તા પાર્ટીના 15 વર્ષ જૂના કાર્યકર હતા. તેમણે હનુમાન નગરમાં પાર્ટીની સ્થાપના કરી હતી. કોંગ્રેસે વોર્ડ નંબર 9માંથી હનુમાન મંડલમના પ્રમુખ હરિનારાયણ ગુપ્તાને મેદાનમાં ઉતાર્યા હતા.

અહીં ભાજપ તરફથી ઓમપ્રકાશ ગુપ્તા મેદાનમાં હતા. 17 જુલાઈના રોજ મતગણતરી સમયે, હરિનારાયણને જ્યારે અપક્ષ ઉમેદવાર અખિલેશ ગુપ્તાની જીતના સમાચાર મળ્યા ત્યારે તેમને ખૂબ જ આઘાત લાગ્યો હતો અને તેમને હાર્ટ એટેક આવ્યો હતો, જેનું હોસ્પિટલ લઈ જતા રસ્તામાં અવસાન થયું હતું.

હનુમાન નગર પરિષદનું પ્રમુખ પદ બિનઅનામત માટે અનામત છે. આવી સ્થિતિમાં પ્રમુખ પદની રેસમાં હરિનારાયણ ગુપ્તાનું નામ ચાલી રહ્યું હતું. પરિણામો આવ્યા બાદ હનુમાન નગર પરિષદમાં કોંગ્રેસને એકતરફી જીત મળી, પરંતુ હરિનારાયણ પોતે હારી ગયા. હરિનારાયણને આનો અફસોસ હતો, જેના કારણે તેમનું હૃદયરોગના હુમલાથી મૃત્યુ થયું હતું.

મળતી માહિતી મુજબ કોંગ્રેસે હનુમાન મંડલમના પ્રમુખ હરિનારાયણ ગુપ્તાના પુત્ર શ્રીનિવાસ (40)ને વોર્ડ નંબર 9માંથી ઉમેદવાર બનાવ્યા હતા. અહીં ભાજપ તરફથી ઓમપ્રકાશ ગુપ્તા મેદાનમાં હતા. 17 જુલાઈએ મતગણતરી સમયે અપક્ષ ઉમેદવાર અખિલેશ ગુપ્તાને 229 મત મળ્યા હતા. જ્યારે હરિનારાયણને 184 મતોથી સંતોષ માનવો પડ્યો હતો. 45 મતથી હાર થતાં હાર્ટ એટેક આવ્યો હતો. કોંગ્રેસના સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર હનુમાન નગર પરિષદના પ્રમુખનું પદ બિનઅનામત માટે અનામત છે.

આવી સ્થિતિમાં પ્રમુખ પદની રેસમાં હરિનારાયણ ગુપ્તાનું નામ ચાલી રહ્યું હતું. પરિણામો આવ્યા બાદ હનુમાન નગર પરિષદમાં કોંગ્રેસને એકતરફી જીત મળી, પરંતુ હરિનારાયણ પોતે હારી ગયા. આ માટે હરિનારાયણને પસ્તાવો થયો. જેના કારણે તેમનું હાર્ટ એટેકથી મોત થયું હતું.

Advertisement