મહિલાઓની નાભિ થી જાણી શકાય છે આ 8 રસપ્રદ વાતો,મોટા ભાગના લોકોને નથી ખબર…

નાભિ, જેને અંગ્રેજીમાં બેલી બટન તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે, તે પેટ પર એક ઊંડો નિશાન છે, જે નવજાત શિશુમાંથી નાળની દોરી અલગ થવાને કારણે બને છે. બધા પ્લેસેન્ટલ સસ્તન પ્રાણીઓમાં નાભિ હોય છે. મનુષ્યોમાં આ તદ્દન સ્પષ્ટ છે. નાભિ એ પેટ પરનું એક મહત્વપૂર્ણ નિશાન છે, કારણ કે તેની સ્થિતિ પ્રમાણમાં માનવીઓ જેવી જ છે. નાભિના સ્તરે કમરની આસપાસની ચામડી દસમી થોરાસિક સ્પાઇનલ નર્વ દ્વારા પૂરી પાડવામાં આવે છે.

Advertisement

સામાન્ય રીતે નાભિ પોતે ઊભી સ્તરે રહે છે. મનુષ્યોમાં, નિશાન ખાડા જેવું દેખાઈ શકે છે અથવા મણકાની જેમ દેખાઈ શકે છે. તેમ છતાં તેઓને આ બે શ્રેણીઓમાં વિભાજિત કરી શકાય છે, નાભિ ખરેખર માપ, કદ, ઊંડાઈ/લંબાઈ અને એકંદર દેખાવના સંદર્ભમાં વ્યક્તિથી વ્યક્તિમાં મોટા પ્રમાણમાં બદલાય છે. અન્ય કોઈપણ ઓળખ ચિહ્નની ગેરહાજરીમાં સમાન જોડિયાને ઓળખવા માટે ઉપયોગ કરી શકાય છે.

નાભિ સાથે જોડાયેલા આ તથ્યો પછી, હવે આપણે સામુદ્રિક શાસ્ત્ર વિશે વાત કરીશું, જે ભારતીય જ્યોતિષશાસ્ત્રનો મુખ્ય ભાગ છે. તેના આધારે, વિવિધ અંગોની રચના જોઈને, તમે વ્યક્તિ વિશે અંદાજ લગાવી શકો છો. આજે અમે તમને જણાવીશું કે સ્ત્રીની નાભિ કેવી રીતે જાણવું.સમુદ્રશાસ્ત્રમાં નાભિના આકાર અને પ્રકાર અનુસાર સ્ત્રી અને પુરુષના વ્યક્તિત્વ વિશે ઉલ્લેખ છે.

સપાટ નાભિ.જે મહિલાઓની નાભિ સપાટ હોય છે, તેમને જલ્દી ગુસ્સો આવે છે, પરંતુ જો પુરૂષની નાભિ સપાટ હોય તો તે બુદ્ધિશાળી અને સ્પષ્ટ હોય છે.જે મહિલાઓની નાભિ સપાટ છે, તેમણે થોડી સાવચેતી રાખવી જોઈએ. તેનું કારણ એ છે કે આવી મહિલાઓના મૂડમાં વિશ્વાસ નથી હોતો.

કોઈ વાતનું ખોટું અર્થઘટન કરીને તે તમને ગમે ત્યારે નુકસાન પહોંચાડી શકે છે. તેમાંની એક મોટી ખામી એ છે કે વ્યક્તિ ઓછી યોગ્યતા અને વધુ ખામીઓ જુએ છે. તેથી તેમની સાથેની મિત્રતા સામાન્ય રીતે લાંબો સમય ટકતી નથી.

ઊંડી નાભિ.જેની નાભિ ઊંડી હોય છે તે સૌંદર્ય પ્રેમી, રોમેન્ટિક અને ફ્રેન્ડલી હોય છે. તેમને સુંદર જીવન સાથી મળે છે.જે મહિલાઓની નાભિ ઊંડી હોય છે તે ખૂબ જ લાગણીશીલ હોય છે. આવી સ્ત્રીઓ સરળ વાતોમાં ઝડપથી વ્યસ્ત હોય છે. તેઓ સ્વચ્છ હૃદય ધરાવે છે અને સામાન્ય રીતે દેખાવમાં આકર્ષક હોય છે. વધુ પડતા વિચાર અને ચિંતાને કારણે સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓ તેમને ઝડપથી અસર કરે છે.

લાંબી નાભિ.જે મહિલાઓની નાભિ લાંબી અને વક્ર હોય છે, તેઓ આત્મવિશ્વાસ અને આત્મનિર્ભર હોય છે.સમુદ્રશાસ્ત્ર અનુસાર જે સ્ત્રીની નાભિ લાંબી અને વક્ર હોય છે, તે સંપૂર્ણ આત્મવિશ્વાસ ધરાવે છે. આવી સ્ત્રી સામાન્ય રીતે પોતાના પગ પર ઊભા રહેવાનું પસંદ કરે છે અને જે પણ કામ કરે છે તેમાં દિલથી મહેનત કરે છે. ઘણા હસ્તરેખાવાદીઓ માને છે કે આવી સ્ત્રી એકદમ બોલ્ડ અને તરંગી છે. તેઓ લોકો સાથે મિત્રતા અને ઓળખાણ વિકસાવવાનું પસંદ કરે છે.

ગોળ નાભિ.જેની નાભિ ગોળ હોય છે તેઓ આશાવાદી, બુદ્ધિશાળી અને દયાળુ હોય છે. આવી સ્ત્રીઓનું લગ્ન જીવન સુખમય પસાર થાય છે.સમુદ્રશાસ્ત્ર અનુસાર જે સ્ત્રીની નાભિ ગોળ હોય છે તે પુણ્યશાળી હોય છે. તેઓ સામાન્ય રીતે સારા સ્વાસ્થ્યમાં હોય છે અને બુદ્ધિશાળી પણ હોય છે. તેમના હૃદયમાં કરુણાની લાગણી છે અને તેઓ દયાળુ છે. તેથી તે જ્યાં પણ અને જે પરિવારમાં હોય તેને માન-સન્માન મળે છે. જેમની પત્ની આવી હોય છે, તેમનું લગ્ન જીવન સામાન્ય રીતે સુખી હોય છે.

છીછરી નાભિ.છીછરી નાભિ ધરાવતા લોકો નબળા અને નકારાત્મક હોય છે. આવા લોકો ઘણીવાર કામ અધૂરું છોડી દે છે અને તેઓ સ્વભાવથી ચિડાઈ પણ જાય છે.

ઉપરથી મોટી નાભિ.જે લોકોની નાભિ ટોચની તરફ મોટી અને ઊંડી હોય છે, તો આવા લોકો ખુશખુશાલ અને મૈત્રીપૂર્ણ સ્વભાવના હોય છે.જેની નાભિ ઊંચી અને ઊંડી હોય તે માણસ સૌંદર્ય પ્રેમી હોય છે. તેઓ ખૂબ જ રોમેન્ટિક અને મૈત્રીપૂર્ણ છે. ક્યારેક નસીબ તેમને અચાનક નાણાકીય લાભ આપતા રહે છે. તેમને સુંદર જીવન સાથી અને શ્રીમંત સાસરિયાં મળે છે.

બહાર નીકળેલી અને મોટી નાભિ.જો ઉભી અને મોટી નાભિ હોય તો આવા લોકો જિદ્દી હોય છે.

અંડાકાર નાભિ.અંડાકાર નાભિ ધરાવતા લોકો વિચારવામાં પોતાનો સમય બગાડે છે અને તક ગુમાવે છે.

પહોળી નાભિ.પહોળી નાભિ ધરાવતા લોકો શંકાસ્પદ અને અંતર્મુખી હોય છે.

બે ભાગમાં વહેંચાયેલી નાભિ.જે લોકોની નાભિ ઉપરથી નીચે સુધી બે ભાગમાં વહેંચાયેલી જોવા મળે છે, તો આવા લોકો આર્થિક, પારિવારિક અને સ્વાસ્થ્યની દ્રષ્ટિએ મજબૂત હોય છે.

સામાન્ય રીતે નાભિ કેન્દ્રમાં હોય છે પરંતુ જે મહિલાઓની નાભિ કેન્દ્રથી દૂર હોય છે તેઓ ખૂબ જ ઉત્સાહી અને ઉર્જાવાન હોય છે. આવી સ્ત્રી પોતાના કાર્યક્ષેત્રમાં સારી સફળતા પ્રાપ્ત કરે છે. જો તે રમત જગત સાથે જોડાયેલ હોય તો સફળતા તેમના પગ ચૂમી લે છે. પણ તે સ્વભાવગત અને મિજાજી છે.

એવું માનવામાં આવે છે કે જે સ્ત્રીની નાભિનો મધ્ય ભાગ બહારની નીકળે છે તેને સંતાન સુખની બાબતમાં સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે. તેનું કારણ એ છે કે તેમને ગર્ભધારણ કરવામાં તકલીફ પડે છે.

જે મહિલાઓની નાભિનો મધ્ય ભાગ અંદરની તરફ હોય છે, તેમનું લગ્નજીવન સુખી રહે છે. આવી મહિલાઓને પ્રેગ્નેન્સી સંબંધિત કોઈ સમસ્યાનો સામનો કરવો પડતો નથી. સામાન્ય રીતે તેમને બે કરતાં વધુ બાળકોનું સુખ મળે છે.

Advertisement