મહિલા ના પાડે છતાં રોજ રાત્રે પકડી લો તેમનું આ અંગ, કરોડપતિ બનતા તમને કોઇ નહિ રોકી શકે…

હિન્દુ ધર્મમાં મહિલાઓને ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ સ્થાન આપ્યું છે. તમે બધા જાણતા જ હશો કે આપણા હિન્દુ ધર્મમાં તમને દેવીનું સ્થાન આપવામાં આવ્યું છે. દરેક શાસ્ત્રોમાં સ્ત્રીનું સન્માન કરવાનું કહેવામાં આવ્યું છે.

Advertisement

તેથી કહેવામાં આવ્યું છે કે જે કોઈ સ્ત્રીનું સાચા મનથી સન્માન કરે છે, તેને તેના જીવનમાં તમામ સુખ મળે છે. તે જ સમયે, સ્ત્રીના શરીરના કોઈપણ ભાગને સ્પર્શ કરવાથી આપણા જીવનમાં ઘણી ખુશીઓ આવે છે.

આપણે બધા સારી રીતે જાણીએ છીએ કે કોઈ પણ પુરુષ સ્ત્રી વિના અસ્તિત્વમાં નથી. એક જ સ્ત્રી છે જે દરેક સુખ-દુઃખમાં પુરુષનો સાથ આપે છે. અને આનાથી એક મહિલા ખૂબ જ સરળતાથી તમામ દર્દ સહન કરી લે છે અને સામે નિસાસો પણ નથી લેતી, આ દુનિયામાં એક જ સ્ત્રી છે જે સૌથી મુશ્કેલ પરિસ્થિતિઓમાં પણ તમારાથી ડરતી નથી, તે પરિવાર સુધી પણ વિસ્તરે છે.

પરંતુ શું તમે જાણો છો કે મહિલાઓના પગમાં એક મોટું રહસ્ય છુપાયેલું છે. તેને માત્ર સ્પર્શ કરવાથી તમને ભાવભાવનો ગુણ મળે છે. આ સિવાય સૌથી મોટી સફળતા પણ સ્ત્રીના ચરણ સ્પર્શ કરીને સરળતાથી મેળવી શકાય છે.

એવું કહેવાય છે કે મહિલાઓના ચરણ સ્પર્શ કરવાથી દેવી-દેવતાઓ પ્રસન્ન થાય છે અને તેઓ તમને આશીર્વાદ આપે છે અને તેનાથી તમારા જીવનની નિરાશાઓ પણ સમાપ્ત થાય છે અને તમને જીવનમાં સકારાત્મક ઉર્જા મળે છે.તો ચાલો જાણીએ આવી જ વસ્તુ વિશે.

તમારે શું સ્પર્શવું જોઈએ અને જણાવવું જોઈએ. તમે કે એક સ્ત્રી તરીકે માતા અને બહેન વચ્ચે ઘણા સંબંધો છે. જેની સાથે તે રમે છે. એક સ્ત્રી ખૂબ જ સુંદર છે જે પોતાના માતા-પિતાના સુખ-દુઃખમાં દરેક કાર્યમાં પોતાનો હાથ બતાવે છે.

અને તે એક મહિલા છે જે તેના બાળકને પ્રેમ કરે છે, જેણે દરેક પીડા સહન કરવી પડે છે અને મુશ્કેલ પરિસ્થિતિઓમાંથી લડવું પડે છે. અને જેને આપણે પ્રેમની ભાષામાં માતા કહીએ છીએ. દીદી કહે દાદી કહે ભાભી કહે આંટી કહે વગેરે તમે પણ જાણો છો.

સ્ત્રીના ચરણોમાં ગુણોનો ભંડાર છુપાયેલો છે, જે તમને સ્પર્શ કરવામાં સૌથી મોટી સફળતા પ્રાપ્ત કરે છે.જ્યારે આપણે કોઈ આદરણીય વ્યક્તિના ચરણ સ્પર્શ કરીએ છીએ. આશીર્વાદ તરીકે તેનો હાથ આપણા માથાના ટોચને સ્પર્શે છે અને આપણો હાથ તેના પગને સ્પર્શે છે. જેના કારણે તમારામાં સકારાત્મક ઉર્જાનો સંચાર થાય છે. માતાના ચરણ સ્પર્શ કે પૂજા કરવી એ ભારતીય સંસ્કૃતિમાં સંસ્કૃતિ અને સદ્ગુણનું પ્રતિબિંબ છે.

મિત્રો અને મહિલાઓના ચરણ સ્પર્શ કરવાથી વ્યક્તિની અંદર ઝડપથી સકારાત્મક ઉર્જા આવે છે. અહીં એક વાત જાણવા જેવી છે. જ્યારે પણ તમે સ્ત્રીના પગને સ્પર્શ કરો છો. તો તેના માટે તમારા મનમાં કોઈ પાપ કે ખોટો વિચાર ન આવે, નહીં તો તમે લાખો પાપોના સહભાગી બનો. સ્ત્રીના બંને પગને સ્પર્શ કરવાથી જ પુરુષ આગળ વધે છે. માણસની પ્રગતિમાં, પછી તે નોકરી, ધંધો કે અન્ય કોઈપણ ક્ષેત્રમાં હોય.

જો તમે કોઈ સ્ત્રીનું સન્માન કરો છો અને તેના પગને સ્પર્શ કરો છો, તો તમને ક્યારેય સમસ્યા નહીં થાય. તેથી જ સ્ત્રીને લક્ષ્મીનું સ્વરૂપ કહેવામાં આવે છે, તેથી સ્ત્રીનું સન્માન કરવું એ આપણી ફરજ છે. જે ઘરમાં સ્ત્રીનું અપમાન થાય છે, તે ઘરમાં ભગવાનનો વાસ નથી.

સ્ત્રીનું અપમાન કરવું એ બહુ મોટું પાપ છે.એટલે જ આપણે દરેક સ્ત્રી સાથે સન્માનપૂર્વક વર્તવું જોઈએ.મિત્રો કહે છે કે જ્યારે કોઈ સ્ત્રી લગ્ન કરે છે ત્યારે તેના ભાગ્ય અને ભવિષ્યનો સંબંધ તેના પતિ સાથે હોય છે. એટલે કે લગ્ન પછી સ્ત્રી જે પણ સારું કે ખરાબ કરે છે તેની સીધી અસર તેના પતિ પર પડે છે. પતિના પરિવારની સાથે સાથે પતિની પસંદગી પસંદગીની પત્ની સાથે જોડાયેલી હોય છે.

કેટલીક સ્ત્રીઓ એવી હોય છે જે લગ્ન પછી તેમના પતિના જીવનમાં ખુશીઓ લાવે છે, જ્યારે કેટલીક સ્ત્રીઓ તેમના પતિના જીવનને વેરવિખેર કરી નાખે છે.કોઈ પણ નકારી ન શકે કે જ્યારે દીકરીના લગ્ન થાય છે ત્યારે તેના ભાગ્ય અને લગ્ન પર અસર થાય છે.

પછીનું ભવિષ્ય છે. તેના પતિ સાથે જોડાયેલ છે. આમ કહી શકાય કે લગ્ન પછી પત્ની જે કરે છે અથવા કહે છે તે દરેક બાબતમાં તેના પતિના જીવન પર સારી તેમજ નર્સનો પ્રભાવ જરૂરી છે. લગ્ન એક એવો સંબંધ છે જે બે લોકોને એક કરે છે.

Advertisement