મમ્મી અને દાદી એ મારી નાખવા 3 વર્ષની બાળકીને જીવતી જમીન માં દાટી દીધી,પણ કલાકો પછી જીવતી પાછી આવી અને કહી આ વાત..

બિહારના છપરામાં એક હ્રદયસ્પર્શી કિસ્સો પ્રકાશમાં આવ્યો છે જ્યાં એક માસૂમ 3 વર્ષની બાળકીને જમીનની અંદર જીવતી દફનાવી દેવામાં આવી હતી બાળકીને જ્યાં દાટી દેવામાં આવી હતી તે જગ્યા હચમચી ઉઠી હતી.

Advertisement

આસપાસના લોકોએ જોયું તો ત્યાં ખોદવાનું શરૂ કર્યું ત્યારબાદ લોકોએ જે દૃશ્ય જોયું તે આશ્ચર્યજનક હતું એ ખાડાની અંદર એક ત્રણ વર્ષની બાળકી દફનાવવામાં આવી હતી જેના મોઢામાં કપડું બાંધેલું હતું જ્યારે તે વળતો હતો.

ત્યારે જમીન ધ્રૂજતી હતી સદનસીબે નિર્દોષ બચી ગઈ જમીનમાં દટાયા બાદ પણ તેમના શ્વાસ ચાલતા હતા મામલો બિહારના છપરા જિલ્લામાં કોપા મરહા નદીના કિનારે બનેલા કબ્રસ્તાનનો છે કબ્રસ્તાનમાં નાની કબરમાં હંગામો મચી ગયો.

લોકોએ તેને ખોદી બાળકીને જીવતી દફનાવી ગામલોકોએ પોલીસને જાણ કરી જ્યારે પોલીસે મોતના મુખમાંથી બહાર આવેલા માસૂમની પૂછપરછ કરી તો સૌના હૈયા છલકાયા મમ્મી અને દાદીએ મારા મોંમાં કાદવ નાખ્યો.

યુવતીનું કહેવું છે કે તેની માતા તેને અહીં ફરવા લાવી હતી બાદમાં દાદી અને માતાએ મારા મોંમાં માટી નાખીને ખાડામાં દાટી દીધી હતી તેણે તેની માતાનું નામ રેખા દેવી અને પિતાનું નામ રાજુ શર્મા જણાવ્યું છે પોલીસે આરોપીની શોધખોળ શરૂ કરી છે.

યુવતીએ પોલીસને ભાંગી પડેલી ભાષામાં જણાવ્યું હતું કે તેની માતા અને દાદીએ મળીને મારા મોઢામાં માટી ભરી મોઢામાં કપડું બાંધી મને ખાડામાં ફેંકી દીધો અને ઉપરથી માટી નાખી પોલીસ હવે નિર્દયી માતા અને દાદીને શોધી રહી છે.

યુવતી તેના ગામનું નામ જણાવવામાં અસમર્થ છે પોલીસનું કહેવું છે કે બાળકીને ખાડામાં દાટી દેવાની અને તેને શોધવાની ઘટના તરત જ બની હશે તેથી જ માસૂમનો જીવ બચી ગયો યુવતીની તબિયત ખરાબ છે તેથી તેને સદર હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવી છે.

ત્યારબાદ બીજો એક આવોજ કિસ્સો સામે આવ્યો છે જેના વિશે આપણે જાણીશું.હાલ નાના બાળકોને તરછોડીને જીવન અને મોત વચ્ચે રઝળતા મૂકી દેવાની ઘટનાઓ વધવા લાગી છે છેલ્લા ૧ મહિનામાં આ ત્રીજી એવી ઘટના છે.

જેમાં તાજા જ જન્મેલા બાળકોને માતા પિતા ખુલ્લામાં મૂકીને જતા રહે છે બાળકનું ભવિષ્યમાં શું થશે તેનો ખ્યાલ રાખ્યા વગર જ તેઓ બાળકને તરછોડી મુકે છે જ્યારે પણ કોઈના ઘરે બાળકનો જન્મ થાય છે ત્યારે આખા પરિવારમાં ખુશીનો માહોલ જોવા મળે છે.

માતાપિતા તેમના નાના મહેમાનની ખૂબ જ નજીકથી કાળજી લે છે તેને એક ખંજવાળ પણ ન આવવા દો પરંતુ આવો જ એક કિસ્સો મહારાષ્ટ્રના પુણેમાં સામે આવ્યો છે જેણે માનવતાનું નામ ધૂળમાં નાખી દીધું છે.

અહીં એક માતા-પિતા એક નવજાત બાળકને જીવતી જમીનમાં દાટી દેતા જોવા મળ્યા હતા હકીકતમાં હૃદયને હચમચાવી દેનારી આ ઘટના ગુરુવારે પુણેના અંબોડી ગામમાં જોવા મળી હતી અહીં એક માતા-પિતા જમીનમાં ખાડો ખોદીને બે દિવસના નવજાત બાળકને જીવતો દાટી રહ્યો હતો.

જ્યારે તેણે બાળકને ખાડામાં નાખ્યો અને ઉપરથી માટી નાખી તો તે રડવા લાગ્યો બાળકનો અવાજ સાંભળીને આસપાસના લોકો આવી ગયા લોકોને પોતાની તરફ આવતા જોઈને આરોપીઓ ત્યાંથી ભાગી ગયા હતા બાળકને આ હાલતમાં જોઈને ગ્રામજનો ડરી ગયા હતા.

તેઓએ તરત જ તેને ખાડામાંથી બહાર કાઢ્યો આ પછી સ્થાનિક પોલીસને જાણ કરવામાં આવી હતી અંતે સ્થાનિક લોકો અને પોલીસની મદદથી બાળકને સરકારી હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યો હતો.

આ સમગ્ર ઘટનાની તપાસ કરી રહેલા સાસવડ પોલીસ સ્ટેશનના ઈન્સ્પેક્ટર ડી.એસ.હેકે જણાવ્યું કે હાલ પોલીસ આરોપીને શોધી રહી છે ત્યાં કેટલાક સીસીટીવી કેમેરા પણ લગાવવામાં આવ્યા હતા જેના ફૂટેજ પોલીસે કબજે કરી લીધા છે.

આ સાથે જ તે અજાણ્યા આરોપીઓ વિરુદ્ધ પણ કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે હાલ આ બાળક કોણ છે તેની ઓળખ થઈ શકી નથી આ ઘટના વિશે ગામમાં જે કોઈએ સાંભળ્યું તે હચમચી ઊઠ્યું આ માતા-પિતા કેવા શેતાન હશે.

કે તેઓએ તેના જ બે દિવસના નિર્દોષ બાળકને જીવતા દફનાવવા માંગતા હતા નોંધનીય છે કે આ પ્રકારની આ પહેલી ઘટના નથી આ પહેલા બુધવારે પુણેમાં પણ આવો જ એક કિસ્સો સામે આવ્યો હતો.

અહીના વખાર વિસ્તારમાં ચોકડી પાસે કોઈ એક દિવસના માસુમ બાળકને કચરાના ઢગલામાં છોડીને ગયો હતો આવી સ્થિતિમાં લોકોએ નવજાત શિશુને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરાવ્યું.

આવી ઘટનાઓ સામે આવે ત્યારે ખૂબ જ દુઃખ થાય છે આજના યુગમાં પણ લોકો બાળકોને આ રીતે છોડી દે છે આ શરમજનક છે જો તમને આવી કોઈ ઘટનાની જાણ થાય તો તરત જ તે બાળકને મદદ કરો તમારી એક પહેલ બાળકને નવું જીવન આપી શકે છે.

Advertisement