મર્દાની કમજોરીવાળા પુરૂષોએ રોજ દૂધમાં આ વસ્તુ મિક્ષ કરીને પીવું જોઈએ, 7 દિવસમાં દેખાશે તેનો ચમત્કાર….

દૂધનું સેવન શરીર માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. તેનાથી શરીરને શક્તિ મળે છે અને તમે શારીરિક રીતે ફિટ રહે છે. પરંતુ જો વાત પુરુષોની હોય તો તેમના માટે માંસપેશીઓ અને હાડકાં માટે દૂધ ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. દૂધમાં રહેલું પ્રોટીન શરીરમાં સરળતાથી શોષાય છે. જો અખરોટને દૂધમાં મિક્સ કરવામાં આવે તો તેની શક્તિ બમણી થઈ જાય છે.

Advertisement

એક રિસર્ચ અનુસાર, દૂધમાં હાજર પ્રોટીન શરીરમાં સરળતાથી ઓગળી જાય છે. અખરોટની પેસ્ટને દૂધમાં મિક્સ કરીને પીવાના ઘણા ફાયદા છે. અખરોટના દૂધમાં સૂકી દ્રાક્ષ, બદામ અને કેસર મિક્સ કરીને પીવાથી પુરુષોની નબળાઈ દૂર થાય છે. તેને આયુર્વેદમાં વીર્યની ગુણવત્તા સુધારવાનો એક માર્ગ તરીકે પણ વર્ણવવામાં આવ્યો છે.

અખરોટનું દૂધ પીવાના ફાયદા.અખરોટને આખી રાત પાણીમાં પલાળી રાખો. સવારે તેને પીસીને દૂધમાં મિક્સ કરો. જ્યારે તે બરાબર ઉકળી જાય ત્યારે તેને આંચ પરથી ઉતારી લો. તેને હૂંફાળું પીવો. તેને પીવાથી સ્નાયુઓ મજબૂત બને છે. આ પીણું સિક્સ પેક એબ્સ બનાવવામાં ફાયદાકારક છે. તેમાં ઓમેગા 3 ફેટી એસિડ હોય છે. તે વંધ્યત્વ સંબંધિત સમસ્યાઓથી બચાવે છે. તેમાં કેલ્શિયમ અને ફોસ્ફરસ હોય છે. તેનાથી હાડકા મજબૂત થાય છે. તેનું સેવન કરવાથી 7 દિવસમાં જ તેની અસર દેખાવા લાગશે.

કિસમિસ ખાવી દરેક વ્યક્તિ માટે ફાયદાકારક છે. પરંતુ જો પુરૂષો કિસમિસ ખાધા પછી નવશેકું પાણી પીવે છે, તો તેમના સ્વાસ્થ્યને ઘણા ફાયદા થાય છે. પુરુષો માટે કિસમિસની શક્તિશાળી રેસીપી કહે છે. તેને રોજ ખાવાથી માત્ર સાત દિવસમાં તેની અસર દેખાવા લાગે છે.

દરરોજ કિસમિસને પાણીમાં પલાળી રાખો અને તેને આખી રાત રહેવા દો. સવારે ખાલી પેટ તેને ખાવાથી પુરુષોના સ્વાસ્થ્ય માટે પણ ઘણા ફાયદા થાય છે.કિસમિસમાં આયર્ન અને સેલેનિયમ હોય છે. તેનાથી સ્ટેમિના વધે છે. તેમાં રહેલા એમિનો એસિડથી કામેચ્છા ઓછી થવાની સમસ્યા દૂર થાય છે. એમિનો એસિડ સાથે શુક્રાણુઓની સંખ્યા વધે છે. તે પ્રજનન સંબંધિત સમસ્યાઓને અટકાવે છે.

બદામ ખાઓ અને શક્તિ વધારો.જો પુરૂષો પોતાની જાતીય શક્તિ વધારવા માંગતા હોય તો તેમણે પોતાના આહારમાં બદામનો સમાવેશ કરવો જોઈએ. બદામમાં ફેટી એસિડ જોવા મળે છે, તેમાં વિટામિન અને મિનરલ્સ પણ હોય છે. જો તમે દરરોજ બદામ ખાઓ છો, તો તમે ચોક્કસપણે તમારી પત્નીને ખુશ કરી શકશો. આ માટે રાત્રે બદામને પાણીમાં પલાળી રાખો અને સવારે કાળી પેટ ચાવીને ખાવી પછી દૂધ પીવો.

લસણ ખાવાથી પુરુષ શક્તિમાં વધારો થશે.લસણનું સેવન પુરુષ શક્તિ વધારવામાં ઘણી મદદ કરે છે. તમને જણાવી દઈએ કે લસણ ખાવાથી પુરુષોના ગુપ્ત અંગોમાં રક્ત પરિભ્રમણ વધે છે અને નબળાઈ દૂર થાય છે. આ માટે તમારે લસણની થોડી કળીઓ ખાવી જોઈએ અને સવારે દૂધ પીવું જોઈએ. આ તમારી અંદર જબરદસ્ત પુરૂષવાચી શક્તિ વધારશે.

માખણ ફળ ખાઓ.માખણ ફળ ખાવાથી તમારી દરેક રાત રોમેન્ટિક થઈ જશે. માખણ ફળમાં સ્વસ્થ ચરબી, વિટામિન અને ફોલિક એસિડ હોય છે, જે તમને શક્તિ આપશે. આ ફળ તમારા ટેસ્ટોસ્ટેરોન હોર્મોનને વધારવામાં મદદ કરશે અને તમને સેક્સમાં રસ ધરાવશે. સાથે જ તે તમારો સ્ટેમિના પણ વધારશે.

કોળાના બીજ ખાઓ.કોળાના બીજ પણ પુરૂષ શક્તિ વધારવામાં ખૂબ મદદરૂપ છે. કોળાના બીજમાં વિટામિન સી, બી, ઇ, ડી, કેલ્શિયમ, પોટેશિયમ અને ઝિંક મળી આવે છે, જે પુરુષોને શક્તિ આપે છે. કોળાના બીજ ખાવાથી પુરુષોમાં સ્પર્મ કાઉન્ટ વધે છે.

Advertisement