માથા પર ટોપલી મૂકી “વાસુદેવ” ની જેમ આ વ્યક્તિએ બચાવ્યો નાના બાળકનો જીવ,જોવો video…

તમારામાંથી ઘણા લોકોએ ભગવાન શ્રી કૃષ્ણના જન્મ વિશે વાંચ્યું અને સાંભળ્યું હશે કે કેવી રીતે તેમના જન્મનો સમય નજીક આવી રહ્યો હતો, ત્યારે એક પછી એક અનેક વિનોદ થયા, જેમ કે જ્યારે ભગવાન શ્રી કૃષ્ણનો જન્મ જેલમાં થયો હતો.

Advertisement

તેની જાતે જેલન દરવાજા ખુલવા લાગ્યા હતા અને પછી તેમના પિતા વાસુદેવ તેમને એક ટોપલીમાં બેસાડી અને તે ટોપલી તેમના માથા પર લઈ ગયા અને યમુના નદીની યાત્રા કરી. હાલમાં જ સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહેલો એક વીડિયો એ જ સમયની યાદ અપાવી રહ્યો છે.હકીકતમાં, ચોમાસાની શરૂઆતમાં સતત ભારે વરસાદને કારણે ઘણા રાજ્યો પાણી-પાણી થઈ ગયા હતા.

ભારે વરસાદ અને પૂરનો કહેર લોકો માટે મુસીબત બની ગયો છે. ઘણા રાજ્યોમાંથી આવી તસવીરો સામે આવી રહી છે, જેનું વર્ણન કરવું મુશ્કેલ છે. આજકાલ તેલંગાણામાં પણ આવી જ સ્થિતિ પ્રવર્તે છે, જ્યાં વધતી સંકટ ની વચ્ચે ઘણી તસવીરોએ લોકો પર વિનાશ વેરતા આ મુશ્કેલ સમયને ઉજાગર કર્યો છે.

હાલમાં જ અહીંથી એક ચોંકાવનારું દ્રશ્ય સામે આવ્યું છે, જે ઈન્ટરનેટ પર ઝડપથી વાયરલ થઈ રહ્યું છે. વાયરલ થઈ રહેલા આ વીડિયોમાં એક વ્યક્તિ પોતાના માથા પર પ્લાસ્ટિકનો ટબ લઈને આવી રહ્યો છે, જેમાં તેનું જીવન એક મહિના સુધી કપડા સુધી જ સીમિત છે. પૂરના કારણે વ્યક્તિ સલામત સ્થળે જવાનો પ્રયાસ કરતો જોવા મળે છે.

કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે પૂરના પ્રકોપને કારણે અહીં બચાવ કાર્ય ચાલી રહ્યું છે. લોકોને સલામત સ્થળે લઈ જવામાં આવી રહ્યા છે, પરંતુ ઘણી જગ્યાએ સ્થિતિ ખરાબથી ખરાબ થઈ રહી છે. સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહેલો આ વીડિયો પેડ્ડાપલ્લી જિલ્લાના મંથની શહેરનો જણાવવામાં આવી રહ્યો છે. એક બચાવ કાર્યકર તેના ગળા સુધી વહેતા ઊંડા પાણીમાં તેના માથા ઉપર પ્લાસ્ટિકના ટબમાં ગરમ ​​કપડામાં એક મહિનાના બાળકને લપેટીને જીવન બચાવવાનો પ્રયાસ કરે છે.

વીડિયોમાં એક મહિલા પુરૂષની મદદથી પૂરના પાણીમાંથી પસાર થતી જોવા મળી રહી છે. એવું લાગે છે કે તે બાળકની માતા છે. અહેવાલ મુજબ, એક પરિવાર પૂરના પાણીમાં ફસાઈ ગયો હતો, ત્યારબાદ તેમને સલામત સ્થળે ખસેડવામાં આવ્યા હતા.આ વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ ટ્વિટર પર શેર કરવામાં આવ્યો છે. વીડિયો શેર કરતા કેપ્શનમાં લખ્યું છે કે, રિયલ લાઈફમાં બાહુબલી! પૂર પ્રભાવિત ગામ મંથણીમાં એક મહિનાના બાળકને માથા પર ટોપલીમાં લઈ જતો એક વ્યક્તિ.

તેલંગાણામાં ભારે વરસાદનો કહેર સ્પષ્ટપણે જોવા મળી રહ્યો છે. અવિરત વરસાદ અને પૂરના કારણે ગોદાવરી નદીનું જળસ્તર ઝડપથી વધી રહ્યું છે, જે અત્યાર સુધીમાં ત્રીજા ચેતવણી સ્તરને વટાવીને ભદ્રાચલમ નગર તરફ આગળ વધી રહ્યું છે. નીચાણવાળા વિસ્તારોમાં પાણી ભરાઈ જવાથી પૂરની સ્થિતિ સર્જાઈ છે.

વાસુદેવ અને ભગવાન કૃષ્ણની યાદ અપાવતો આ વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ ટ્વિટર પર Inspired Ashu નામની આઈડીથી શેર કરવામાં આવ્યો છે. માત્ર 28 સેકન્ડનો આ વીડિયો લોકોના દિલને સ્પર્શી ગયો. વીડિયોના કેપ્શનમાં વાસુદેવ બનેલા વ્યક્તિને ‘રિયલ લાઈફ બાહુબલી’ ગણાવ્યો છે, જ્યારે કોમેન્ટમાં કોઈ તેને ‘રિયલ હીરો’ તો કોઈ ‘વાસુદેવ’ કહી રહ્યું છે.

Advertisement