મૃત્યુ પામેલ મહિલાને હનુમાનદાદા એ કરી જીવતી,માનતા હોય તો વાંચો આ સત્ય ઘટના…

દેશમાં અનેક દેવી-દેવતાઓના મંદિરો આવેલા છે, જેમાંથી દરેક પોતાના ચમત્કારો માટે જાણીતું છે.ભક્તો પોતાની આસ્થા સાથે મંદિરમાં આવે છે, જેમાંથી કેટલાક તો પોતાની પરેશાનીઓ દૂર કરવામાં પણ માને છે.જ્યારે તેમની આ માન્યતાઓ પૂર્ણ થાય છે તો જો આવું થાય છે. ભક્તો મંદિરમાં જઈને પોતાની માનતા પૂરી કરે છે.શ્રી રામ ભક્ત હનુમાનજીની પૂજા હિન્દુ ધર્મના દરેક વ્યક્તિ કરે છે.

Advertisement

શિવના અવતાર બજરંગ બલી તેમના ભક્તોની દરેક મનોકામના પૂર્ણ કરે છે, સાથે જ તે પોતાના ભક્તોને દુઃખ અને પરેશાનીઓથી પણ બચાવે છે. હનુમાનજીની સામે ભૂત અને વિઘ્નો પણ ટકી શકતા નથી.તમે હનુમાનજીના ઘણા ચમત્કારો તો સાંભળ્યા જ હશે.

આજે આપણે હનુમાનજીના એક ચમત્કાર વિશે વાત કરીશું જેમાં મૃત મહિલા ફરીથી જીવિત થઈ. તો વાત એમ છે કે સુંદરભાઈ અને રાજેશભાઈ બંને પાડોશી હતા જેમાં સુંદરભાઈ હનુમાનજીના પરમ ભક્ત હતા. એક દિવસ સુંદરભાઈ મોડી રાત્રે કામ પરથી ઘરે આવતા હતા ત્યારે રાજેશભાઈના ઘરમાંથી ધુમાડો નીકળતો જોઈ સુંદરભાઈ રાજેશભાઈના ઘરે દોડી આવ્યા હતા.

ત્યાં જઈને જોયું તો સુંદરભાઈના ઘરે તાંત્રિક અભ્યાસ ચાલે છે ત્યારે સુંદરભાઈએ પૂછ્યું કે આ બધું ચાલે છે, તમે લોકો આ બધું ખોટું કરો છો. રાજેશ ભાઈ કહે છે કે અમને બાળકો નથી તેથી અમે આ તાંત્રિક શિક્ષણ કરીએ છીએ અને સુંદરભાઈ આ સાંભળીને ગુસ્સે થઈ જાય છે.

થોડા દિવસો પછી હનુમાન જયંતિનો તહેવાર આવે છે અને દર વર્ષની જેમ સુંદરભાઈ હનુમાનજીનો પાઠ કરે છે અને મિજબાની કરે છે. સુંદર ભાઈ રાજેશભાઈના ઘરે તેમને ભોજનની થાળી પીરસવા જાય છે, જ્યારે રાજેશભાઈની પત્ની તેમના ખોળામાં મૃત હાલતમાં પડેલી છે.

આ જોઈ સુંદરભાઈના પગ નીચેથી જમીન સરકી ગઈ. રાજેશભાઈ સુંદરભાઈને કહે છે કે તાંત્રિકે તેની સાથે છેતરપિંડી કરી અને તેની પત્નીની હત્યા કરી. સુંદરભાઈ રાજેશભાઈને કહે છે કે આજે હનુમાન જયંતિનો પવિત્ર તહેવાર છે, સાચા મનથી ભગવાનની પૂજા કરો તો રાજેશભાઈ પૂજા કરે છે. અને તેના મોં દ્વારા તેની પત્ની તરફ શ્વાસ લે છે અને ભગવાનના ચમત્કારથી તે જીવિત થાય છે.

જાણો અન્ય સ્ટોરી,કળિયુગમાં પણ હનુમાનજી પૃથ્વી પર આપણી વચ્ચે બિરાજમાન છે. તેમને આજે પણ એવા ભગવાન માનવામાં આવે છે જે તેમના ભક્તોની દરેક મુશ્કેલી દૂર કરે છે. અને એવું પણ કહેવાય છે કે તે તરત જ પોતાના ભક્તોની હાકલ સાંભળે છે અને વ્યક્તિના જીવનની દરેક મુશ્કેલી ચમત્કારિક રીતે દૂર થઈ જાય છે. એવા પણ ઘણા લોકો છે જે હનુમાનજીની આશીર્વાદ મેળવવા માટે નિયમિત પૂજા કરે છે અને જે વ્યક્તિ હનુમાનજીના શરણમાં જાય છે, તેને તમામ સુખ-સુવિધાઓ મળે છે.

આપણા દેશમાં ઘણા એવા હનુમાન મંદિરો છે જ્યાં ભક્તો પોતાના જીવનના દુ:ખ અને પીડા લઈને આવે છે અને આ મંદિરોમાં હનુમાનજીના દર્શન કરવાથી વ્યક્તિની દરેક મુશ્કેલી દૂર થઈ જાય છે. મિત્રો, આજે અમે તમને બજરંગબલીના એક ચમત્કારી મંદિર વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેના વિશે એવું કહેવાય છે કે હનુમાનજીની કૃપાથી આ મંદિરમાં આવનારા ભક્તોની દરેક મનોકામના પૂર્ણ થાય છે.

તો આ મંદિર મધ્યપ્રદેશની ધરતી પર આવેલું છે, જે હનુમાન દાદા મંદિર તરીકે ઓળખાય છે. હનુમાનજીનું આ ચમત્કારી મંદિર ભોપાલથી લગભગ 20 કિલોમીટરના અંતરે રાયસેન જિલ્લાના છિંદ ગામમાં આવેલું છે, આ મંદિર ભક્તોની આસ્થાનું મુખ્ય કેન્દ્ર પણ બની ગયું છે.

આ મંદિરની અંદર આખા વર્ષ દરમિયાન ભક્તોની ભારે ભીડ રહે છે અને સૌથી ખાસ વાત એ છે કે દર મંગળવારે દૂર-દૂરથી ભક્તો અહીં માથું નમાવવા માટે આવે છે, દર મંગળવારે હનુમાનજીના આ મંદિરમાં ભંડારો છે. પણ આયોજન કર્યું હતું.

આ પછી મંદિરમાં ભંડાર, ભજન સંધ્યા પણ કરવામાં આવે છે.આ મંદિરમાં હનુમાન દાદાના દર્શન કરવા માટે ભક્તો દૂર-દૂરથી આવે છે. તમને જણાવી દઈએ કે આ મંદિરની અંદર ધ્વજા ચઢાવવામાં આવે, ચાદર ચઢાવવામાં આવે અને અહીં ચોલા પણ ચઢાવવામાં આવે, જે પ્રાચીન સમયથી ચાલી આવે છે.મહાબલી હનુમાનજીના આ મંદિરની અંદર ગરીબ, ગરીબ, રાજનેતા, અભિનેતા બધા જ માથું ટેકવે છે. આ મંદિરના પરિસરમાં એક વિશાળ પીપળનું ઝાડ પણ છે, જેની નીચે દક્ષિણમુખી દાદાની મૂર્તિ જોવા મળે છે.

ખાસ કરીને મંગળવાર અને શનિવારે હનુમાનજીના દર્શન કરવા માટે દૂર-દૂરથી ભક્તો આવે છે. આ મંદિર લગભગ 200 વર્ષ જૂનું હોવાનું કહેવાય છે. અને એવું પણ કહેવાય છે કે ઘણા સમય પહેલા હનુમાનજીના એક મહાન ભક્ત હતા, જેમણે અહીં ઘણી સાધના કરી હતી.દર્શનજી, હનુમાનજી ચમત્કારિક રીતે દરેક મુશ્કેલી દૂર કરે છે.

Advertisement