નરાધમ યુવકે ભેંસ પર કર્યો બળાત્કાર,આ કૃત્ય વીડિયોમાં થયું કેદ..

રાજસ્થાનના ઉદયપુરમાં એક યુવક દ્વારા રસ્તા પર ભેંસ પર બળાત્કાર કરવાનો વીડિયો વાયરલ થઈ રહ્યો છે વીડિયો સામે આવ્યા બાદ એનિમલ એઇડ સોસાયટીએ ઉદયપુરના પ્રતાપનગર પોલીસ સ્ટેશનમાં અકુદરતી કામનો કેસ નોંધાવ્યો છે.

Advertisement

વાઈરલ થઈ રહેલો વીડિયો સોસાયટી દ્વારા પોલીસને પણ ઉપલબ્ધ કરાવવામાં આવ્યો છે પોલીસ હવે યુવકને પકડવા પ્રયાસ કરી રહી છે એનિમલ એઇડ સોસાયટીના પશુ ક્રૂરતા નિવારણ અધિકારી દીનદયાળ ગોરાએ જણાવ્યું હતું.

કે રવિવારે ચિરાગ નામના પ્રાણી પ્રેમી યુવકનો ફોન આવ્યો હતો કે સુંદરવાસના ગારીના મહોલ્લામાં સીસીટીવી કેમેરામાં એક યુવક ભેંસ સાથે અકુદરતી સે-ક્સ કરતો પકડાયો છે પ્રાણી પ્રેમી દ્વારા વીડિયો પણ ઉપલબ્ધ કરાવવામાં આવ્યો હતો.

વીડિયો જોયા બાદ સોસાયટીની સેક્રેટરી નેહા બનિયાલ ફાઉન્ડર ક્લેર ઈબ્રાહિમની સૂચના પર પ્રતાપનગર પોલીસ સ્ટેશનમાં કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે આ પછી પ્રતાપ નગર પોલીસ સ્ટેશનમાં અજાણ્યા વ્યક્તિ વિરુદ્ધ આઈપીસી કલમ 377,511 ની ક્રૂઅલ્ટી ટુ એનિમલ્સ એક્ટ 1960 હેઠળ કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે.

પ્રતાપ નગર પોલીસ સ્ટેશનના સબ ઈન્સ્પેક્ટર માંગીલાલ આ મામલે તપાસ કરી રહ્યા છે સોસાયટીએ સામાન્ય જનતાને વિનંતી કરી છે કે કોઈપણ પ્રાણી ક્રૂરતાના કિસ્સામાં નજીકના પોલીસ સ્ટેશન અથવા એનિમલ એઇડને જાણ કરો તમને જણાવી દઈએ કે ભૂતકાળમાં રાવજી કા હટામાં કૂતરી પર બળાત્કાર કરનાર આરોપીની ઘંટાઘર પોલીસે ધરપકડ કરી હતી જે હજુ પણ જેલમાં છે.

ત્યારબાદ બીજી એક એવી ઘટના સામે આવી છે જેના વિશે આજે અમે તમને જણાવવા જઈ રહ્યા છે.મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે એક યુવકને મરઘી સાથે સે-ક્સ સંબંધ બાંધવાના આરોપમાં દોષિત ઠેરવવામાં આવ્યો છે.

આ સાથે જ યુવકને ત્રણ વર્ષની જેલની સજા પણ ફટકારવામાં આવી છે. ઉલ્લેખનીય છે કે તેની પત્નીએ જ મરઘી સાથે સંબંધ બનાવવાનો વીડિયો પણ બનાવ્યો હતો એક અહેવાલ પ્રમાણે દોષિત ઠેરવવામાં આવેલા 37 વર્ષના યુવકનું નામ રેહાન બેગ છે આ મામલો બ્રિટનના બ્રેડફોર્ડનો છે બ્રેડફોર્ડ ક્રાઉન કોર્ટે બેગને 3 વર્ષની જેલની સજા આપી છે.

ત્યાર બાદ એવી માહિતી મળી કે આ ઘટનામાં કારણે મરઘીનું મોત થઈ ગયું બેગની પત્નીએ સ્વીકાર્યું કે તે પણ પતિને અજીબોગરીબ હરકતોમાં સહયોગ કરતી હતી જો કે પત્નીને કોઈ સજા થઈ નથી કોર્ટે આ પ્રકારની હરકતને ખૂબ જ ધૃણાસ્પદ અને વિકૃત ગણાવી.

આપને જણાવી દઇએ કે સ્થાનિક કોર્ટે બેગની આ પ્રકારની હરકતને ખૂબ જ ધૃણાસ્પદ અને વિકૃત ગણાવી હતી બેગની આ પ્રકારની વિકૃત માનસિકતા વાળી હરકતનો ખુલાસો ત્યારે થયો જ્યારે બાળકોના શારીરિક શોષણની તસવીરો રાખવા અંગેની બાતમી આધાર નેશનલ ક્રાઈમ એન્જસી દ્વારા બેગના ઘરે દરોડા પાડવામાં આવ્યા હતા.

બેગના કોમ્યુટરમાંથી બાળકોના શારીરિક શોષણની તસવીરો મળી એજન્સીને દરોડા સમયે બેગના કોમ્યુટરમાંથી બાળકોના શારીરિક શોષણની તસવીરો પણ મળી આવી હતી તપાસકર્તાઓએ કોર્ટને જણાવ્યું હતું.

કે જપ્ત કરાયેલા વીડિયોમાં બેગ અનેક મરઘીઓ સાથે સંબંધ બનાવતો જોવા મળ્યો હતો બીજી એક એવી ઘટના સામે આવી છે જેના વિશે આજે અમે તમને જણાવવા જઈ રહ્યા છે તાજેતરમાં બ્રિટનમાં એક કિસ્સો સામે આવ્યો છે.

જ્યાં ક્રૂરતાની બધી મર્યાદાઓ ઓળંગી ગઈ છે આ કિસ્સામાં એક વ્યક્તિએ એક બિલાડી પર બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો અને તે પણ એવી ખતરનાક રીતે કે તમારા હોશ ઉડી જશે બળાત્કાર બાદ તેણે બિલાડીના શરીર પર મીણ લગાવી.

અને આગ લગાવી જેણે પણ આ મામલો સાંભળ્યો તે તેના વાળ માટે ઉંભો રહ્યો સમાચાર મુજબ વ્યક્તિએ બિલાડીને નાખુશ હાલતમાં વોર્કિંગ ટાઉનના રસ્તા પર છોડી દીધી હતી અને લોકોને બિલાડીને નાખુશ હાલતમાં જોતા તાત્કાલિક હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યો હતો આ કિસ્સામાં ડૉક્ટર કહે છે.

કે બિલાડીના ઘણા ભાગ બળી ગયા હતા તેની સાથે બહાર આવેલા એક અહેવાલ મુજબ ડોક્ટરોએ કહ્યું હતું કે બિલાડી પર બળાત્કાર ગુજાર્યા પછી પણ તેને ગરમ મીણથી બાળી નાખવાનો પ્રયત્ન કરો અને પછી બળાત્કાર કરનાર તેને રસ્તા પર મૂકી ગયો.

બિલાડીના શરીર પર પણ દાગ હતા તે જ સમયે આ કેસ ઇંગ્લેન્ડનો કહેવામાં આવી રહ્યો છે જ્યાં લોકોએ વોર્કિંગ ટાઉનમાં રસ્તા પર એક બિલાડીને અસ્થિર હાલતમાં જોઇ હતી અને તેને જોતા જ તેમને હોસ્પિટલમાં લઈ જવાનું યોગ્ય માન્યું.

જ્યારે ડોક્ટરોએ હોસ્પિટલમાં બિલાડીની તપાસ કરી ત્યારે દરેકને ઉશ્કેરાઈ ગયો હતો અને હવે તેની તસવીરો પણ સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહી છે બીજી એક આવી જ ચોકવાનાર કિસ્સો સામે આવ્યો છે ચાલો આપણે જાણીએ સમગ્ર મામલો હરિયાણાના મેવાત વિસ્તારમાં.

એક ગર્ભવતી બકરી સાથે સે-ક્સ અને ત્યારબાદ બકરીના મોતના સમાચાર આંતરરાષ્ટ્રીય સમાચાર બની ગયા છે આ ઘટના 25 જુલાઈની છે પરંતુ 4 દિવસ બાદ ચર્ચા થઈ મેવાત પોલીસ પ્રવક્તા જિતેન્દ્રકુમારના જણાવ્યા મુજબ આ કેસમાં એફઆઈઆર નોંધાઈ ગઈ છે.

પોલીસે આઈપીસીની કલમ 377 અને એનિમલ ક્રુએલિટી એક્ટ હેઠળ કેસ નોંધી દીધો છે આ મામલો જ્યારે પોલીસ પાસે પહોંચ્યો ત્યારે બકરીનુ પોસ્ટમોર્ટમ કરવામાં આવ્યું જોકે પોસ્ટમોર્ટમમાં દુષ્કર્મની પુષ્ટિ થઈ નથી પોસ્ટમોર્ટમમાં મોતનુ કારણ આંતરિક ઈજા બતાવવામાં આવી છે.

હજી આ કેસમાં કોઈની ધરપકડ થઈ નથી. પોલીસ પીઆરઓ જિતેન્દ્રએ જણાવ્યુ કે હાલ આ કેસની તપાસ ચાલી રહી છે પ્રાણીઓ સાથે સે-ક્સને અંગ્રેજીમાં બેસ્ટિએલિટી કહે છે તેનો વધુ એક અર્થ થાય છે કે અતિ ક્રુર વ્યવહાર ઑક્સફર્ડ ડિક્શનરી મુજબ કોઈ વ્યક્તિ અને પ્રાણી વચ્ચેના ઈન્ટરકોર્સને બેસ્ટિએલિટી કહે છે.

નેશનલ સેન્ટર ફૉર બાયટેક્નૉલોજી ઈન્ફોરમેશન એટલેકે એનસીબીઆઈની વેબસાઈટ મુજબ કઈ વ્યક્તિ પ્રાણી સાથે સે-ક્સ કરે છે તે ઘણો ગંભીર મામલો છે પરંતુ પ્રાણીઓ સામે જે હિંસાના કેસ નોંધાય છે તેમાંથી આ પ્રકારના કેસ ખૂબ જ ઓછા થાય છે.

ભારતમાં આ સજાપાત્ર ગુનો છે એનસીબીઆઈ રિસર્ચ જરનલમાં એક સંશોધન મુજબ બેસ્ટિએલિટી એક પ્રકારની જાતીય હિંસા છે જેમાં કોઈ પ્રાણીનો ઉપયોગ જાતીય સંતુષ્ટિ માટે કરવામાં આવે છે તેનો અર્થ ફક્ત શારીરિક સંતોષ હોય છે.

કોઈ ભાવનાત્મક લગાવ નહીં એનસીબીઆઈ મુજબ કેટલાંક સમુદાયમાં બેસ્ટિએલિટીને સેક્સ્યુઅલી ટ્રાન્સમિટેડ રોગની સારવાર તરીકે જોવામાં આવે છે દિલ્હી સ્થિત સેક્સોલૉજીસ્ટ વિનોદ રૈનાના જણાવ્યા મુજબ આવા લોકો ક્રુરતામાં જાતિય આનંદ માણનારી પ્રવૃત્તિના હોય છે.

આ આખો મગજનો મામલો છે ડૉ. રૈના મુજબ બેસ્ટિએલિટીના મુખ્ય બે કારણ હોઈ શકે છે એક તો જાતીય હતાશા અને બીજી જાતીય કલ્પના માટે એક રિપોર્ટ મુજબ કેટલીક વખત બાળકો પણ આવી પ્રકારની હરકતો કરે છે.

પરંતુ કોઈ બાળકના સંદર્ભમાં આવો કોઈ મામલો સામે આવે તો તેને હળવી લેવી નહીં આગળ જઈ આ ખતરનાક સ્વરૂપ ધારણ કરી શકે છે રિપોર્ટમાં આ બાબત પર ભાર આપવામાં આવ્યો છે કે વારંવાર આ પ્રકારની ઘટનાઓને નજરઅંદાજ કરી દેવામાં આવે છે.

પરંતુ આવુ કરવુ ખતરનાક સાબિત થઈ શકે છે ડૉ. રૈના મુજબ બેસ્ટિએલિટી માટે ઘણી વખત માહોલ જવાબદાર હોય છે ઘણી વખત પરિવારમાં સે-ક્સને લઇને એવા પ્રકારનો માહોલ હોય છે કે લોકો તેની પર ખુલીને વાતચીત કરી શકતા નથી એવામાં સે-ક્સને એક્સપ્લોર કરવા માટે લોકો પ્રાણીઓનો ઉપયોગ કરે છે.

Advertisement