ઓછું સે@ક્સ કરવાથી મહિલાઓ પર થાય છે આવી અસર, જાણીને તમને નવાઈ લાગશે…

ઘણી સ્ત્રીઓ સે@ક્સ કરવાથી ડરે છે. જાતીય પ્રવૃત્તિ તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિને અસર કરે છે, પરંતુ આ અસર શરીરને મજબૂત બનાવે છે. જો તમે સે@ક્સ ઓછું કરો છો અથવા ન કરો છો, તો પછી તમે રોગ અને ચેપની વધુ નજીક પહોંચો છો. સંશોધન મુજબ અઠવાડિયામાં એક કે બે વાર સે@ક્સ તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિને મજબૂત બનાવે છે.

Advertisement

સ્ત્રીઓના સ્વાસ્થ્ય પર ખરાબ અસર થાય છે.ડિપ્રેશન જો મહિલાઓ લાંબા સમય સુધી સે@ક્સ ન કરતી હોય તો તે ધીરે ધીરે ડિપ્રેશનનો શિકાર બને છે. સંશોધન મુજબ વીર્યમાં કેટલાક એવા તત્વો જોવા મળે છે જે મૂડને ખુશ રાખે છે. પુરુષોના વીર્યમાં મેલાટોનિન, સેરોટોનિન અને ઓક્સીટોસિન હોય છે જે સ્ત્રીઓને ખુશ કરે છે.

પ્રોસ્ટેટ કેન્સરનું જોખમ. એક અભ્યાસમાં સામે આવ્યું છે કે લાંબા સમય સુધી સે@ક્સ લાઈફનો આનંદ ન માણવાથી પ્રોસ્ટેટ કેન્સર થઈ શકે છે.

ઈરેક્ટાઈલ ડિસફંક્શન. સેક્સથી અંતર પુરુષોમાં ઈરેક્ટાઈલ ડિસફંક્શનને વધારે છે. પુરુષોના પ્રાઈવેટ પાર્ટમાં હાજર મસલ્સ શારીરિક કરતાં વધુ મજબૂત હોય છે. પરંતુ અચાનક આ ધાર્મિક વિધિથી અંતર સ્ખલનનું કારણ બને છે.

ઘણી વખત એવું પણ જોવા મળ્યું છે કે જ્યારે એક પાર્ટનરનો સે@ક્સ કરવાનો મૂડ હોય છે પરંતુ બીજા પાર્ટનરને એવું નથી લાગતું. આવી સ્થિતિમાં એક પાર્ટનરને ડિપ્રેશનમાં રહેવું પડે છે, કારણ કે સારા સે@ક્સ માટે બંનેનો સે@ક્સ કરવાનો મૂડ હોવો જોઈએ. જો તે ન થાય, તો વ્યક્તિએ નિરાશ થવું જોઈએ. બીજી બાજુ, એવા ઘણા લોકો છે જે બિલકુલ વિચારતા નથી. લોકો પોતાની જાત પર શંકા કરવા લાગે છે.

કેટલીકવાર જ્યારે પાર્ટનર સે@ક્સ કરવાના મૂડમાં ન હોય ત્યારે બીજો પાર્ટનર વિચારવા લાગે છે કે કદાચ મારામાં કંઈક ખોટું છે. પરંતુ તમારે આ બધા વિશે વિચારવું જોઈએ નહીં. આજે અમે તમને એવા જ કેટલાક કારણો જણાવીશું જેના કારણે સે@ક્સનો મૂડ નથી બનતો.

આજના સમયમાં આ દોડધામભરી જિંદગીમાં લોકો વધુ ટેન્શનમાં આવી રહ્યા છે. લોકો હંમેશા તેમના કામ કે જીવનશૈલીને લઈને ટેન્શનમાં રહે છે. પરંતુ આ ટેન્શન તમારી સેક્સ લાઈફને બગાડી શકે છે.

ઓફિસમાં વધુ પડતા કામને કારણે લોકો ટેન્શન લેવા લાગે છે અથવા ટેન્શન લેવાના ઘણા કારણો હોય છે. આર્થિક સ્થિતિના કારણે પણ લોકો ટેન્શન લેવા લાગે છે. ટેન્શન લેવું એ આપણી જીવનશૈલીનો એક ભાગ બની જાય છે. પરંતુ ટેન્શન લેવાથી ઘણી સમસ્યાઓ સર્જાય છે.

ટેન્શન લેવાને કારણે સે@ક્સ સંબંધિત સમસ્યાઓ પણ ઊભી થાય છે. ટેન્શન લેવાથી જે મોટી સમસ્યા ઉભી થાય છે તે એ છે કે લોકોમાં સે@ક્સની ઈચ્છા ઓછી થવા લાગે છે. જેની સંપૂર્ણ અસર તમારા સંબંધો પર પડે છે. તેથી, ટેન્શન એક મોટું કારણ છે, જેના કારણે સે@ક્સનો મૂડ નથી બનતો.

આકર્ષણ ઓછું હોય ત્યારે પણ સે@ક્સ કરવાની ઈચ્છા ઘટી જાય છે. ઘણી વખત એવું જોવામાં આવ્યું છે કે શરૂઆતના સંબંધોમાં લોકોને પોતાના પાર્ટનર પ્રત્યે વધુ આકર્ષણ હોય છે પરંતુ થોડા સમય પછી આ આકર્ષણ ઓછું થવા લાગે છે. આકર્ષણમાં ઘટાડો થવાના ઘણા કારણો હોઈ શકે છે. આવી સ્થિતિમાં સે@ક્સ કરવાની ઈચ્છા પણ ઓછી થઈ જાય છે.

Advertisement