પંજાબની શરમજનક ઘટના,મહાત્મા ગાંધી ની પ્રતિમા તોડી માથા વાળો ભાગ લઈને નાસી ગયા…

પંજાબના ભટિંડામાં રમણ મંડીના સાર્વજનિક ઉદ્યાનમાં મહાત્મા ગાંધીની પ્રતિમાને તોફાની તત્વોએ તોડફોડ કરી હતી. જોકે, પ્રતિમા તોડફોડ કર્યા બાદ પંજાબ પોલીસે અજાણ્યા લોકો સામે કેસ નોંધ્યો છે. આ અંગે માહિતી આપતાં આજે એટલે કે શનિવારે પોલીસ સૂત્રોએ જણાવ્યું કે આ ઘટના ગુરુવાર અને શુક્રવારની રાત્રે બની હતી.

Advertisement

સ્થાનિક લોકોએ આ ઘટનાની સખત નિંદા કરી હતી.સ્ટેશન ઈન્ચાર્જ (સદર) હરજોત સિંહ માનએ જણાવ્યું હતું કે આ મામલાની તપાસ કરવામાં આવી રહી છે અને રમણ મંડી પોલીસ સ્ટેશનમાં કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે.

જિલ્લા શહેરી કોંગ્રેસ પ્રમુખ અશોકકુમાર સિંગલાએ આ ઘટનામાં સંડોવાયેલાઓની તાત્કાલિક ધરપકડ કરવા માંગ કરી છે. તે જ સમયે, પોલીસ અધિકારીઓએ કહ્યું કે ટૂંક સમયમાં ગુનેગારોને પકડી લેવામાં આવશે. તેમણે કહ્યું કે ગુનેગારોને શોધવા માટે વિસ્તારમાં લગાવવામાં આવેલા સીસીટીવી ફૂટેજની તપાસ કરવામાં આવી રહી છે.

તે જ સમયે, આ બાબતે, ભારતીય હાઈ કમિશને કહ્યું કે, અમે તપાસ કરવા અને ગુનેગારોને ઝડપી ન્યાય મળે તે માટે કેનેડા સરકાર સાથે વાત કરી છે. વધુમાં, પોલીસ પ્રવક્તા કોન્સ્ટેબલ એમી બૌડ્રેઉએ જણાવ્યું હતું કે, અમે માનીએ છીએ કે અપ્રિય ગુનાના સમુદાય-વ્યાપી અસરો દૂરગામી છે અને અપ્રિય અપરાધની ઘટનાઓની જોરશોરથી તપાસ થવી જોઈએ.

આ મામલે વિષ્ણુ મંદિરના પ્રમુખ બુદ્ધેન્દ્ર દુબેનું નિવેદન પણ આવ્યું છે. તેમણે જણાવ્યું હતું કે 30 કરતાં વધુ વર્ષ પહેલાં પ્રતિમા સ્થાપિત કરવામાં આવી હોવાથી ક્યારેય તોડફોડ કરવામાં આવી નથી. તેમના કહેવા પ્રમાણે, પ્રતિમાનું અનાવરણ મે 1988માં કરવામાં આવ્યું હતું.

અગાઉ કેનેડાના રિચમંડ હિલમાં એક હિન્દુ મંદિરમાં મહાત્મા ગાંધીની પ્રતિમા સાથે તોડફોડ કરવામાં આવી હતી. તે જ સમયે, ઘટના પછી, કેનેડિયન પોલીસ આ મામલાની તપાસ કરી રહી છે. પોલીસે તોડફોડના કેસને હેટ ક્રાઈમ ગણાવ્યો છે. તમને જણાવી દઈએ કે, કેનેડામાં યોંગ સ્ટ્રીટ અને ગાર્ડન એવન્યુ વિસ્તારમાં એક વિષ્ણુ મંદિર છે. આ મંદિરમાં મહાત્મા ગાંધીની પાંચ મીટર ઊંચી પ્રતિમા છે.

દેશ-વિદેશમાં બાપુની પ્રતિમા સાથે છેડછાડથી સમગ્ર દેશ દુઃખી છે. ઘણા લોકોમાં રોષ છે, તેઓએ આરોપીઓની ધરપકડ સાથે કડક કાર્યવાહીની માંગ કરી છે. તે જ સમયે, ભારતીય દૂતાવાસે કેનેડામાં ગાંધીજીની પ્રતિમા સાથે છેડછાડના મુદ્દાની સખત નિંદા કરી છે. એમ્બેસીએ કેનેડા સરકારને પત્ર પણ લખ્યો છે.

Advertisement