પરિણીત મહિલા કેમ આપે છે પોતાના પતિ ને દગો,શુ એ સંતુષ્ટ ન કરી શકતો હોય એટલે?,જાણો શુ છે હકીકત…

પરિણીત યુગલો ક્યારેય વિચારતા નથી કે તેમના સંબંધો બેવફાઈમાં સમાપ્ત થઈ રહ્યા છે પરંતુ સત્ય એ છે કે છેતરપિંડી સૌથી સુખી લગ્નોને પણ રોકી શકે છે સ્ત્રીઓ છેતરપિંડી કરે છે તેના ઘણા જુદા જુદા કારણો છે આ જ વાત પતિઓને પણ લાગુ પડે છે.

Advertisement

કંટાળાને અને મદ્યપાન જેવી બાબતોમાં એકલતા મુખ્ય ભૂમિકા ભજવી શકે છે કેટલીકવાર ઓફિસમાં લાંબી રાત દરમિયાન સહકર્મચારી સાથેનો ગાઢ સંબંધ છેતરવાનું કારણ બની જાય છે કેટલીકવાર છેતરપિંડીનું કારણ શારીરિક જરૂરિયાતો પૂરી ન કરવી પણ હોય છે.

પરંતુ મૂળ કારણ દરેક વ્યક્તિગત સંબંધ સાથે રહેલું છે કેટલીક પત્નીઓ શા માટે તેમના પતિ સાથે છેતરપિંડી કરે છે તે શોધવું થોડું મુશ્કેલ છે પરંતુ ચાલો જાણીએ કેટલાક કારણો તો શા માટે સ્ત્રીઓ છેતરપિંડી કરે છે કેટલીક સ્ત્રીઓ કંટાળાને ટાળવા માટે છેતરપિંડી કરે છે.

અન્ય સ્ત્રીઓ છેતરપિંડી કરે છે કારણ કે તેઓ ઉપેક્ષા અનુભવે છે તેમ છતાં કેટલીક સ્ત્રીઓ કહે છે કે તેઓ માત્ર એટલા માટે છેતરે છે કારણ કે તેઓ ઇચ્છે છે બેવફાઈના કારણો જટિલ અને દરેક સંબંધ માટે અનન્ય છે.

લગ્નમાં બેવફાઈ માટે કોઈ ચોક્કસ કારણ નથી કેટલીકવાર કારણો શારીરિક હોય છે ક્યારેક તે ભાવનાત્મક હોય છે અને કેટલીકવાર આપણે તેને સ્વીકારવા અથવા તે જાણવા માંગતા નથી કેટલીકવાર તે ફક્ત કોઈને તક મળવાની બાબત છે.

એવા ઘણા આંકડા છે જે દર્શાવે છે કે સ્ત્રીનું સહકર્મચારી સાથે અફેર હશે જ્યારે મહિલાઓ ઓફિસમાં હોય છે ત્યારે બની શકે છે કે ઓફિસમાં જ કોઈ સહકર્મી સાથે તેમનું અફેર હોય હવે મહિલાએ આ પગલું કેમ ભર્યું તેના ઘણા કારણો હોઈ શકે છે.

પત્નીની છેતરપિંડી ઘણી બાબતો પર આધાર રાખે છે આમાંનું એક કારણ સે-ક્સ છે માનો કે ના માનો પણ વાત સાચી છે કેટલીક વખત બદલો લેવાના કારણે મહિલાઓ પણ છેતરપિંડી કરવા લાગે છે જ્યારે તેનો વિશ્વાસ તેના પતિએ તોડ્યો છે.

તેથી સ્ત્રીઓનું દિલ તુટે છે અને તે જ રીતે તમને છેતરવા અને નુકસાન પહોંચાડવા માંગે છે આજકાલ ઘણા મોટા કિસ્સાઓ સાંભળવા મળે છે કે લગ્ન પહેલા પત્નીનું અફેર બીજે ક્યાંક હતું જો લગ્ન પહેલા અફેરની ચર્ચા થાય તો સમજી લેવું કે.

તમે તમારી પત્ની દ્વારા આપવામાં આવેલ છેતરપિંડીથી બચી શકો છો પરંતુ કેટલીક છોકરીઓ લગ્ન પછી સુધી તેમના અફેરને ભૂલી શકતી નથી અને તેમના પતિ સાથે છેતરપિંડી કરવા લાગે છે જ્યારે પત્નીના હાથમાં પોતાના પૈસા ન હોય અને નાની નાની ખુશી માટે તેણે પતિ સામે હાથ ફેલાવવો પડે ત્યારે તે નબળાઈ અનુભવવા લાગે છે.

આવી સ્થિતિમાં તે એવી વ્યક્તિની શોધ કરે છે જે નાની ખુશીની ચિંતા કરે જ્યારે પત્નીને લાગવા માંડે છે કે તેની દિનચર્યા એવી જ રહે છે અને તેમાં કોઈ મજા કે મસ્તી નથી ત્યારે તેને કંટાળો આવવા લાગે છે જો તેણી વીકએન્ડ પર ફરવા માંગે છે.

અને તમે ઘરે રહીને આરામ કરવા માંગો છો તો તમારા બંનેમાં કંઈ સામ્ય નથી અને તે બીજે ક્યાંક જગ્યા શોધી લે છે ઘણી પત્નીઓ તેમના પતિ સાથે છેતરપિંડી કરે છે કારણ કે તેમને તેમના પતિ તરફથી સંપૂર્ણ સંતોષ નથી મળતો.

આવી સ્થિતિમાં તે મહિલાઓ ધીરે ધીરે પોતાના પતિથી દૂર થવા લાગે છે જો તમને લાગે છે કે તમે મોટાભાગે ઘરની બહાર હશો અને તમારી પત્ની ઘરમાં એકલી હશે તો આ પણ એક કારણ છે કે તમારી પત્ની તમારી સાથે છેતરપિંડી કરી શકે છે કેટલીક પત્નીઓ ઘરમાં એકલતા અનુભવે છે.

જેના પછી તેમના મગજમાં ઘણા વિચારો આવે છે તે આ સમય દરમિયાન પોતાના પતિની વિરુદ્ધ પણ જઈ શકે છે અને અન્ય વ્યક્તિના અફેરમાં પણ ફસાઈ શકે છે જ્યારે પતિ-પત્ની વચ્ચે ઘણો ઝઘડો થાય છે ત્યારે તમારી પત્ની પણ તમારી સાથે છેતરપિંડી કરી શકે છે.

ઘણા પતિઓ તેમની નોકરીના ટેન્શનને કારણે પોતાનો બધો ગુસ્સો પત્ની પર કાઢી નાખે છે પહેલીવાર મહિલા કંઈ બોલતી નથી પરંતુ જ્યારે આ વસ્તુઓ વધુ વધવા લાગે છે તો આવી સ્થિતિમાં પત્નીઓ મોટું પગલું ભરી શકે છે ખુલ્લું મન રાખવું મહત્વપૂર્ણ છે.

પરંતુ જ્યારે બેવફાઈને રોકવાની વાત આવે છે ત્યારે વાતચીત સર્વોપરી છે બધા સંબંધો સે-ક્સ વિશે પ્રામાણિક વાતચીતથી શરૂ થવું જોઈએ લગ્ન પહેલા પણ તમારે તમારા પાર્ટનર સાથે દરેક પ્રકારની વાતચીત કરવી જોઈએ જેથી તેઓ તમારા વિશે તમામ પ્રકારની માહિતી મેળવી શકે.

સ્ત્રીઓએ પણ એવું જ કરવું જોઈએ જો તમે લગ્ન પહેલા એકબીજા સાથે સંપૂર્ણ વાતચીત કરો છો તો તે તમારા લગ્ન જીવન માટે ઘણું સારું રહેશે હવે વાત કરો કે છેતરાયા પછી તમારે શું કરવું જોઈએ તો સૌથી પહેલા તમારે તમારા પાર્ટનર સાથે વાત કરવી જોઈએ વાત કરીને આ મુદ્દાને હલ કરવાનો પ્રયાસ કરો જો વાત બહુ આગળ વધી ગઈ હોય તો સમજદારીથી કામ લેવું જોઈએ અને વાત કર્યા પછી નિર્ણય લેવો જોઈએ.

Advertisement