પીરિયડ્સ ના કેટલા દિવસ બાદ મહિલા પ્રેગ્નટ થાય છે?,પુરુષો ખાસ જાણી લો..

આજનો લેખ પરિણીત પતિ-પત્ની માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે, કારણ કે લગ્નના થોડા વર્ષો પછી પણ તેમને સંતાન નથી મળતું. ઘણી વાર આપણે વિચારીએ છીએ કે સેક્સ કરવાની આપણી રીત ખોટી છે, અથવા આપણને વંધ્યત્વની સમસ્યા છે, તેથી આપણે પીરિયડના કેટલા દિવસ પછી ગર્ભ રહીએ છીએ તેની માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ. બાય ધ વે, મહિલાનું માસિક સ્રાવ બાળક પેદા કરવા માટે ખૂબ જ જરૂરી છે.

Advertisement

જ્યારે મહિલા નાની હોય છે, તો 12 થી 16 વર્ષની ઉંમર પછી, પીરિયડ્સ આવવા લાગે છે. જ્યારે કોઈ સ્ત્રીને માસિક સ્રાવ થાય છે, તેનો અર્થ એ છે કે તેણીને એક બાળક છે. જ્યારે સ્ત્રીના શરીરમાં ઇંડા ઉત્પાદનની પ્રક્રિયા શરૂ થાય છે, ત્યારે તેને માસિક ધર્મ શરૂ થાય છે. સ્ત્રીના શરીરમાં, ઇંડા સ્ત્રીને ગર્ભવતી બનાવવાનું કામ કરે છે.

જો પુરુષનું બીજ મહિલાના ઈંડા સાથે ભળતું ન હોય અને માદા ઓવ્યુલેશનનો સમય આવી ગયો હોય તો મહિલાના શરીરમાંથી ઈંડું બહાર નીકળી જાય છે અને તે મહિલાના પ્રાઈવેટ પાર્ટમાંથી લોહી દ્વારા બહાર આવે છે, સાદી ભાષામાં તેને પીરિયડ્સ કહે છે. જો કોઈ સ્ત્રી તરત જ ગર્ભવતી થવા માંગે છે, તો તેના માટે તેના સમયગાળા દરમિયાન ઓવ્યુલેશનનો સમય જાણવો ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. આ દરમિયાન સે@ક્સ કરવાથી સ્ત્રી ઝડપથી ગર્ભવતી થઈ જાય છે.

ઓવ્યુલેશન સમય શું છે?.ઓવ્યુલેશન એ એવો સમય છે જ્યારે સ્ત્રીના શરીરમાં રહેલા ઇંડા પરિપક્વ તબક્કામાં આવે છે અને જ્યારે તે બહાર આવે છે, ત્યારે સ્ત્રીનો સમયગાળો આવવાનું શરૂ થાય છે. મોટા ભાગના લોકો તેમના ઓવ્યુલેશનનો સમય જાણતા નથી, પરંતુ જો જોવામાં આવે તો, સ્ત્રીનો ઓવ્યુલેશન સમય તેના માસિક ચક્રની શરૂઆતના 14 થી 16 દિવસ પછી શરૂ થાય છે.

ઓવ્યુલેશનનો સમય સામાન્ય રીતે 4 થી 5 દિવસનો હોય છે. દરેક મહિલાની ચૂંટણીનો સમય અલગ-અલગ હોય છે, તે શા માટે તમારા પીરિયડ સાઇકલ પર આધાર રાખે છે. ઘણી મહિલાઓની પિરિયડ સાઇકલ 28 દિવસની હોય છે અને ઘણી મહિલાઓ માટે તે 30 થી 32 દિવસની હોય છે.

જો કોઈ સ્ત્રીનું માસિક ચક્ર 28 દિવસનું છે, તો તે સ્ત્રીના ઓવ્યુલેશનનો સમય 14 દિવસ પછી છે, જો કોઈ વ્યક્તિનું માસિક ચક્ર 30 દિવસનું છે, તો તે સ્ત્રીનું ઓવ્યુલેશનનો સમય 16 દિવસ પછી છે. નેશનલ હેલ્થ સર્વિસે આ વાતની પુષ્ટિ કરી છે. સ્ત્રી માટે તેના ઓવ્યુલેશન સમયનો ખ્યાલ મેળવવા માટે તેના માસિક ચક્ર પર નજર રાખવી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

ગર્ભાવસ્થા માટે ઓવ્યુલેશનનો સમય શા માટે જરૂરી છે?.જેમ કે અમે તમને પહેલેથી જ કહ્યું છે કે ઓવ્યુલેશન સમયે સ્ત્રીના શરીરમાં હાજર ઇંડા પરિપક્વ બની જાય છે. ઓવ્યુલેશનનો સમય માસિક સ્રાવની શરૂઆતના 14 દિવસ પછીનો હોવાથી, આ સમય દરમિયાન જ્યારે સ્ત્રી અને પુરુષ એકબીજાને મળે છે, તો વહેલા ગર્ભવતી થવાની શક્યતા વધી જાય છે.

જ્યારે સ્ત્રી અને પુરુષ ઓવ્યુલેશન સમયે સે@ક્સ કરે છે, ત્યારે સ્ત્રી ગર્ભવતી થવાની સંભાવના વધારે છે. પુરુષનું શુક્રાણુ સ્ત્રીના શરીરમાં 7 દિવસ સુધી સક્રિય રહી શકે છે, અને જો તે સ્ત્રીના ઇંડાને ઓવ્યુલેશન સમયે મળે છે, તો સ્ત્રી તરત જ ગર્ભવતી બને છે.

પીરિયડના કેટલા દિવસ પછી ગર્ભ રહેવાની શક્યતા છે. લગ્નના 3-4 વર્ષ પછી પણ પતિ-પત્નીને સંતાન નથી મળતું, જેના કારણે તેઓ ખૂબ પરેશાન રહે છે. પરંતુ જો તેઓ પરેશાન હોવાને કારણે કોઈ બાળક પ્રાપ્ત કરી શકતા નથી, તો ચિંતા કરવાની જરૂર નથી. આ સમયે ગર્ભવતી થવા માટે, આપણામાં શું ખોટું છે અને શું ખૂટે છે તે જાણવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

મોટાભાગના લોકોને ખબર નથી હોતી કે પીરિયડના કેટલા દિવસ પછી તેઓ ગર્ભવતી થાય છે? કારણ કે તેઓ જાણતા નથી કે ગર્ભાવસ્થા અને માસિક સ્રાવ વચ્ચે શું સંબંધ છે. ઓવ્યુલેશન સમયે સ્ત્રી વહેલા ગર્ભવતી થવાની સંભાવના હોય છે અને જો આપણે ઓવ્યુલેશન સમયે સ્ત્રી સાથે સે@ક્સ કરીએ તો તે વહેલા ગર્ભવતી છે.સ્ત્રીઓએ તેમના ઓવ્યુલેશનનો સમય જાણવા માટે તેમના પીરિયડ ચક્ર પર નજર રાખવાની જરૂર છે.

પીરિયડ સાયકલના 28 દિવસ પછી સે@ક્સ ક્યારે કરવું?.28-દિવસના સમયગાળાના ચક્રને કારણે, તમારા ઓવ્યુલેશનનો સમય 14 થી 18 દિવસનો છે, આ સમય દરમિયાન સેક્સ કરવાથી સ્ત્રી ગર્ભવતી બને છે. તમારું માસિક ચક્ર 28 દિવસનું હોવાથી, તમારે તમારા માસિક સ્રાવની શરૂઆતના પ્રથમ દિવસથી ગણતરી કરીને 14 દિવસ પછી સેક્સ કરવું જોઈએ. આ સમયે, સ્ત્રીના અંડાશયમાંથી ઇંડા ફળદ્રુપ થવાનું શરૂ કરે છે. 28-દિવસના ચક્રને કારણે, સ્ત્રીને 14મા દિવસથી આગામી 5 દિવસ સુધી ગર્ભવતી થવાની શક્યતા વધુ હોય છે.

જો સરળ ભાષામાં સમજાય તો.જો તમારો પીરિયડ 1 જાન્યુઆરીથી શરૂ થઈ રહ્યો છે, તો તમારે 14 જાન્યુઆરીથી 19 જાન્યુઆરી સુધી સે@ક્સ કરવું જોઈએ. જો તમે 14 જાન્યુઆરીના રોજ સે@ક્સ કરો છો, તો તમે જલ્દી ગર્ભવતી થઈ શકો છો.

30 દિવસનું પીરિયડ હોવાને કારણે, પીરિયડના કેટલા દિવસ પછી તમે શારી-રિક સંબંધ બાંધો છો?.જો સ્ત્રીનો સમયગાળો 30 દિવસ પછી આવે છે, તો તમારો ઓવ્યુલેશન સમય 16 થી 21 દિવસની વચ્ચે છે. પરિણીત પતિ-પત્ની 30 દિવસનું પીરિયડ ધરાવે છે, જો તેઓ પીરિયડના 16 દિવસ પછી સે@ક્સ કરે છે, તો મહિલા જલ્દી ગર્ભવતી થવાની સંભાવના છે.

જો સરળ ભાષામાં સમજાય તો.જો તમારો પીરિયડ્સ 1 જાન્યુઆરીથી શરૂ થઈ રહ્યો છે, તો તમારે 16 જાન્યુઆરીથી 21 જાન્યુઆરી સુધી સે@ક્સ કરવું જોઈએ. પીરિયડ્સ શરૂ થયાના 16 દિવસ પછી સે@ક્સ કરવાથી તમે વહેલા ગર્ભવતી થઈ શકો છો.

32 દિવસના પીરિયડ સાયકલ પછી તરત જ ગર્ભવતી થવા માટે મારે ક્યારે સે@ક્સ કરવું જોઈએ?.અમે તમને પહેલા જ કહ્યું છે કે ઝડપથી ગર્ભવતી થવા માટે, ઓવ્યુલેશન સમયે સે@ક્સ કરવાથી છોકરી વહેલા ગર્ભવતી થઈ જાય છે. જો તમારી પાસે 32-દિવસનું માસિક ચક્ર હોય, તો તમારે તમારી માસિક સ્રાવ શરૂ થયાના 18 દિવસ પછી સે@ક્સ કરવું જોઈએ. માસિક સ્રાવના 18 દિવસ પછી સે@ક્સ કરવાથી છોકરીને વહેલા ગર્ભવતી થઈ શકે છે.

જો સરળ ભાષામાં જોવામાં આવે તો,.જો તમારો સમયગાળો 1 જાન્યુઆરીથી શરૂ થાય છે અને તમારી પીરિયડ સાઇકલ 32 દિવસની છે, તો તમારે 18 જાન્યુઆરીથી 23 જાન્યુઆરીની વચ્ચે સે@ક્સ કરવું જોઈએ. આ સમયે શારી-રિક સંબંધને કારણે મહિલા ઝડપથી ગર્ભવતી થઈ જાય છે.

ગર્ભવતી ન થવા માટે પીરિયડ્સ પછી સે@ક્સ ક્યારે કરવું?.સ્ત્રીને ગર્ભવતી થવા માટે પુરુષના બીજ સાથે સ્ત્રીનું બીજ મળવું જરૂરી છે, જો બીજનું આ મિલન કોઈપણ સમયે સરળતાથી થઈ રહ્યું હોય, તો તે સમયે સ્ત્રી ગર્ભવતી છે.

પીરિયડના કેટલા દિવસ પછી આ પ્રશ્નનો સરળ ભાષામાં જવાબ જોઈએ તો જવાબ એ છે કે એવો કોઈ દિવસ નથી કે જેમાં સ્ત્રી સાથે સે@ક્સ કરવાથી ગર્ભ રહેવાની શક્યતા ન હોય.જો તમે ગર્ભનિરોધક ગોળીઓ, કોપર ટી અથવા કો-ન્ડોમનો ઉપયોગ મહિલાઓને ગર્ભવતી થવાથી અટકાવવા માટે કરો છો, તો ગર્ભવતી થવાનું કોઈ જોખમ નથી.

જો તમે અસુરક્ષિત સં@ભોગ કરો છો, તો સ્ત્રી ગર્ભવતી થવાની સંભાવના વધારે છે. ઘણા લોકો એવું વિચારે છે કે પીરિયડ્સ પછી કેટલા દિવસ પછી સે@ક્સ કરવાથી સ્ત્રી ગર્ભવતી નથી થતી, પરંતુ આ બિલકુલ ખોટું છે. સ્ત્રીના પીરિયડ્સ દરમિયાન પણ ગર્ભવતી થવાનું જોખમ રહેલું છે, તેથી એવી કોઈ વાત નથી કે સે@ક્સ કરવાથી છોકરી ગર્ભવતી ન થાય.

Advertisement