સમા-ગમ કર્યા બાદ વીર્ય બહાર આવવાથી થાક કે કમજોરી આવતી હોય તો 2 મિનિટ નો સમય કાઢી જરૂર જાણી લો..

જ્યારે સ્ત્રી અને પુરૂષ વચ્ચે સે@ક્સ થાય છે, ત્યારે સે@ક્સ દરમિયાન પુરૂષોમાંથી વીર્ય બહાર આવવાને કારણે નબળાઈ આવે છે, આવી ઘણી વાતો કહેવામાં આવે છે કે શું તે સાચી છે અથવા તેમાં શું થઈ શકે છે, આજે અમે તમને તેના વિશે જણાવીશું. માહિતી, આજે હું તમને કેટલીક એવી માહિતી આપી રહ્યો છું જે લોકો તેમની પ્રતિક્રિયા અનુસાર પોતાના વિશે જણાવી રહ્યા છે, આવી સ્થિતિમાં 28 વર્ષના એક પરિણીત યુવકે જણાવ્યું કે જ્યારે તે તેની પત્ની સાથે સે@ક્સ કરે છે.

Advertisement

ત્યારે તે ખૂબ જ થાકી જાય છે, જેના કારણે તેને આરામ કરવાની અને ઊંઘવાની ઈચ્છા થાય છે, આવી સ્થિતિમાં તેના ઘણા મિત્રોએ જણાવ્યું કે જ્યારે સે@ક્સમાંથી વીર્ય બહાર આવે છે ત્યારે પુરૂષો એવી જ રીતે નબળાઈ અને થાક અનુભવે છે જે રીતે પુરુષ સે@ક્સ કરે છે.બાદમાં જ્યારે વીર્ય બહાર આવે છે. તેઓ આ સમસ્યાનો સામનો કરે છે, તો તેમણે ઘણી બાબતોનું ધ્યાન રાખવું જોઈએ. અલગ-અલગ વસ્તુઓ થાય છે અને ઘણા લોકો થાકી પણ જાય છે, તેમના પ્રકારની સમસ્યાઓ પણ આવે છે.

જ્યારે વીર્ય બહાર આવે છે ત્યારે પુરૂષોને નબળાઈ અને થાકનો અનુભવ થાય છે, એવું કહેવાય છે કે જીપીએસ પૂર્ણ થયા પછી તેઓ પથારી પર પડી જાય છે, એ હકીકત છે કે થાક કે નબળાઈની લાગણી શરીરમાં વીર્યના સ્ત્રાવને કારણે થાય છે. કારણ ત્યાં નથી, પરંતુ સંભોગ દરમિયાન શરીરની હલનચલન અને ઉત્તેજનાથી છૂટકારો મેળવવાનું કારણ, તેને મુક્ત કર્યા પછી, આ કારણ છે.

આવી સ્થિતિમાં જ્યારે સ્ત્રી-પુરુષ સે@ક્સ કરે છે, ત્યારે સે@ક્સ દરમિયાન સે@ક્સ દરમિયાન સે@ક્સનો તણાવ જેટલો વધારે હોય છે, તેટલી જ આ લાગણી વધારે હોય છે, એટલે જ જ્યારે સં@ભોગ ઉતાવળમાં અથવા એકતરફી અથવા માત્ર ઇચ્છાની પૂર્તિ માટે કરવામાં આવે છે ત્યારે તેમાં લાગણીનો સમાવેશ થાય છે. ઓછો થાક, પુરૂષનું શરીર અને મન સંપૂર્ણ પરસ્પર સં@ભોગનો આનંદ માણવાથી કરવામાં આવેલા સંતોષકારક સમા-ગમ કરતાં વધુ થાક અનુભવે છે.

આવી સ્થિતિમાં સે@ક્સ પ્રવૃત્તિની કસરત પણ થાય છે અને સંભોગ દરમિયાન જ્યારે માત્ર એક લિં@ગ જ નહીં પરંતુ આખું શરીર અંદર આવે છે. સમાન હલનચલન, જેના કારણે સ્ત્રીઓ અને પુરુષોમાં રક્ત પરિભ્રમણ વધે છે, હૃદયના ધબકારા વધે છે અને શ્વાસની ગતિ ઝડપી બને છે, આવી સ્થિતિમાં, જ્યારે પણ કાંડા પર હોય ત્યારે વીર્ય છોડતી વખતે તમામ યોજનાઓ એકસાથે ભળી જાય છે.

શરીરના સ્નાયુઓ એક્શનમાં આવે છે, આવી સ્થિતિમાં સં@ભોગ દરમિયાન થાક અને નબળાઈ અનુભવવી સ્વાભાવિક છે, એવું કંઈ નથી, અભિનેત્રી નિશા જોવા જાય છે કે સે@ક્સ એક્ટિવિટી પછી એક રીતે કસરત થાય છે. એમ પણ કહ્યું કે વીર્ય અને ઘણા પ્રકારના હોર્મોન્સનું સ્ત્રાવ સારું છે. ઊંઘ પણ આવે છે અને આ જ કારણ છે કે સે@ક્સ કર્યા પછી પુરૂષો થાકી જાય છે, જ્યારે સે@ક્સ કર્યા પછી પુરૂષોના શરીરમાં વીર્ય બહાર આવે છે.

તેની સાથે શરીરના ઘણા હોર્મોન્સ જેમ કે પ્રોલેક્ટીન હોર્મોન, લવ હોર્મોન ઓક્સીટોસિન બહાર આવે છે. જ્યારે પુરૂષો વધુ થાકી જાય છે, જેના પછી પુરૂષો ઊંઘવા લાગે છે અને પછી તેમને ઊંઘવું ગમે છે, આવી સ્થિતિમાં પુરુષને સારી ઊંઘ આવે છે, આવી સ્થિતિમાં સે@ક્સ કેવી રીતે કરવામાં આવે છે, સ્ત્રી અને પુરૂષ વચ્ચે સે@ક્સ કેવી રીતે કરવામાં આવે છે.

સે@ક્સ કર્યા પછીના ફાયદા અને તેમાં અનેક પ્રકારની સમસ્યાઓ છે, આ સમસ્યાઓમાં તમને કેવી રીતે ફાયદો થશે, આવી સ્થિતિમાં જ્યાં સ્ત્રી અને પુરુષ વચ્ચે સે@ક્સ હોય તો પુરુષોએ સે@ક્સ માણવું જોઈએ.જ્યારે તેમના લિં@ગ માંથી વીર્ય બહાર આવે છે, ત્યારે વીર્ય નીકળ્યા પછી તેઓ નબળાઇ અને થાક અનુભવે છે, તેથી તેમની પાછળ એવું કોઈ કારણ નથી, તે ફક્ત એક સામાન્ય સમાચારમાં કહેવામાં આવ્યું છે, એવો કોઈ મામલો નથી.

Advertisement