સાવધાન, આગામી 3 કલાકમાં ગુજરાતના આ વિસ્તારોમાં પડી શકે છે અનરાધાર વરસાદ….

ગુજરાતમાં આ વખતે મેઘરાજા મન મૂકીને વરસી રહ્યા છે. ચોમાસાના વિધિવત્ આગમનને હજુ દોઢ મહિનો પણ થયો નથી ત્યાં રાજ્યમાં સિઝનનો ૫૦ ટકાથી પણ વધુ વરસાદ વરસી ચૂક્યો છે.સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં હજુ પણ 24 કલાક ભારેથી અતિભારે વરસાદની આગાહી છે. પરંતુ શુક્રવારે રાજ્યના 192 તાલુકાઓમાં ચોતરફ વરસાદ નોંધાયો હતો.

Advertisement

ગઈકાલ સાંજથી શરૂ થયેલો વરસાદ મોડી રાત સુધી ચાલુ રહ્યો હતો. અમદાવાદમાં રાત્રિ દરમિયાન ભારે વરસાદ સાથે એક ઇંચથી વધુ વરસાદ નોંધાયો હતો. ત્યારે હવામાન વિભાગે આગામી ત્રણ કલાક ભારે પડશે તેવી આગાહી કરતા અમદાવાદવાસીઓને ચેતવણી આપી છે.હવામાન વિભાગની આગાહી મુજબ અમદાવાદમાં આગામી ત્રણ કલાક ભારે પડી શકે છે.

અમદાવાદ સહિત મધ્ય ગુજરાત અને દક્ષિણ ગુજરાતના જિલ્લાઓમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. એટલું જ નહીં, કેટલાક વિસ્તારોમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની પણ સંભાવના છે.અમદાવાદ, ગાંધીનગર, દાહોદ, સાબરકાંઠા, મહેસાણા, બોટાદ, અરવલ્લી વિસ્તારમાં પણ વરસાદની આગાહી છે.

જ્યારે દક્ષિણ ગુજરાતમાં વરસાદ હજુ અટક્યો નથી, તેનો અર્થ એ છે કે ત્યાં વરસાદની સ્થિતિ ચાલુ રહેશે. દક્ષિણ ગુજરાતમાં સુરત, નવસારી, દાદરનગર હવેલી, દમણ, તાપી, ડાંગ, વલસાડમાં પણ ભારેથી અતિભારે વરસાદની અપેક્ષા છે.ઉલ્લેખનીય છે કે, આગામી 24 કલાક બાદ રાજ્યમાં વરસાદનું જોર ઘટશે. પરંતુ આગામી 24 કલાક દરમિયાન ઉત્તર ગુજરાતના કેટલાક જિલ્લાઓમાં વરસાદની આગાહી છે.

અમદાવાદ અને ગાંધીનગરમાં હળવા વરસાદની શક્યતા છે, પરંતુ તેનો અર્થ એ નથી કે અહીં વરસાદ નહીં પડે. અમદાવાદ અને ગાંધીનગરમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની આગાહી છે. જ્યારે ગુજરાતના દરિયાઈ વિસ્તારોમાં માછીમારોને 3 દિવસ સુધી દરિયો ન ખેડવાની સૂચના આપવામાં આવી છે, કારણ કે આ સમયે દરિયામાં ભારે કરંટ જોવા મળી રહ્યો છે.

નોંધનીય છે કે હાલમાં ગુજરાતમાં પડી રહેલા મુશળધાર વરસાદને કારણે સર્વત્ર તબાહીના દ્રશ્યો સર્જાયા છે. ક્યાંક વાડીઓમાં પાણી ભરાઈ ગયા છે તો ક્યાંક ઘરોમાં પાણી ઘુસી જવાથી મકાનો ધરાશાયી થયા છે. ગુજરાતના અનેક જિલ્લાઓ એવા છે જ્યાં અવિરત વરસાદને કારણે જનજીવન પ્રભાવિત થયું છે. જેમાં ખાસ કરીને ડાંગ જિલ્લાની વાત કરીએ તો ડાંગ જિલ્લામાં વરસાદે વેરાન કરી નાખ્યું છે.

મુશળધાર વરસાદના કારણે રસ્તાઓ, પુલ, મકાનો વરસાદી પાણીથી ભરાઈ ગયા છે.છેલ્લા કેટલાય દિવસોથી અવિરત વરસાદને કારણે નદીઓ છલકાઈ ગઈ છે. જિલ્લામાં અંબિકા, પૂર્ણા, ખાપરી, ગીરા નદીઓએ જનજીવન અસ્તવ્યસ્ત કરી દીધું છે. જેમાં ખાસ કરીને પૂર્ણા નદી પાસેના માછીમાર ગામ પાણીમાં ડૂબી ગયા છે. પૂર્ણા નદીનું પાણી ગામમાં પ્રવેશતાની સાથે જ હાહાકાર મચાવે છે.

લોકોના ઘરનો તમામ સામાન પૂરના પાણીમાં વહી ગયો હતો. માછી ગામના લોકો માટે હવે જીવવું મુશ્કેલ બન્યું છે. માછલીઓની સાથે ખટાલ, પાંઢરમાળ, વાંકલ, પાટલી સહિતના ગામોમાં ઘરો અને દુકાનો પાણીમાં ગરકાવ થઈ ગઈ છે. પૂરના પાણીને કારણે ગામમાં આવતા લોકોને લાખોનું નુકસાન વેઠવાનો વારો આવ્યો છે. હવે આ વિસ્તારના લોકોએ સરકારને મદદની અપીલ કરી છે.

ગુજરાતમાં હજુ 2 દિવસ ભારે વરસાદની હવામાન વિભાગે આગાહી કરી છે. જેમાં દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. તેમજ ડાંગ, નવસારી, અમરેલી, ગીર સોમનાથમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. ઉત્તર ગુજરાતમાં પણ ભારે વરસાદની શક્યતા છે.

તેમજ સાબરકાંઠા, અરવલ્લી અને કચ્છમાં વરસાદની સંભાવના છે. જૂનાગઢ, ગીર સોમનાથ, દીવ, ભાવનગર, નવસારી, ડાંગ અને અમરેલીમાં વરસાદનું રેડ એલર્ટ આપવામાં આવ્યું છે. જ્યારે દેવભૂમિ દ્વારકા, પોરબંદર, વલસાડ, દમણ, સુરત અને તાપીમાં વરસાદનું ઓરેન્જ એલર્ટ આપવામાં આવ્યું છે.

આજે ડાંગ, નવસારી, અમરેલી, જૂનાગઢ, ભાવનગર, ગીર સોમનાથ, દીવ, સુરત, વલસાડ, તાપી, દમણ, દાદરાનગર હવેલી, પોરબંદર, રાજકોટ, સાબરકાંઠા, અરવલ્લી, નર્મદા, ભરૂચ, રાજકોટ અને જામનગરમાં વરસાદની હવામાન વિભાગે આગાહી કરી છે. જ્યારે આવતીકાલે દેવભૂમિ દ્વારકા, કચ્છ, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરાનગર હવેલી, રાજકોટ, જામનગર, પોરબંદર અને જૂનાગઢમાં વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

Advertisement