સાવધાન, હવામાન વિભાગની આગાહી, હજુપણ 5 દિવસ ગુજરાતમાં પડી શકે છે ભારેથી અતિભારે વરસાદ, આ વિસ્તારોમાં રેડ એલર્ટ…

ગુજરાત પર મેઘરાજા વધારે મહેરબાન થયા છે. છેલ્લા 24 કલાક દરમિયાન રાજ્યના 209 તાલુકાઓમાં વરસાદ નોંધાયો હતો. રાજ્યના 101 તાલુકામાં એક ઇંચથી વધુ વરસાદ નોંધાયો છે. 61 તાલુકામાં બે ઈંચથી વધુ વરસાદ પડ્યો છે. 25 તાલુકા એવા છે કે જ્યાં ચાર ઈંચથી વધુ વરસાદ થયો છે. રાજ્યના બે તાલુકાઓમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં આઠ ઈંચથી વધુ વરસાદ નોંધાયો છે. બીજી તરફ બુધવારે સવારે ગીર-સોમનાથ અને જૂનાગઢ જિલ્લામાં મેઘરાજા મહેરબાન પડ્યો હતો.

Advertisement

સવારે માત્ર બે કલાકમાં બે ઈંચથી વધુ વરસાદ વરસી ગયો છે.ગુજરાતમાં છેલ્લા એક સપ્તાહથી પડી રહેલા વરસાદે ભારે નુકસાન કર્યું છે. હવામાન વિભાગે નજીકના ભવિષ્યમાં રાજ્યમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની આગાહી કરી હતી, જેના પગલે છેલ્લા બે દિવસથી દક્ષિણ ગુજરાત અને પૂર્વ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદને કારણે તમામ વિસ્તારોમાં પાણી ભરાઈ ગયા હતા.મુખ્યમંત્રીએ આજે અસરગ્રસ્ત વિસ્તાર હવાઈ અવલોકન કરવાનું આયોજન કર્યું છે.

વલસાડ જિલ્લામાં હજુ પણ વરસાદ પડી રહ્યો છે. વલસાડના કપરાડામાં છેલ્લા 24 કલાકમાં 16 ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે. ધરમપુરમાં 10 ઈંચ અને ઉમરગામમાં 7.5 ઈંચ વરસાદ નોંધાયો હતો. આ ઉપરાંત પારડીમાં 5.6 ઈંચ અને વલસાડમાં 5.8 ઈંચ જ્યારે વાપીમાં 6.4 ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે. જેના કારણે અહીં પૂરની સ્થિતિ સર્જાઈ છે.

વલસાડની ઔરંગાબાદ નદીનું પાણી પણ જોખમી સ્તરે આવી રહ્યું હોવાથી દમણગંગા નદી કિનારે આવેલા ગામોને પણ એલર્ટ પર રાખવામાં આવ્યા છે. વલસાડના ધરમપુરમાં 10 ઈંચ, ઉમરગામમાં 7.5 ઈંચ, વાપીમાં 6.4 ઈંચ અને પારડીમાં 5.6 ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે. વલસાડના ધરમપુરમાં ભારે વરસાદના કારણે ધરમપુરના બોપી ગામમાં 4 લોકો ફસાયા છે. એકને બચાવી લેવામાં આવ્યો હતો અને ત્રણની શોધખોળ કરવામાં આવી હતી. ટ્રેક્ટર રિપેર કરવા ગયેલા 4 લોકો તણાવમાં હતા. કાર પણ કોતર નદીમાં ફસાઈ ગઈ હતી.

ગુજરાતમાં હજુ વધુ 5 દિવસ ભારે વરસાદની સંભાવના વચ્ચે રાજ્યના 8 જિલ્લાઓમાં વરસાદનું એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. રાજ્યના છોટાઉદપુર, ભરૂચ, નર્મદા, તાપી અને ડાંગમાં રેડ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. સાથે જ સુરત, નવસારી અને વલસાડમાં પણ રેડ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. રાજ્યમાં અત્યાર સુધીમાં 10 હજાર 674 લોકો વિસ્થાપિત થયા છે.

ગીર-સોમનાથ અને જૂનાગઢ જિલ્લામાં બુધવારે સવારે સારો વરસાદ થયો હતો. જેના કારણે નદી-નાળાઓ છલકાઈ ગયા છે. ગીરગઢથી ઉમેદપરા રોડ પર પાણી ફરી વળ્યા છે. રૂપેણ નદીમાં પૂરના કારણે રસ્તાઓ પર પાણી ભરાયા છે. બુધવારે સવારે ગીર-સોમનાથ જિલ્લામાં મેઘરાજાએ હાહાકાર મચાવ્યો હતો. જિલ્લા પર ફરી એકવાર મેઘરાજાએ મહેરબાની કરી છે. સવારે બે થી ત્રણ ઈંચ વરસાદ પડતાં ખેતરોમાં પાણી ભરાઈ ગયા હતા. કોડીનાર અને સુત્રાપાડમાં બે ઈંચથી વધુ વરસાદ નોંધાયો હતો. એક ખેડૂત અષાઢી બીજ પછી અવિરત વરસાદથી પરેશાન છે.

મંગળવારે હવામાન વિભાગની આગાહી મુજબ, આગામી બે-ત્રણ દિવસ સુધી સમગ્ર ગુજરાતમાં વરસાદ ચાલુ રહેશે. આજે અને આવતીકાલે ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. 12 ડિસેમ્બરે સૌરાષ્ટ્ર અને કચ્છમાં ભારે વરસાદની શક્યતા છે. 13 14. વરસાદી ગતિવિધિઓ ઘટશે.જો કે કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

Advertisement