શ્રાવણ માસ માં કરી લો આટલું કામ,થઈ જશે તમારો બેઢો પાર,મળશે અપાર ધન દોલત..

શ્રાવણને ભગવાન શિવનો પ્રિય મહિનો માનવામાં આવે છે આ મહિનામાં ભોલેનાથની વિશેષ પૂજા કરવામાં આવે છે એવું માનવામાં આવે છે કે જે ભક્ત આ પવિત્ર મહિનામાં ભક્તિભાવથી પૂજા કરે છે ભોલેનાથ તેમના પર વિશેષ કૃપા વરસાવે છે.

Advertisement

વર્ષ 2022 માં થોડા દિવસોમાં શરૂ થઈ રહ્યો છે જ્યારે શ્રાવણનો પહેલો સોમવાર આવશે એવી ધાર્મિક માન્યતા છે કે ભગવાન શિવ શ્રાવણ દરમિયાન જ જળ ચઢાવવાથી પ્રસન્ન થાય છે.

આ સિવાય શ્રાવણ ભોલેનાથને વિશેષ પ્રકારના અનાજ પણ ચઢાવવામાં આવે છે એવું માનવામાં આવે છે કે શવનમાં શિવને 5 પ્રકારના અનાજ અર્પણ કરવાથી દરેક મનોકામના પૂર્ણ થાય છે આવો જાણીએ શ્રાવણ દરમિયાન ભગવાન શિવને શું ચડાવવું જોઈએ.

અક્ષત ભગવાન શિવની પૂજામાં અક્ષતનો ઉપયોગ વિશેષ પૂજા સામગ્રી તરીકે થાય છે શ્રાવણ માં શિવલિંગ પર અક્ષત ચઢાવવું ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે એવું માનવામાં આવે છે કે શિવલિંગ પર માત્ર એક મુઠ્ઠી ચોખા ચઢાવવાથી જીવનમાં ખુશીઓ બની રહે છે.

તેની સાથે ભગવાન શિવના વિશેષ આશીર્વાદ પ્રાપ્ત થાય છે અરહર દાળ એવું કહેવાય છે કે શ્રાવણ દરમિયાન શિવલિંગ પર અરહર ચઢાવવું ખૂબ જ શુભ હોય છે માન્યતા મુજબ શ્રાવણ માં આવું કરવાથી સમૃદ્ધિ અને સુખ-સમૃદ્ધિ મળે છે.

સાથે જ દુ:ખોથી પણ મુક્તિ મળે છે તિલ શ્રાવણમાં ભગવાન શિવને કાળા તલ અર્પણ કરવા ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે એવી માન્યતા છે કે જે ભક્તો પવિત્ર શવન મહિનામાં શિવલિંગ પર કાળા તલ ચઢાવે છે તેમની પરેશાનીઓનો અંત આવે છે.

આ સાથે માનસિક અને શારીરિક કષ્ટોનો અંત આવે છે જવ શ્રાવણ માં શિવલિંગ પર જવ અર્પણ કરવું ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે એવું માનવામાં આવે છે કે શવનમાં ભગવાન શિવને જવ અર્પણ કરવાથી સાંસારિક સુખની પ્રાપ્તિ થાય છે.

તેની સાથે સંતાન સુખ પણ પ્રાપ્ત થાય છે મગ માન્યતાઓ અનુસાર શ્રાવણ મહિનામાં ભગવાન શિવને મૂંગ ચઢાવવો શુભ છે એવું માનવામાં આવે છે કે આ સમયગાળા દરમિયાન શિવલિંગ પર મૂંગ ચઢાવવાથી જીવનમાં આવતા અવરોધો સમાપ્ત થાય છે એવું કહેવાય છે કે આ કરવાથી ભગવાન શિવ પ્રસન્ન થાય છે અને ભક્તોની દરેક મનોકામના પૂર્ણ કરે છે.

ત્યારબાદ જાણીએ બીજું શું શું ચઢાવવું જોઈએ.જો લાંબા સમયથી કોઈ સમસ્યા હોય અથવા જો ઘરમાં સુખ-સમૃદ્ધિ વિક્ષેપિત થાય છે તો પછી શિવલિંગને જવ ચઢાવો તમને ચોક્કસ જ ફરક લાગે છે બાળકોની શુભેચ્છા જો બાળકોની ઈચ્છા હોય તો શિવલિંગ પર ઘઉં ચઢાવો.

આ સિવાય લાયક પુત્ર મેળવવા માટે શિવલિંગ પર ધતૂરાના ફૂલો ચઢાવો મહાદેવ તમારી પ્રાર્થનાઓ ચોક્કસ સાંભળશે જો કોઈ પણ પરિવારના સભ્યોને તાવ આવે છે તો શિવલિંગ પર જળ ચઢાવો આ સમસ્યાથી જલ્દીથી મુક્તિ મળશે.

અભ્યાસને ઝડપી બનાવવા માટે અથવા મગજને મજબૂત બનાવવા માટે ભગવાન શિવને દૂધમાં ખાંડ મિક્સ કરીને ચઢાવો શેરડીનો રસ લિંગમ પર ચઢાવવો શુભ મનાય છે અને તમામ સાંસારિક આનંદ આપે છે લિંગ પર ગંગાજળ ચઢાવવું.

એ માનવ મુક્તિની અનુભૂતિ તેમજ શારીરિક આનંદ પણ છે જો કોઈને ટી.બી ની સમસ્યા પરેશાન કરે છે તો તેણે શિવલિંગ પર મધ ચઢાવવુ જોઈએ. ચોક્કસપણે રાહત મળશે શિવલિંગ પર ગાયના દૂધમાંથી બનાવેલ શુદ્ધ દેશી ઘી અર્પણ કરવાથી શારીરિક દુખ અને નબળાઇથી છુટકારો મળે છે.

લાંબી આયુ માટે દુર્વાથી ભગવાન શિવની પૂજા કરો શિવલિંગ પર આક પુષ્પો અર્પણ કરીને અને શિવપૂજા કરવાથી મુક્તિ પ્રાપ્ત થાય છે તે દુન્યવી અવરોધોને દૂર કરે છે જો વાહનો સુખની ઇચ્છા રાખે છે તો ભગવાન શિવને ચમેલીના ફૂલો ચઢાવો આ ઈચ્છા ટૂંક સમયમાં પૂર્ણ થશે.

શિવલિંગને શમી વૃક્ષના પાન અર્પણ કરવા અને શિવપૂજા કરવાથી વ્યક્તિને માનવ જીવનની વેદનાઓથી મુક્તિ મળે છે અને વ્યક્તિને મોક્ષ પ્રાપ્ત થાય છે જો તમે સુંદર અને સંસ્કારી પત્નીની ઇચ્છા રાખો છો તો તમારે શિવલિંગ પર બેલા ફૂલો ચઢાવવા જોઈએ.

તમારું વિવાહિત જીવન સુખી રહેશે ભગવાન શિવને જુહી પુષ્પો અર્પણ કરવાથી ઘરમાં ક્યારેય પૈસાની તંગી નહીં થાય જો તમને નવા કપડાં જોઈએ છે તો શિવલિંગ પર કનેર ફૂલો ચઢાવો આ ઉપરાંત સુખ અને સમૃદ્ધિ મેળવવા માટે હર-સિંગરના ફૂલોથી ભગવાન શિવની પૂજા કરો.ઉપરોક્ત તમામ ઉપાયો ભગવાન શિવની ઉપાસના કરવામાં ખૂબ ફાયદાકારક છે તેનો ઉપયોગ કરવો જ જોઇએ.

Advertisement