શ્રાવણ મહિનામાં 1 વાર કરી લેજો આ કામ,હંમેશા માટે દૂર થઈ જશે પૈસાની તંગી..

શ્રાવણ માસમાં ભક્તો પોતપોતાની રીતે શિવની પૂજા કરે છે અને આ માસમાં ભોલેનાથની પૂજાનું પોતાનું મહત્વ છે આ મહિનો ભોલે શંકરનો સૌથી પ્રિય મહિનો માનવામાં આવે છે એવું માનવામાં આવે છે.

Advertisement

કે આ મહિનામાં પૂર્ણ ભક્તિ સાથે શિવની પૂજા અને ધ્યાન કરવાથી તે ખૂબ જ પ્રસન્ન થાય છે અને તેમના આશીર્વાદથી વ્યક્તિની દરેક મનોકામના પૂર્ણ થાય છે આ રીતે આ આખા મહિનામાં ભગવાન શિવની પૂજા કરવાથી શ્રેષ્ઠ ફળ મળે છે.

પરંતુ પ્રદોષ અને સોમવાર શ્રેષ્ઠ સમય માનવામાં આવે છે એવું કહેવાય છે કે આ સમયે ભગવાન શિવની પૂજા અને ધ્યાન કરવાથી દરેક પ્રકારના દોષ દૂર થાય છે આ વખતે શ્રાવણ માસનો પહેલો સોમવાર ઓગસ્ટે પ્રદોષ તિથિ હશે.

તેથી આ ખાસ પ્રસંગો પર ઓછામાં ઓછા એક વખત તમારા ઘરમાં રુદ્રાભિષેક કરવાનો પ્રયાસ કરો રુદ્રાભિષેક એટલે કે શિવનો અભિષેક કરવાથી મહાદેવ ખૂબ જ પ્રસન્ન થાય છે હવે શ્રાવણ મહિનાની શરૂઆત છે તેથી હવેથી રુદ્રાભિષેક કરવાનું આયોજન કર્યા.

પછી કોઈ લાયક આચાર્યને બુક કરાવવું જોઈએ શ્રાવણ માસમાં રુદ્રાભિષેક કરવાથી ઘરના દુઃખ અને દરિદ્રતા દૂર થાય છે અને ઘરમાં સુખ-સમૃદ્ધિ અને શાંતિ રહે છે શ્રાવણ માં ભગવાન મહાદેવ ને પ્રસન્ન કરવા માટે રુદ્રાભિષેક કરવો ખૂબ જ પવિત્ર માનવામાં આવે છે.

જે વ્યક્તિ સાવન માં ભગવાન ભોલેનાથ ના બધા ભાઈઓ અને બહેનો સાથે રુદ્રાભિષેક કરે છે તેમના પર ભગવાન શિવ અને માતા પાર્વતીની અસીમ કૃપા રહે છે આ સાથે પરિવારના તમામ સભ્યો પ્રેમથી લાંબુ આયુષ્ય પ્રાપ્ત કરે છે.

સ્વસ્થ રહે છે તેમને તમામ ભૌતિક સુખો મળે છે શ્રાવણ માસમાં શિવલિંગનો જલાભિષેક કરવાનું પણ ઘણું મહત્વ છે ઘરની નજીક જે પણ શિવ મંદિર હોય ત્યાં દરરોજ જલાભિષેક કરવાનો પ્રયાસ કરો નદી કિનારે પેગોડા હોય તો વધુ સારું રહેશે.

ભગવાન ભોલેનાથને ઓઢાડ માનવામાં આવે છે અને તમામ દેવતાઓમાં સૌથી કોમળ હૃદયના ભોલે બાબાની અનુભૂતિથી પ્રસન્ન થઈ જાય છે જો સાચા દિલથી તેને કલશ જળ અર્પણ કરવામાં આવે તો તેની કૃપા વ્યક્તિ પર વરસવા લાગે છે.

જે લોકો શ્રાવણ મહિનામાં દરરોજ ભગવાન શિવની પૂજા કરી શકતા નથી તેમણે ઓછામાં ઓછા સોમવારે ભગવાન શિવની પૂજા અને ઉપવાસ અવશ્ય કરવા જોઈએ જે લોકો શ્રાવણ મહિનાના તમામ સોમવારના દિવસે પૂર્ણ ભક્તિભાવથી મહાદેવની પૂજા કરે છે.

તેમની તમામ શુભ મનોકામનાઓ પૂર્ણ થાય છે શ્રાવણ માં જેટલો સમય મળે તેટલો સમય પુરી શ્રદ્ધા અને સાત્વિકતા થી શિવ ની ઉપાસના કરો કારણકે સાવન માં શિવ બહુ જલ્દી પ્રસન્ન થઈ જાય છે આપણાં કર્મ અને ભાગ્યને કારણે વિવિધ ગ્રહો મુશ્કેલી આપે છે.

પરંતુ મુખ્યત્વે શિવ આ સમગ્ર ન્યાય વિભાગના સંચાલક છે અને તેમની કૃપાથી ગ્રહોની તકલીફોમાંથી મુક્તિ મળે છે શ્રાવણ મહિનામાં શિવભક્તો માઈલોની મુસાફરી કર્યા પછી કંવરના રૂપમાં ગંગા અથવા અન્ય પવિત્ર નદીઓનું પાણી તેમના ખભા પર લઈ જાય છે અને ભગવાન શિવનો જલાભિષેક કરે છે આ સમગ્ર પદયાત્રામાં શિવનું સમર્પણ અને લાગણી અને ભક્તિ નિઃશંકપણે પૂજનીય છે.

ત્યારબાદ જાણીએ શ્રાવણ મહિનામાં શિવજીને પ્રસન્ન કરવાના ઉપાય વિશે.શિવપુરાણમાં શ્રાવણ મહત્વનું વર્ણન મળી આવે છે શિવપુરાણ અનુસાર આ મહિનામાં જે પણ ભક્તો પુરી શ્રદ્ધાથી ભગવાન ભોળાનાથની પુજા-અર્ચના કરે છે.

તેની બધી જ ઈચ્છાઓ પુરી થાય છે શ્રાવણ મહિનામાં શ્રાવણનાં સોમવારનું વ્રત રાખવાની સાથે શિવજીને પ્રસન્ન કરવા માટે ભક્તો અમુક વિશેષ મંત્રનો જાપ કરી શકે છે શિવપુરાણ અનુસાર આ મંત્રનાં જાપથી ભક્તોની તમામ પરેશાનીઓ દુર થઈ જાય છે.

તો ચાલો જાણી લઈએ ભગવાન ભોળાનાથનાં તે મંત્ર વિશે આ મંત્રના જાપથી કરો ભગવાન ભોળાનાથને પ્રસન્ન શિવ શંભુને પ્રસન્ન કરવા માટે શ્રાવણ મહિનામાં કે શ્રાવણનાં સોમવારે આ વિશેષ મંત્રનો જાપ અવશ્ય કરો.શ્રી શિવાય નમઃશ્રી શંકરાય નમઃશ્રી મહેશ્વરાય નમઃશ્રી રુદ્રાય નમઃૐ પાર્વતીપતયે નમઃ

સુખ સમૃદ્ધિ માટેનો મંત્ર શ્રાવણ મહિનામાં ભગવાન શિવજીને પ્રસન્ન કરીને સૌભાગ્ય અને સુખની વૃદ્ધિ પ્રાપ્તિ કરી શકાય છે તેનાં માટે તમારે આ મંત્રનો જાપ ૧૦૧ વાર કરવો પડશે આ મંત્ર આ પ્રકારે છે ૐ સામ્બ સદાશિવાય નમઃનિરોગી જીવન માટેનો મંત્ર દરેક મનુષ્યની ઈચ્છા હોય છે.

કે તે હંમેશા નિરોગી રહે જે પણ ભક્ત શ્રાવણ મહિનામાં મહામૃત્યુંજય મંત્રનો જાપ કરશે તેને સારું સ્વાસ્થય અવશ્ય પ્રાપ્ત પ્રાપ્ત થશે આ મંત્ર આ પ્રકારે છે ૐ ત્રયમ્‍બકં યજામહે । સુગન્‍ધિમ્ પુષ્‍ટિવર્ધનમ્ ઉર્વારૂકમિવ બન્‍ધનામ્ । મૃત્‍યોર્મુક્ષીયમામૃતાત્ ।।

ઐશ્વર્ય અને યશ પ્રાપ્તિ માટેનો મંત્ર શ્રાવણ મહિનામાં લોકો એ પોતાનાં જ્ઞાનમાં વધારો કરવા માટે ભગવાન ભોળાનાથનું ધ્યાન જરૂર કરવું જોઈએ અને સાથે જ ૐ એં નમઃ શિવાય મંત્રનો જાપ જરૂર કરવો જોઈએ જે ભક્ત યશ મેળવવા માંગે છે તેમણે ૐ હ્રીં નમઃ શિવાય મંત્રનો જાપ કરવો જોઈએ આ મંત્ર ૧૦૧ વાર કરી શકો છો.

Advertisement