શ્રી કૃષ્ણના અનુસાર તમારો સારો સમય ક્યારે આવશે, જાણો આ સંકેતો…

તમે બધાએ આ કહેવત તો સાંભળી જ હશે કે ભાગ્યથી વધુ અને સમય પહેલા ક્યારેય કોઈને કંઈ મળતું નથી. તો પછી તમારે એ પણ જાણવું જોઈએ કે સમય ખૂબ જ શક્તિશાળી છે, જેને ટાળવું કોઈપણ માટે અશક્ય છે.

Advertisement

આ તે સમય છે જે રાજાને રુકી બનાવી શકે છે અથવા કોઈને પણ કાનથી જમીન પર ફેંકી શકે છે. હવે તમે વિચારતા જ હશો કે હું આવું કેમ કહું છું તમે પણ અનુભવ્યું હશે કે કોઈનો સમય સરખો નથી રહ્યો.

આજે કોઈનો સમય સારો રહ્યો છે તો તેનો ખરાબ સમય પછી આવવાનો જ છે. અને સમય વિશે, ભગવાન કૃષ્ણએ ભગવત ગીતામાં કેટલાક એવા સંકેતો વિશે પણ જણાવ્યું છે, જેના પરથી તમે જાણી શકો છો કે તમારો સમય કેવી રીતે શરૂ થવાનો છે. તો ચાલો જાણીએ શ્રી કૃષ્ણ દ્વારા જણાવવામાં આવેલા સમય સાથે સંબંધિત સંકેતો વિશે.

ભગવત ગીતામાં, શ્રી કૃષ્ણ કહે છે કે તે સમય છે જે મનુષ્યના જીવનમાં આવતા સુખ અને દુ:ખને જણાવે છે. સાથે જ શ્રી કૃષ્ણ કહે છે કે સુખ આવવાનું છે કે દુ:ખ તે દર્શાવે છે, અથવા પશુ-પક્ષીઓ અને ભક્તો દ્વારા કરવામાં આવતી ક્રિયાઓ દ્વારા.

પરંતુ અજ્ઞાનતાને કારણે માણસ તે જાણતો નથી. ભગવત ગીતામાં વર્ણવેલ કથા અનુસાર, એક વખત નારદ મુનિ ભગવાન વિષ્ણુને મળવા વૈકુંડ ધામ ગયા અને તેમને વ્યક્તિના જીવનમાં સુખ કે દુ:ખ આવતા પહેલાના સંકેતો વિશે પૂછવા લાગ્યા.

ત્યારે ભગવાન કૃષ્ણે તેમને કહ્યું કે જ્યારે વ્યક્તિની આંખો બ્રહ્મ મુહૂર્ત દરમિયાન એટલે કે સવારે 3 થી 5 ની વચ્ચે ખોલો અથવા તો આ અંતરાલ દરમિયાન ભગવાનને તેના સપનામાં યાદ કરવામાં આવે છે, અને મનુષ્યને લાગે છે કે કોઈ તેને દિશા બતાવી રહ્યું છે જે તેના જીવનને સમૃદ્ધિ અને પ્રગતિ તરફ લઈ જશે. આવી સ્થિતિમાં મનુષ્યે જાણવું જોઈએ કે તેમના જીવનમાં સમૃદ્ધિ સંબંધિત નવા રસ્તાઓ ખુલવા જઈ રહ્યા છે, જેને પૂર્ણ કરવામાં ભગવાન પોતે મદદ કરશે.

આ સિવાય જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ પૂજા કરે છે અને ભગવાનને ચઢાવેલા ફૂલ તેની સામે પડે છે તો તેને ભગવાનનો આશીર્વાદ માનવામાં આવે છે અને આ એક શુભ સંકેત પણ માનવામાં આવે છે. આટલું જ નહીં આવી બીજી પણ કેટલીક ઘટનાઓ છે જેના પરથી માણસ આવનાર સમય વિશે જાણી શકે છે.

જેમ કોઈ વ્યક્તિ સવારે ઉઠીને પોતાનો ચહેરો અરીસામાં જુએ છે અને તેને પોતાનો ચહેરો ચમકતો અને ચમકતો જોવા મળે છે અને આવું થોડા દિવસો સુધી સતત થતું રહે છે, તો તે રીતે પુરુષોએ જાણવું જોઈએ કે તેનો સારો સમય શરૂ થઈ ગયો છે. થઇ ગયું, પૂર્ણ થઇ ગયું.

આ સાથે જોડાયેલી એક અન્ય નિશાની પણ છે, જો તમે અચાનક ખૂબ જ ખુશ રહેવા લાગે છે તો તેનો અર્થ એ છે કે ભગવાન તમારા મનમાં વાસ કરે છે અને આ સમયે તમે જે પણ વિચારો છો અથવા કરવા માંગો છો તે પૂર્ણ થાય છે.

એવું પણ માનવામાં આવે છે કે જ્યારે તમે તમારા સપનામાં કોઈ ભવિષ્યની ઘટના જોઈ લીધી હોય, તો તેને ભગવાનનો સંકેત પણ માનવામાં આવે છે કે હવે તમારા જીવનમાં કંઈક સારું થવાનું છે. આવા કેટલાક અન્ય સંકેતો છે જે તમારા જીવનમાં દુ:ખનો અંત અને સારા સમયની શરૂઆત જણાવે છે.

ચાલો આપણે આવી જ બીજી એક નિશાની તરફ આગળ વધીએ, જે તમારી આર્થિક સમસ્યાઓનો અંત સૂચવે છે, જો કોઈ સંબંધી અથવા અન્ય વ્યક્તિ પૈસા આપીને વહેલી સવારે તમારા ઘરે આવે છે, તો તે તમારા ઘરમાં લક્ષ્મીનો પ્રવેશ છે, તેના વિશે જણાવે છે. અને તમે સમજો છો કે તમારા જીવનમાં પૈસા સંબંધિત સમસ્યાઓ હવે સમાપ્ત થવા જઈ રહી છે.

આગળ, શ્રી કૃષ્ણ પૈસાની સમસ્યાથી સંબંધિત સંકેતો વિશે કહે છે કે જો કોઈ વ્યક્તિના હાથમાં પૈસા રોકાતા નથી અને પછી અચાનક તેના હાથમાં પૈસા બંધ થવા લાગે છે, તો માનવીએ સમજવું જોઈએ કે તેના ખાલી ખિસ્સા ભરવાનો સમય આવી ગયો છે.

જેનાથી તેના જીવનમાં ચાલી રહેલી મુશ્કેલીઓનો અંત આવશે.જો હું બાળકોને જન્મ આપું અથવા કોઈ પક્ષી તમારી છત પર ચાંદીની કોઈ વસ્તુ છોડી દે તો તે ભગવાનની નિશાની છે કે તમારો સારો સમય શરૂ થવાનો છે. આ સિવાય હિંદુ ધર્મમાં પૂજાતી ગાય માતા સાથે એક સંકેત પણ જોડાયેલો છે.

જો અચાનક તમારા ઘરના દરવાજા પર ગાય માતા આવવા લાગે, અને તમારા ઘરમાંથી અન્ન કે પાણીનું સેવન કરે તો સમજવું કે તમારું ઘર પણ હવે ભગવાનની કૃપા થવાની છે, આ સિવાય જ્યારે તમે સવારે ઘરની બહાર નીકળો છો અને પાણી અથવા દૂધ સાથે કોઈ તમારી સામેથી પસાર થાય છે, તો તે સુખ-સમૃદ્ધિની નિશાની માનવામાં આવે છે અને તમારા જીવનમાં હવે દુ:ખનો સમય આવી ગયો છે. સમાપ્ત થઈ જશે. તમે સમૃદ્ધિ તરફ આગળ વધવાના છો.

બાળકોને પણ ભગવાનનું બીજું સ્વરૂપ માનવામાં આવે છે, તેથી તમારા ઘરમાં તેમનું આગમન ખૂબ જ શુભ અથવા ભગવાનનો સીધો પ્રવેશ માનવામાં આવે છે. કહેવાય છે કે જો કોઈ બાળક રોજ તમારા ઘરે આવે અને તમારા આંગણામાં ખુશીથી રમતું હોય તો તમારા ઘરમાં ચોક્કસ ખુશીઓ આવવાની છે.

જો તે ફફડાટ કરે તો તે તમારા જીવનમાં સુખ-સમૃદ્ધિની નિશાની છે. એવું પણ કહેવાય છે કે જો તમે કોઈ અગત્યનું કામ કરવા જઈ રહ્યા છો અને રસ્તામાં કોઈ બાળક કે છોકરી તમને જોઈને સ્મિત કરે છે, તો તે કામ તમારા માટે ચોક્કસ થઈ જશે. તમે આને તમારું કાર્ય પૂર્ણ થવાનો શુભ સંકેત પણ માની શકો છો.

હું આશા રાખું છું કે તમે ભગવાન શ્રી કૃષ્ણ દ્વારા જણાવવામાં આવેલા આ સંકેતોને ખૂબ સારી રીતે સમજી ગયા હશો અને જો તમે સમજી ગયા હોવ તો તમારે દુ:ખની સ્થિતિમાં નિરાશ ન થવું જોઈએ, ફક્ત તમારું કાર્ય કરતા રહો કારણ કે ગીતામાં ભગવાન કૃષ્ણએ કહ્યું છે.

એવું પણ કહેવામાં આવ્યું છે કે કોઈ પણ કર્મ વ્યર્થ જતું નથી, પછી ભલે તે સારું હોય કે ખરાબ અને દરેક મનુષ્ય જે કામ કરે છે તે પ્રમાણે તેનું ફળ મળે છે. તો જો તમે ભગવાને આપેલા આ સંકેતો જાણો છો. જેથી તમે તમારા જીવનમાં આવનાર ખુશીઓ અગાઉથી જાણી શકો.

Advertisement