શું તમે સં@ભોગ કર્યા પછી નથી પીતા પાણી, તો એકવાર ખાસ વાંચી લો આ લેખ…

કોઈપણ સંબંધ માટે શારીરિક સંબંધ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. જોડાણ કરવાથી મન પણ તેજ થાય છે અને મન તણાવમુક્ત બને છે. બીજી તરફ જો મહિલાઓ સંબંધ બાંધ્યા બાદ પોતાના શરીર અને પ્રાઈવેટ પાર્ટને યોગ્ય રીતે સાફ નથી કરતી તો ઈન્ફેક્શન અને અનેક બીમારીઓ થવાનો ખતરો રહે છે.

Advertisement

આ કામ ચોક્કસપણે કરો શારીરિક સંબંધ બાંધતા પહેલા અને પછી એકવાર પેશાબ કરવો ખૂબ જ જરૂરી છે. આમ કરવામાં નિષ્ફળતા પેશાબની નળીઓમાં ઝેર અને બેક્ટેરિયાના સંચય તરફ દોરી જાય છે.

બજારમાં એવી ઘણી પ્રોડક્ટ્સ ઉપલબ્ધ છે જે પ્રાઈવેટ પાર્ટને ધોઈ નાખે છે, પરંતુ તેનાથી નુકસાન પણ થઈ શકે છે. તેથી તેનો ઉપયોગ કરવાને બદલે સાદા હુંફાળા પાણીનો ઉપયોગ કરો.

પ્રાઈવેટ પાર્ટને ધોયા પછી સ્વચ્છ અન્ડરવેર પહેરો અને સ્વચ્છતાનું ધ્યાન રાખો જેથી કોઈપણ પ્રકારના ઈન્ફેક્શનથી બચી શકાય. શારીરિક સંબંધ બાંધ્યા પછી તરત જ વ્યક્તિ ખાવાનું કે ધૂમ્રપાન કરવા લાગે છે, પરંતુ કહેવાય છે કે સંબંધ બાંધ્યા પછી 2-3 ગ્લાસ પાણી પીવું ખૂબ જ જરૂરી છે.

કોઈપણ સંબંધ માટે શારીરિક સંબંધ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. જોડાણ કરવાથી મન પણ તેજ થાય છે અને મન તણાવમુક્ત બને છે. બીજી તરફ જો મહિલાઓ સંબંધ બાંધ્યા બાદ પોતાના શરીર અને પ્રાઈવેટ પાર્ટને યોગ્ય રીતે સાફ નથી કરતી તો ઈન્ફેક્શન અને અનેક બીમારીઓ થવાનો ખતરો રહે છે.

શારીરિક સંબંધ બાંધતા પહેલા અને પછી એકવાર પેશાબ કરવો ખૂબ જ જરૂરી છે. આમ કરવામાં નિષ્ફળતા પેશાબની નળીઓમાં ઝેર અને બેક્ટેરિયાના સંચય તરફ દોરી જાય છે.

બજારમાં એવી ઘણી પ્રોડક્ટ્સ ઉપલબ્ધ છે જે પ્રાઈવેટ પાર્ટને ધોઈ નાખે છે, પરંતુ તેનાથી નુકસાન પણ થઈ શકે છે. તેથી તેનો ઉપયોગ કરવાને બદલે સાદા હુંફાળા પાણીનો ઉપયોગ કરો.

પ્રાઈવેટ પાર્ટને ધોયા પછી સ્વચ્છ અન્ડરવેર પહેરો અને સ્વચ્છતાનું ધ્યાન રાખો, જેથી કોઈપણ પ્રકારના ઈન્ફેક્શનથી બચી શકાય. શારીરિક સંબંધ બાંધ્યા પછી તરત જ વ્યક્તિ ખાવાનું કે ધૂમ્રપાન કરવા લાગે છે, પરંતુ કહેવાય છે કે સંબંધ બાંધ્યા પછી 2-3 ગ્લાસ પાણી પીવું ખૂબ જ જરૂરી છે.

સે@ક્સ કરતા પહેલા શું કરવું જોઈએ તેનાથી દરેક વ્યક્તિ પરિચિત છે. દરેક વ્યક્તિ જાણે છે કે પાર્ટનરને નજીક આવવા માટે કેવી રીતે સમજાવવું અને પાર્ટનરનો મૂડ કેવી રીતે બનાવવો. પરંતુ, સે@ક્સ પછી શું કરવું જોઈએ તેની માહિતી આપનાર તમને ભાગ્યે જ કોઈ મળશે.

પરંતુ ઘણા સે@ક્સ એક્સપર્ટનું માનવું છે કે સે@ક્સ કર્યા પછી કેટલીક એવી બાબતો છે જે સ્ત્રી અને પુરુષ બંનેએ કરવી જોઈએ. આ ક્રિયાઓ તેમના સ્વાસ્થ્ય માટે જ સારી નથી, પરંતુ તેમના સંબંધોને વધુ મજબૂત બનાવવામાં પણ મદદ કરશે.

ભલે તમે તાજેતરમાં નવા પાર્ટનર સાથે સે@ક્સ કરી રહ્યાં હોવ અથવા તમે તમારા વર્તમાન પાર્ટનર સાથે લાંબા સમયથી શારીરિક સંબંધ બાંધી રહ્યાં હોવ, સુરક્ષિત સે@ક્સ કરવું ક્યારેય ખોટું નથી.

જો તમારા જીવનસાથીએ કોન્ડોમનો ઉપયોગ કર્યો હોય, તો સંભોગ કર્યા પછી તરત જ કટ અથવા ફાટી છે તે તપાસો અને તેનો યોગ્ય રીતે નિકાલ કરવાની ખાતરી કરો. જ્યાં સુધી તમે બાળકને ગર્ભ ધારણ કરવાનો પ્રયાસ ન કરો ત્યાં સુધી, કોન્ડોમ પરીક્ષણ ગર્ભાવસ્થાની શક્યતાને નકારી કાઢવામાં મદદ કરી શકે છે.

સે@ક્સ કર્યા બાદ કપલ્સ માટે પહેલા ટોયલેટ જવું ખૂબ જ જરૂરી છે. આનું કારણ એ છે કે સે@ક્સ દરમિયાન બેક્ટેરિયા મૂત્રમાર્ગમાં ફેલાય છે, જે ચેપનું જોખમ વધારી શકે છે. પેશાબ કર્યા પછી પ્રાઈવેટ પાર્ટને સારી રીતે સાફ કરો.

Advertisement