સુહાગરાતના દિવસે દુલ્હન સુવા પતિના રૂમ માં ગઈ અને કપડાં કાઢ્યા,પણ અચાનક એવો વિચાર આવ્યો કે પરિવાર પણ ચોંકી ગયો..

એવા ઘણા લોકો છે જેઓ તેમના લગ્નનું ધ્યાન રાખે છે. આટલું જ નહીં લગ્નને લઈને અનેક પ્રકારના સપના જોવા મળે છે. જેમ કે એક છોકરી તેના ભાવિ પતિ માટે ખૂબ જ ગંભીર છે.તેનો ડ્રીમ પ્રિન્સ કેવો હશે, તે શું કરશે તેના ઘણા સપના છે. એ જ રીતે, છોકરો પણ તેની ભાવિ કન્યા વિશે ખૂબ જ ઉત્સુક છે. લગ્નનું બંધન સાત જન્મનું હોય છે અને પતિ-પત્નીનો સંબંધ દુનિયામાં સૌથી વિશેષ અને સર્વોચ્ચ હોય છે. પરંતુ જ્યારે સંબંધમાં કંઇક ખટાશ આવે છે, તો તે સાત સેકન્ડમાં સમાપ્ત થઈ જાય છે.

Advertisement

તેના સપનાની રાજકુમારી કેવી હશે, તેની ખુશી જોવા માટે તે બધું કરવા તૈયાર છે, પરંતુ એક દુલ્હન હનીમૂનના દિવસે વર અને તેના આખા પરિવારને લલચાવીને ગાયબ થઈ ગઈ હતી.તે લાખો રૂપિયાના દાગીના લઈને ભાગી ગઈ હતી. 30 હજાર રૂપિયા.જો કે વાત ઘણી જૂની છે. પરંતુ બિહાર અને મધ્યપ્રદેશ અને રાજસ્થાનમાં આજકાલ લૂંટારા દુલ્હનની વાતો સામાન્ય બની રહી છે.

આજે અમે તમને એક લૂંટાયેલી દુલ્હનની કહાની જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેણે લગ્નની રાત્રે પોતાના પતિને પસંદ કર્યો. જો કે આ ઘટના જૂની છે પરંતુ અમે તમને સાવધાન કરવા માટે આ સમાચાર જણાવી રહ્યા છીએ.આ પહેલા પણ દેશમાં આવા ઘણા કિસ્સા સામે આવ્યા છે. જો કે મામલો મે મહિનાનો બિહારનો છે. અમે તમને આ એટલા માટે કહી રહ્યા છીએ કારણ કે તમારે સાવચેત રહેવાની જરૂર છે.

હાલના સમયમાં આવી ઘટનાઓ સતત બની રહી છે.કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે નવી વહુએ હનીમૂનના દિવસે તકનો લાભ ઉઠાવ્યો અને જ્યારે ઘરના લોકો કોઈ કામ માટે બહાર આવ્યા ત્યારે તેણે ઘરમાં રાખેલા દાગીના પર હાથ સાફ કર્યો અને 30 હજાર રૂપિયા અને પોતે ભાગી ગયો.

જ્યારે પરિવારના સભ્યોએ તેની શોધખોળ શરૂ કરી અને જ્યારે તેમને ઘરમાંથી દાગીના અને પૈસા ગુમ થયાની જાણ થઈ ત્યારે પરિવારના સભ્યો આખો ખેલ સમજી ગયા હતા. આ પહેલા રાજસ્થાન અને મધ્યપ્રદેશમાં પણ આવા જ કેટલાક કિસ્સા સામે આવ્યા છે. એકંદરે લગ્ન કરવાનો નિર્ણય ઉતાવળમાં ન લેવો જોઈએ.

આવોજ એક બીજો કિસ્સો,લગભગ બે વર્ષ પહેલાં, અલવર જિલ્લાના ખેત્રી સબડિવિઝનના ધાની બરાવલી તાન પાડવામાં લગ્નમાં આવેલી કન્યાએ તેની નણંદ, સાસુ અને અન્ય લોકોને નશો ખવડાવીને દાગીના અને રોકડ લઈને ફરાર થઈ ગઈ હતી. સાસરિયાં પોલીસ પાસેથી પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, ધાની બરવાળી તાન પડેવાના રહેવાસી લાલચંદે ફરિયાદ નોંધાવી હતી કે, તેની પત્ની મુસ્કાન તેની બહેન અનિતા, માતા મોહિનીદેવી, કાકી જીવનની દેવીને ખોરાકમાં નશીલા પદાર્થ ખવડાવી, દાગીના અને રોકડ રકમ લઈ ગઈ હતી.

ઘરમાંથી કોઈ અજાણ્યો શખ્સ ભાગી ગયો હતો. નોંધાયેલા રિપોર્ટમાં એવું પણ જણાવવામાં આવ્યું હતું કે, ઘરની બહાર નીકળતી વખતે મુસ્કાન સોનાની બુટ્ટી, સોનાનું મંગલસૂત્ર, બે સોનાના વાદળો, એક સોનાની વીંટી અને 40 હજાર રૂપિયા લઈ ગઈ હતી. પીડિતા લાલચંદે જણાવ્યું કે, તેના લગ્ન ઓગસ્ટ 2020માં ગોવિંદગઢની મુસ્કાન સાથે થયા હતા. રાત્રે ચારેય બહેનોને છોડીને ડોલાનો બાસ આવ્યો. 18 મેના રોજ તેમના ઘરે લગ્ન હતા. એટલે કાકી અને બહેન આવ્યાં હતાં.

મુસ્કાને કહ્યું કે તે તેની માતા પાસે જઈને સૂઈ રહી છે. સવારે જ્યારે હું જાગ્યો ત્યારે મારી પત્ની મુસ્કાન ઘરમાં ન હતી. બાકીના બધા બેભાન અવસ્થામાં હતા. હું જાગી ગયો કારણ કે મેં ખોરાક ન ખાધો. બાદમાં કાકી જાગી ગયા હતા પરંતુ બહેન અને માતા ભાનમાં આવ્યા ન હતા. બંનેને સારવાર માટે બાબાઈ હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા. હાલ પોલીસે ગુનો નોંધી લૂંટારૂ કન્યાની શોધખોળ શરૂ કરી છે.

Advertisement