વરસાદને લઈને હવામાંન વિભાગની આગાહી,જાણો ક્યાં ક્યાં જિલ્લાઓમાં પડશે વરસાદ..

બે દિવસના વિરામ બાદ ગુજરાતમાં ફરી વરસાદ શરૂ થયો છે. છેલ્લા 24 કલાકમાં રાજ્યના 184 તાલુકાઓમાં વરસાદ નોંધાયો છે. જેમાં 27 તાલુકામાં 1000 મીમીથી વધુ વરસાદ નોંધાયો છે. જ્યારે 58 તાલુકામાં 500 થી 1000 મી.મી. અને 98 તાલુકામાં 251 થી 500 મી.મી., 57 તાલુકામાં 126 થી 250 મી.મી. 11 તાલુકામાં 51-125 મી.મી.

Advertisement

જ્યારે સૌથી વધુ વરસાદ વલસાડના ખીણમાં થયો હતો. હવામાન વિભાગે રાજ્યમાં વરસાદની આગાહી કરી છે. જેમાં ઉત્તર ગુજરાત અને ઉત્તર ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. 22મીએ વરસાદની સિસ્ટમ સક્રિય થશે. આ સાથે 23-24ના રોજ પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

જેમાં સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે. અને અમદાવાદમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની આગાહી છે.ઉલ્લેખનીય છે કે બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, અરવલ્લી, મોડાસામાં વરસાદની આગાહી છે. અને ગાંધીનગર, અમદાવાદ, વડોદરામાં પણ ભારે વરસાદની આગાહી છે. જેમાં રાજ્યમાં સર્વત્ર વરસાદ પડશે.

બીજી તરફ ઉત્તર ગુજરાત અને મધ્ય ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. આ સાથે 24 કલાક સુધી ભારે વરસાદની પણ સંભાવના છે. બીજી તરફ બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, અરવલ્લી, મોડાસા, ગાંધીનગર, અમદાવાદ, વડોદરામાં ભારે વરસાદ પડશે. તેમજ જ્યારે વરસાદી સિસ્ટમ સક્રિય થશે ત્યારે વરસાદ પડશે. જેના કારણે રાજ્યમાં 22 જુલાઈથી વરસાદની તીવ્રતા વધશે.

જ્યારે અત્યાર સુધીમાં 451 મીમી વરસાદ પડી ગયો છે ત્યારે હવામાન વિભાગે ફરીથી રાજ્યના વિવિધ ભાગોમાં ભારે વરસાદના સંકેત આપ્યા છે.હવામાન વિભાગે શનિવારે અમદાવાદ, ગાંધીનગર, સુરેન્દ્રનગર અને રાજકોટ સહિત ઉત્તર ગુજરાતમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.શુક્રવારે સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છમાં હળવો વરસાદ પડશે. શનિવારે બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણામાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની સંભાવના છે.

જ્યારે હવામાન વિભાગે અમદાવાદ, ગાંધીનગર, સાબરકાંઠા, સુરેન્દ્રનગર, રાજકોટમાં ભારે વરસાદના સંકેત આપ્યા છે.હવામાન વિભાગની આગાહી મુજબ આગામી 24 કલાકમાં મહેસાણા, બનાસકાંઠા, પાટણ, સાબરકાંઠા અને છોટાઉદેપુરમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

રાજ્યમાં અત્યાર સુધીમાં 58.32 ટકા વરસાદ નોંધાયો છે, જે ગયા વર્ષ કરતાં 36.625 ટકા વધુ છે. રાજ્યમાં અત્યાર સુધીમાં 55,41,706 હેક્ટરમાં ખરીફ પાકનું વાવેતર થયું છે. હાલમાં, રાજ્યમાં ચોમાસાની સ્થિતિનો સામનો કરવા માટે NDRFની 13 ટીમો અને SDRFની 21 પ્લાટુન અલગ-અલગ 16 જિલ્લામાં તૈનાત છે.હવામાન વિભાગે રાજ્યભરમાં વરસાદની આગાહી કરી છે. દક્ષિણ, ઉત્તર અને મધ્ય ગુજરાતમાં વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

જેમાં વલસાડ, નવસારી, ડાંગ, સુરત, અરવલ્લી, મહિસાગરમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. 2 દિવસ વરસાદની આગાહી છે. જેમાં 22મીથી વરસાદનું જોર વધશે. 22 સમગ્ર ગુજરાતમાં વરસાદની આગાહી છે. પરંતુ દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ તૂટી પડશે. દરમિયાન અમદાવાદમાં છૂટોછવાયો વરસાદ પડી શકે છે.

Advertisement