વરસાદને લઈને હવામાન વિભાગનું એલર્ટ, આ રાજ્યોમાં પડી શકે છે ધોધમાર વરસાદ…

વરસાદ પડવાથી ગરમીથી થોડી રાહત મળી છે. દિલ્હી સહિત દેશના મોટાભાગના રાજ્યોમાં દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસું સક્રિય થયું છે. ભારતીય હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, મધ્યપ્રદેશ, મુંબઈ, દિલ્હી, હરિયાણા અને પંજાબમાં મધ્યમથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

Advertisement

હવામાન વિભાગએ જણાવ્યું કે પશ્ચિમ મધ્ય પ્રદેશ, પૂર્વ રાજસ્થાન, દક્ષિણ પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશ, સિક્કિમ, ઉપ-હિમાલયન પશ્ચિમ બંગાળ, મેઘાલય, આસામ, ગોવા, કોંકણ, કોસ્ટલ કર્ણાટક અને ઉત્તર કેરળના ભાગોમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની શક્યતા છે.

આ સિવાય આ રાજ્યોમાં ઘણી જગ્યાએ ભારે વરસાદની પણ શક્યતા છે.જુલાઈ 2022 માં સમગ્ર દેશમાં માસિક વરસાદ સામાન્ય રહેવાની ધારણા છે, જે લાંબા ગાળાની સરેરાશના 94 થી 106 ટકા વચ્ચે છે.

પ્રદેશ પ્રમાણે વરસાદમાં વ્યાપક તફાવત હોવા છતાં, જૂન મહિનામાં ઉત્તર-પૂર્વ અને ઉત્તર-પશ્ચિમમાં વધુ સામાન્ય વરસાદ જોવા મળ્યો.IMDની જુલાઈના તાપમાનની આગાહીમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે હિમાલયની તળેટી અને ભારતીય ઉપખંડના ભાગો સિવાય, જ્યાં મહત્તમ તાપમાન સામાન્યથી નીચે રહેવાની ધારણા છે.

દેશના મોટાભાગના ભાગોમાં સામાન્યથી નીચે રહેવાની સંભાવના છે. અહીં પૂર આવ્યું છે. આસામમાં પૂરની સ્થિતિ ગંભીર છે. તેનાથી 2.9 મિલિયન લોકોને અસર થઈ છે.

શુક્રવારે પણ આસામમાં પૂરની સ્થિતિ વિકટ રહી હતી. અધિકારીઓએ જણાવ્યું કે કચર જિલ્લા મુખ્યાલય સિલચરના મોટાભાગના વિસ્તારો હજુ પણ પાણીમાં ડૂબી ગયા છે. આસામ સ્ટેટ ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ ઓથોરિટી (ASDMA) અનુસાર, આ વર્ષે પૂર અને ભૂસ્ખલનને કારણે મૃત્યુઆંક વધીને 159 થઈ ગયો છે.

જ્યારે એક વ્યક્તિ ગુમ થયાની જાણ કરવામાં આવી છે, જે ગુમ થયેલા લોકોની કુલ સંખ્યા 36 પર લઈ ગઈ છે.

આજે સવારે 8 કલાકે હવામાન વિભાગ દ્વારા બહાર પાડવામાં આવેલી યાદી મુજબ આગામી ત્રણ કલાકમાં દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના ભાગોમાં અડધો ઇંચ વરસાદ પડવાની સંભાવના છે.

શુક્રવારે હવામાન વિભાગે રાજ્યમાં આગામી પાંચ દિવસ સુધી વરસાદની આગાહી કરી હતી. ખાસ કરીને ઉત્તર ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં અડધો ઈંચ વરસાદ પડવાની હવામાન વિભાગે આગાહી કરી છે.

જ્યારે અમદાવાદ, ગાંધીનગરમાં છૂટોછવાયો વરસાદ પડી શકે છે. હવામાન વિભાગે શુક્રવારે રાજ્યમાં આગામી પાંચ દિવસ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર દક્ષિણ ગુજરાતમાં પાંચ દિવસ સુધી ભારેથી અતિભારે વરસાદની શક્યતા છે. દક્ષિણ ગુજરાતના ભરૂચ, સુરત, વલસાડ, નવસારી, દમણ, દાદરા નગર હવેલીમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની શક્યતા છે.

Advertisement