આ તસવીરમાં છૂપાયેલી છે 4 મહિલાઓ, કોમેંટ કરી જણાવો તમારો જવાબ…

જ્યારે પણ આપણે અજીબોગરીબ ચિત્રો જોઈએ છીએ ત્યારે થોડીવાર માટે આપણી નજર ત્યાં જ રહે છે ઓપ્ટિકલ ઇલ્યુઝન સાથેના ચિત્રો લોકોના મગજ સાથે રમે છે દરેક માટે સરળતાથી જવાબ આપવો સરળ નથી માત્ર ભારતમાં જ નહીં પરંતુ સમગ્ર વિશ્વમાં ઓપ્ટિકલ ઈલ્યુઝનની તસવીરોએ લોકોને મૂંઝવણમાં મૂકી દીધા છે ચાલો આ એપિસોડમાં તમને બીજી તસવીર બતાવીએ જેમનું મન થોડું તીક્ષ્ણ હોય તો આવા અટપટા સવાલોના જવાબ જલ્દી મળી જાય છે.

Advertisement

પરંતુ કેટલાક લોકો ઓપ્ટિકલ ઈલ્યુઝનનો ફોટો સમજી શકતા નથી અન્ય એક ઓપ્ટિકલ ઇલ્યુઝન ચિત્ર લોકોના મન સાથે રમી રહ્યું છે જો તમે આ વાયરલ તસવીરને નજીકથી જોશો તો તમને ખબર પડશે કે તેમાં એક નહીં પરંતુ ચાર અલગ-અલગ મહિલાઓ છે ઓલેગ શુપ્લિયાક એક યુક્રેનિયન કલાકાર છે જે ઓપ્ટિકલ ભ્રમણામાં નિષ્ણાત છે છુપાયેલી છબી બનાવવા માટે તે કલ્પના બહારના ચિત્રો બનાવે છે ફોર વુમન નામની આ તસવીર શુપ્લિયાકે 2013માં બનાવી હતી પહેલી નજરે એવું લાગે છે કે કોઈ મહિલા ફોન પર વાત કરી રહી છે.

જો કે જ્યારે તમે કોઈ સ્ત્રીના હાથને તેના ગાલ પાસે જોશો ત્યારે તમે તેની હથેળી પર બીજી સ્ત્રી જોશો ત્રીજી મહિલાને શોધવી થોડી મુશ્કેલ છે જ્યારે તમે હાથ પરની નાની મહિલાને જુઓ છો ત્યારે તમે નાક આંખો અને હોઠની જોડીનો આકાર જોઈ શકો છો ત્રીજી સ્ત્રી બાજુની પ્રોફાઇલમાંથી જોવામાં આવે છે જે તેને પ્રથમ જોવામાં થોડી મુશ્કેલ બનાવે છે મહિલાઓને શોધવા માટે મગજ લગાવવું પડશે ચોથી મહિલાને શોધવી પૂરતી સરળ છે તમે જોશો કે પ્રથમ મહિલાના પેટ પર હોઠની જોડી છે અને આખી છબી એક મહિલાની છે શુપ્લિયાક મેરિલીન મનરો જેવો દેખાતો તેનો ફોટો સહિત અનેક સમાન ભ્રમ બનાવે છે.

ત્યારબાદ જોઈએ બીજી એક તસવીર વિશે.સોશિયલ મીડિયા પર દરરોજ હજારો તસ્વીરો વાયરલ થતી હોય છે આ તસ્વીરોને જોયા બાદ લોકો આશ્ચર્યચકિત પણ થઇ જતા હોય છે આજે પણ સોશિયલ મીડિયા ઉપર એક ખુબ જ જુની તસ્વીર વાયરલ થઇ રહી છે આ તસ્વીરમાં એક મોબાઇલ છુપાયેલો છે ખુબ જ ઓછા લોકો આ તસ્વીરમાં છુપાયેલા ફોન ને શોધી શકે છે વાયરલ થઇ રહેલી તસ્વીરને સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ પર શેર કરવામાં આવે છે જો તમારી નજર પણ બાજ જેવી તે જ છે.

તો આ તસ્વીરમાં થી મોબાઈલ ફોન શોધીને બતાવો જુઓ ફોટો ફોટોમાં જોઈ શકાય છે કે એક કાર્પેટ ટેબલ ઉપર પાથરવામાં આવે છે કાર્પેટ ખુબ જ સુંદર છે મોબાઇલ ફોન આ કાર્પેટમાં છુપાયેલ છે તમારે બસ પોતાની આંખો ઉપર ફોકસ કરવાનું છે અને કારપેટ માં છુપાયેલો ફોન શોધવાનો છે સોશિયલ મીડિયા પર આ ફોટો ૨૦૧૬થી વાયરલ થઇ રહ્યો છે આ ફોટોને ઘણા સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ ઉપર શેર કરવામાં આવેલ છે અત્યાર સુધીમાં આ ફોટો ઉપર ૩ લાખથી પણ વધારે લાઇક આવી ચુકેલ છે.

વળી પાંચ હજારથી પણ વધારે લોકો તેને તૈયાર કરી ચુકેલ છે આ તસ્વીરને જુઓ એટલે જવાબ મળી જશે તસ્વીરમાં જ તમને ઉત્તર મળી જશે જ્યાં સર્કલ બનાવવામાં આવેલ છે મોબાઇલ ફોન ત્યાં છુપાયેલો છે જો તમે ધ્યાનથી જોશો તો તમને પણ જાણવા મળી જશે કે મોબાઇલનું કવર કાર્પેટ સાથે સંપુર્ણ રીતે મેચ થઈ રહ્યું છે એટલા માટે મોબાઈલ ને શોધવામાં પરેશાની થઇ રહી હતી.

Advertisement