કોઈ મિલ ગયા ફિલ્મના આ અભિનેતાનું નિધન,ણા મોટા અભિનેતાઓ સાથે કરી ચૂક્યા છે કામ…

ફિલ્મ અને ટીવીના લોકપ્રિય અભિનેતા મિથિલેશ કુમારનું નિધન થયું છે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, મિથિલેશે 3 ઓગસ્ટની સાંજે લખનૌમાં અંતિમ શ્વાસ લીધા હતા. તેઓ હૃદય સંબંધિત સમસ્યાઓથી પીડાતા હતા. રિપોર્ટ્સ અનુસાર મિથિલેશ ચતુર્વેદીને થોડા દિવસો પહેલા હાર્ટ એટેક આવ્યો હતો, જે બાદ તેઓ તેમના વતન લખનઉ શિફ્ટ થઈ ગયા હતા.

Advertisement

જેથી તે પોતાના સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખી શકે.કોઈ મિલ ગયા ફિલ્મમાં મિથિલેશ માટે તેની કાસ્ટિંગની વાર્તા ઘણી રસપ્રદ છે. વાસ્તવમાં, જ્યારે રાકેશ રોશન આ ફિલ્મ પર કામ કરી રહ્યા હતા, તે દરમિયાન તેમણે ફિઝા જોઈ. આ જ ફિલ્મમાં એક સીન હતો, જેમાં કરિશ્મા કપૂર મિથિલેશના મોં પર પાણી ફેંકે છે.

રાકેશ તેને તે સીનમાં જોઈને ખૂબ ખુશ થયો હતો, તે મિથિલેશને પણ એક્ટર તરીકે પસંદ કરતો હતો. આ પછી રવિ ઝાકરને બીજા રોલ માટે બોલાવવામાં આવ્યો, તો તેણે કહ્યું કે તે અભિનેતાનું નામ મિથિલેશ છે. આ જાણ્યા બાદ રાકેશ રોશને મિથિલેશને ફોન કર્યો અને તેને પોતાની ફિલ્મમાં કાસ્ટ કર્યો.

મિથિલેશ કારકિર્દી.મિથિલેશ ચતુર્વેદીએ 1997માં ભાઈ ભાઈથી બોલિવૂડમાં એન્ટ્રી કરી હતી. આ પછી તેણે સત્તા, તાલ, ફિઝા, રોડ, કોઈ મિલ ગયા, ગાંધી માય ફાધર અને બંટી બબલી જેવી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું. તેણે 2020 માં આઈ-સિરીઝ સ્કેમ 1992 થી ડિજિટલ ડેબ્યૂ કર્યું.મિથિલેશ બંછરા હાલમાં આ ફિલ્મમાં કામ કરી રહ્યા હતા. આ સિવાય તેઓ થિયેટરમાં પણ ખૂબ સક્રિય હતા. તેમણે પ્રેમ તિવારી, બંસી કૌલ, દીના નાથ, ઉર્મિલ થપલિયાલ અને અનુપમ ખેર દ્વારા નિર્દેશિત નાટકોમાં અભિનય કર્યો હતો.

મિથિલેશ ચતુર્વેદીએ પોતાની કારકિર્દીમાં ઘણી મોટી અને સારી બોલિવૂડ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું. તે સની દેઓલની ગદરઃ એક પ્રેમ કથા, મનોજ બાજપેયીની સત્યા, શાહરૂખ ખાનની અશોકા સહિત તાલ, બંટી ઔર બબલી, ક્રિશ અને રેડી માં જોવા મળ્યો હતો. પરંતુ ફિલ્મ કોઈ… મિલ ગયા’માં તેમનું કામ સૌથી વધુ લોકપ્રિય હતું.

આ ફિલ્મમાં તેણે રિતિક રોશનના કોમ્પ્યુટર ટીચરની ભૂમિકા ભજવી હતી. મિથિલેશ એ જ શિક્ષક બન્યો જે રોહિતને તેના વર્ગમાંથી બહાર કાઢે છે અને તેના પિતાને કમ્પ્યુટર શીખવા માટે કહે છે. આ દ્રશ્ય નિહાળનાર દરેક દર્શકના દિલ પર હતો. મિથિલેશ ચતુર્વેદીના આ નેગેટિવ પાત્રને પણ ખૂબ પસંદ કરવામાં આવ્યું હતું. તે જ સમયે, રોહિતના કમ્પ્યુટર શીખ્યા પછી, ચાહકોને તેના શિક્ષકને યોગ્ય જવાબ પણ ગમ્યો.

અહેવાલ છે કે મિથિલેશ ચતુર્વેદીને થોડા સમય પહેલા તલ્લી જોડી નામની વેબ સિરીઝમાં કામ મળ્યું હતું. આ સિરીઝમાં તેની સાથે મનિની દે જોવા મળવાની હતી. બોલિવૂડ ફિલ્મોની સાથે મિથિલેશે થિયેટરમાં પણ કામ કર્યું હતું. રંગભૂમિમાં તેમના યોગદાનની પણ ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવી છે. અરે, એક મહાન કલાકાર હવે આપણી વચ્ચે નથી.

Advertisement