સાવધાન/ગુજરાતમાં અહીં ધોધમાર વરસાદની આગાહી,નવી સિસ્ટમ સક્રિય થતા આ જિલ્લામાં વરસાદનું આગમન..

ગુજરાતમાં મેઘરાજાએ થોડો વિરામ લીધો છે ત્યારે હવે ચાર દિવસ રાજ્યના અમુક ભાગોમાં ભારે વરસાદની આગાહી હવામાન વિભાગે કરી છે.હાલમાં, ગુજરાત રાજ્યમાં કોઈ વરસાદી સિસ્ટમ સક્રિય નથી તેના કારણે વરસાદે થોડો વિરામ લીધો છે. આગામી દિવસોમાં એટલે કે આગામી 5 થી 6 તારીખ સુધી રાજ્યના ઘણા ભાગોમાં વરસાદની સારી સ્થિતિ જોવા મળી શકે છે. આ સાથે અનેક જગ્યાએ છૂટાછવાયા ઝાપટા અને છૂટાછવાયા ઝાપટા પણ જોવા મળી રહ્યા છે.

Advertisement

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા મુજબ, 8 થી 16 ઓગસ્ટ સુધી સમગ્ર ગુજરાત રાજ્યમાં ભારે વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદની સંભાવના છે. જેની વાત કરીએ તો આ તારીખથી 18મી વચ્ચેની ગતિવિધિને કારણે બંગાળની ખાડીમાંથી ત્રણ અલગ-અલગ વરસાદી સિસ્ટમ ગુજરાત તરફ આગળ વધી છે અને અનેક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ પણ પડી શકે છે.

5 ઓગસ્ટ પછી વરસાદની તીવ્રતા ધીમે ધીમે વધશે અને 7 અને 8 ઓગસ્ટની આસપાસ બંગાળની ખાડીમાં સક્રિય લો પ્રેશર સિસ્ટમને કારણે 8 અને 9 ઓગસ્ટના રોજ ગુજરાત તરફ ઘણા વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે. ગુજરાતમાં 11 થી 12 દરમિયાન બીજી સિસ્ટમ જોવા મળશે, જેના કારણે આ સમયગાળા દરમિયાન ગુજરાતના ઘણા ભાગોમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે.

જેના કારણે 13, 14 અને 15મીએ રાજ્યમાં છૂટોછવાયો અને હળવો વરસાદ પડી શકે છે અને બંગાળની ખાડીની અંદર રચાયેલી ત્રીજી સિસ્ટમ 17મી તારીખની આસપાસ ગુજરાત રાજ્ય તરફ આગળ વધશે. ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ થવાનો છે. ગુજરાતમાં આજે ફરી વરસાદ શરૂ થઈ શકે છે અને આગામી 5 થી 6 દરમિયાન રાજ્યની અંદર અને દક્ષિણ ગુજરાતથી લઈને સૌરાષ્ટ્ર સુધી હળવો વરસાદ શરૂ થઈ ગયો છે. ટૂંક સમયમાં વરસાદની મોસમ શરૂ થશે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, વરસાદની આગામી સ્પેલ પણ લાંબા સમયથી આગાહી કરવામાં આવી છે. આવતીકાલે 15 થી 20 ઓગસ્ટ દરમિયાન ગુજરાતમાં ત્રણ પ્રકારના લો પ્રેશર સર્જાવાની પણ શક્યતા છે અને તમને જણાવી દઈએ કે ભારતીય હવામાન વિભાગની સૂચનાઓનું હંમેશા દરેક સિઝનમાં પાલન કરવું જોઈએ.

ગુજરાતમાં જુલાઈ માસમાં વરસાદથી રાજ્યમાં કુલ 70 ટકા વરસાદ નોંધાયો છે. રાજ્યમાં અત્યાર સુધી સિઝનનો 23.20 ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે. ગત વર્ષે બીજી ઓગસ્ટ સુધીમાં 11.79 ઈંચ સાથે સિઝનનો માત્ર 36 ટકા વરસાદ નોંધાયો હતો. હવામાન વિભાગની આગાહી પ્રમાણે રાજ્યના અનેક જિલ્લામાં આગામી 5 દિવસ હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવનાઓ છે. બીજી બાજુ ઓગસ્ટમાં ભારે વરસાદની શક્યતાઓ નહીંવત છે.

સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છમાં 2 દિવસ રોજ છૂટોછવાયો વરસાદ પડી શકે છે. છ ઓગસ્ટથી રાજ્યમાં વરસાદ વધવાની શક્યતા છે. ચાર દિવસ દરમિયાન નર્મદા, ભરૂચ, તાપી, વડોદરા, છોટા ઉદેપુર, દાહોદ, પંચમહાલ, નવસારી, ડાંગ, દમણ, મહિસાગર, સુરત, અરવલ્લી, સાબરકાંઠા સહિતના વિસ્તારમાં ભારે વરસાદની વકી છે.

બીજી તરફ જ્યોતિષોએ પણ આગાહી કરી છે કે, રાજ્યમાં વરસાદનો ત્રીજો રાઉન્ડ ચોથી ઓગસ્ટથી શરૂ થશે. રાજ્યમાં ચોથી ઓગસ્ટથી 10મી ઓગસ્ટ સુધી ભારેથી અતિભારે વરસાદ થશે. ખાસ કરીને દક્ષિણ ગુજરાતના વિસ્તારમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદ થશે.

Advertisement