યુવાનો ને હોટ ફિગર દેખાડવા છોકરીઓ અંદર પહેરે છે આ વસ્તુ,જાણીને નહીં થાય વિશ્વાસ..

સુંદર દેખાવું કોને નથી ગમતું, પછી ભલે તમે ગોરા રંગના હો કે સાવલો. પાતળી હોય કે જાડી, દરેક સ્ત્રી સુંદર દેખાવા માંગે છે. પરંતુ મોટા કદની મહિલાઓની ધારણા આનાથી થોડી અલગ છે. તેના મનમાં એક જ સમસ્યા છે કે તે શા માટે સખત પ્રયાસ કરે પરંતુ તે પાતળી છોકરીઓ જેટલી આકર્ષક દેખાતી નથી.

Advertisement

સ્ટાઇલિશ આઉટફિટ્સની વાત આવે ત્યારે આ સમસ્યા વધી જાય છે, પ્લસ સાઈઝની મહિલાઓ ઘણીવાર તેને પહેરવામાં અચકાતી અથવા અચકાતી જોવા મળે છે. જો તમને કંઈક પહેરવાનો આત્મવિશ્વાસ હોય, તો અલબત્ત તમારે તમને ગમે તે પહેરવું જોઈએ.

ઘણીવાર આપણે લોકોને એવું કહેતા સાંભળ્યા છે કે ભારે શરીરવાળી છોકરીઓએ ડ્રેસ ન પહેરવા જોઈએ કારણ કે તેનાથી તેમનું શરીર ભારે લાગે છે. પણ એવું કંઈ નથી, ગેરસમજ છે.

જો તમે યોગ્ય પ્રકારનો ડ્રેસ પસંદ કરો છો અને તેને યોગ્ય રીતે સ્ટાઈલ કરો છો, તો તમે ઈચ્છો તો રોજેરોજ પહેરી શકો છો. તમારે માત્ર એક વાતનું ધ્યાન રાખવાનું છે કે એવા કપડા પસંદ કરો જે તમારા શરીરને માત્ર સારા ન લાગે પણ તમારા વ્યક્તિત્વને પણ નિખારે.

લહેંગા.પ્લસ સાઈઝ દેખાવા માટે લહેંગા પહેરતી વખતે ઘણી બાબતોનું ધ્યાન રાખવું જોઈએ. પહેલી વાત છે લહેંગાનો રંગ. મેજેન્ટા પિંક, રસ્ટ ઓરેન્જ, પર્પલ, રેડ જેવા બોલ્ડ કલર્સનો પ્રયોગ કરો.

આ સિવાય કોફી બ્રાઉન, ગ્રીન, વાઈન જેવા રંગો તમારી સુંદરતામાં વધારો કરશે. પેપ્લમ ચોલી લહેંગા સાથે વધુ સારી દેખાશે કારણ કે તમે તેમાં તમારી કમરને સરળતાથી ઢાંકી શકો છો. જો તમને પેપ્લમ સ્ટાઈલ પસંદ ન હોય, તો સ્કાર્ફને મિડ્રિફ છુપાવે તે રીતે ખેંચો.

સાડી.પ્લસ સાઈઝના આકૃતિઓએ શિફોન, જ્યોર્જેટ, ઓર્ગેન્ઝા અને નેટ કાપડવાળી સાડીઓ ટાળવી જોઈએ કારણ કે આ કાપડ ખૂબ જ હળવા હોય છે અને આકૃતિને મોટું બનાવે છે.

તેમજ પલ્લુને પિંડને બદલે ખુલ્લો રાખો. ઊભી પટ્ટાઓ અને ત્રાંસા પેટર્નવાળી સાડી આડી અને પહોળી કિનારીઓ ધરાવતી સાડીઓ કરતાં પ્લસ સાઈઝની આકૃતિ પર ખુશામતદાર લાગે છે, કારણ કે તમે તમારી કમરને ઢાંકી શકો છો.

ડાર્ક કલરનો ગાઉન તમને સ્લિમ લુક આપશે. અને રફલ ગાઉન્સ આ દિવસોમાં ટ્રેન્ડમાં છે, તેથી તમે તેને બોલ્ડ સ્ટાઇલમાં પહેરી શકો છો.

વી નેકલાઇન, સ્વીટ હાર્ટ અને ડીપ યુ નેકલાઇન સાથેનો ગાઉન તમને સ્ટાઇલિશ તેમજ સ્લિમ-ટ્રીમ લાગશે.શર્ટ્પ્લસ સાઈઝ ફિગર કુર્તામાં પરફેક્ટ લુક માટે સાઈડ સ્લિટ કુર્તા વધુ યોગ્ય હોઈ શકે છે જ્યારે તમે તેને માત્ર લહેંગા અથવા સ્કર્ટ સાથે જ નહીં પરંતુ લગ્નના ફંક્શન માટે પણ જોડી શકો છો.

વિવિધ રંગોના આ કુર્તા ભારે એમ્બેલિશ્ડ અને એમ્બ્રોઇડરીવાળા કાપડમાં ખૂબ જ સુંદર લાગે છે. 3/4 સ્લીવ્ઝ સાથે તેનો લુક વધુ સ્ટાઇલિશ લાગે છે.ભલે તમને એ-લાઇન અથવા શર્ટ ડ્રેસ ગમે તેટલા ગમે, તે તમારા માટે શ્રેષ્ઠ વિકલ્પ નથી.

ફીટેડ અને ફ્લેર પેટર્નના ડ્રેસ પહેરવાથી તમારા વળાંકોને માત્ર સુંદર રીતે જ નહીં પરંતુ વધારાના ફ્લેબને પણ છુપાવશે. ફીટ અને ફ્લેર ડ્રેસીસનો ફાયદો એ છે કે તે પ્રમાણ બનાવે છે. આ યુક્તિ માત્ર પ્લસ સાઈઝની મહિલાઓ માટે જ નહીં, પરંતુ દરેક વ્યક્તિ માટે કામ કરે છે જેઓ તેમના શરીરને ચોક્કસ માળખામાં પ્રોજેક્ટ કરે છે.

જો તમારે પણ શર્ટ ડ્રેસ કે એ-લાઇન ડ્રેસ પહેરવો હોય તો તેને બેલ્ટ સાથે સિંક કરીને જ પહેરો. આ એક ખૂબ જ સરળ પણ અસરકારક ટિપ છે.જો તમે મલ્ટિપલ લેયર્સવાળો ડ્રેસ પહેરો છો, તો તેની સાથે સ્લિમ બેલ્ટનો ઉપયોગ કરો જેથી ડ્રેસની રચનાને અસર ન થાય.

બેલ્ટ પહેરતી વખતે તમારે જે બાબતનું ખાસ ધ્યાન રાખવું જોઈએ તે એ છે કે તેને તમારી વાસ્તવિક કમરલાઇન પર ન લગાવો, પરંતુ તેને તમારી બ્રાની નીચે જ પહેરો જેથી તમે સારી રેતીની કાચની આકૃતિ મેળવી શકો. XXL બેલ્ટ પહેરવાનું ટાળો કારણ કે તે તમારા સમસ્યાવાળા વિસ્તારોમાંથી વધુ ધ્યાન ખેંચશે.

Advertisement