આ 7 કામ કરનાર લોકોને માનવામાં આવે છે સૌથી મોટા પાપી, જાણો તમે તો નથી કરી રહ્યાં ને…..

હિન્દુ ધર્મના 18 મહાપુરાણોમાંથી એક ગરુડ પુરાણનું નામ તો કોઈએ સાંભળ્યું જ હશે, જે વ્યક્તિના મૃત્યુ સમયે વારંવાર વાંચવામાં આવે છે.ગરુડ પુરાણમાંથી આપણને જ્ઞાન નીતિ, ધર્મ, સામુદ્રિક વિજ્ઞાન, જ્યોતિષ, આયુર્વેદ વિશેની માહિતી મળે છે. આ ગરુડ પુરાણમાં 7 એવી વસ્તુઓનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે જે ધર્મમાં વર્જિત માનવામાં આવે છે અને જો તમે કરો છો. ગરુડ પુરાણ અનુસાર કઈ 7 વસ્તુઓ છે? જેની આપણે કાળજી લેવી જોઈએ.

Advertisement

1.સંયમ અને સતર્કતા.ગરુણ પુરાણ અનુસાર, એવું કહેવામાં આવે છે કે દુશ્મનો સાથે વ્યવહારમાં, આપણે તકેદારી અને ચતુરાઈનો આશરો લેવો જોઈએ કારણ કે દુશ્મનો હંમેશા આપણને નુકસાન પહોંચાડવાનો પ્રયાસ કરે છે. આવી સ્થિતિમાં જો આપણે સંયમ અને સાવધાની ન રાખીએ. તેથી આપણે હંમેશા આપણા દુશ્મનોથી પરાજય પામીશું.

2.જ્ઞાનમાં સતત પ્રયત્ન કરવો જરૂરી છે?.અભ્યાસ વિના જ્ઞાન ખોવાઈ જાય છે. અર્થાત્ જો તમને તમારી આજ્ઞા કે જ્ઞાન સમયાંતરે યાદ ન રહે તો તમે તેને ભૂલી જશો.ગરુડ પુરાણમાં કહેવાયું છે કે આપણે જે પણ વાંચીએ છીએ. આપણે સમયાંતરે તેની પ્રેક્ટિસ કરતા રહેવું જોઈએ. એવું પણ કહેવામાં આવ્યું છે કે પ્રેક્ટિસ કરવાની જડતાને કારણે સુજાન રાસરી આવત જાત તે સિલ પર એક સ્તરનું નિશાન છે.એટલે કે દોરડાને વારંવાર ઘસવાથી પથ્થર પર નિશાન પડી શકે છે, તેથી સતત અભ્યાસ કરવાથી મૂર્ખ જ્ઞાની બની શકે છે.

3.માત્ર સ્વચ્છ અને સુગંધિત કપડાં પહેરો?.જો તમારે ધનવાન, ધન્ય અને ભાગ્યશાળી બનવું હોય તો તમારે સ્વચ્છ, સુંદર અને સુંદર સુગંધી વસ્ત્રો પહેરવા જોઈએ. ગરુડ પુરાણ અનુસાર જે લોકો ગંદા કપડા પહેરે છે તેમના સૌભાગ્યનો નાશ થાય છે અને લક્ષ્મી એવા ઘરમાં જાય છે જેના કારણે સૌભાગ્ય પણ દૂર થઈ જાય છે અને ગરીબી રહે છે.

4.સ્વસ્થ શરીર.સંતુલિત આહાર દ્વારા જ સ્વસ્થ શરીર પ્રાપ્ત થાય છે. એટલા માટે ભોજનથી જ સ્વાસ્થ્ય પ્રાપ્ત થાય છે. અને તે ખોરાકથી જ બીમાર થઈ જાય છે.આપણા શરીરમાં અડધાથી વધુ રોગો એટલા માટે થાય છે કારણ કે આપણે અસંતુલિત ખોરાકનું સેવન કરીએ છીએ. જેના કારણે આપણું પાચન તંત્ર યોગ્ય રીતે કામ કરી શકતું નથી. એટલા માટે આપણે હંમેશા સારો ખોરાક લેવો જોઈએ.

5.એકાદશી ઉપવાસ.શાસ્ત્રો અને પુરાણોમાં એકાદશીના ઉપવાસનું વર્ણન શાર્શ્વેષ્ટ તરીકે કરવામાં આવ્યું છે, જે વ્યક્તિ એકાદશીનું વ્રત કરે છે. તે દરેક પ્રકારની મુશ્કેલીઓથી બચી જાય છે. જો કોઈ વ્યક્તિ સારા અર્થમાં એકાદશીનું વ્રત કરે છે. તેથી તે ચોક્કસપણે તેને લાભ આપે છે

6.મંદિર અને ધર્મનો આદર કરવો.ગરુડ પુરાણ અનુસાર, ધર્મમાં વેદ અને શાસ્ત્રોના અસ્તિત્વ પર સવાલ ઉઠાવનારા, પવિત્ર સ્થાનોમાં ગંદું કામ કરીને સારા લોકોને છેતરનારા સારા લોકોનો દુર્વ્યવહાર કરનારા અને દુર્વ્યવહાર કરનારા આ લોકોને નરકમાં પણ સ્થાન મળશે.

7.તુલસીનું મહત્વ.ગરુડ પુરાણ સિવાય અન્ય ઘણા પુરાણોમાં પણ તુલસીનું મહત્વ જણાવવામાં આવ્યું છે. તુલસીને ઘરમાં રાખવાથી તમામ પ્રકારના રોગો દૂર રહે છે. તેમજ ભગવાનના પ્રસાદમાં તેનું સેવન કરવાથી તમામ શારીરિક અને માનસિક વિકારો દૂર રહે છે અને જો તમે ભગવાન વિષ્ણુની પૂજા સાથે તુલસીની પૂજા કરો છો તો તેનાથી ઘણો ફાયદો થાય છે.

Advertisement