ફક્ત 3 જ દિવસમાં સ્કિન ઇન્ફેક્શન થઈ જશે દૂર બસ કરીલો આ ઉપાય……

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે આ રેસીપી ફક્ત 3 દિવસમાં જ દાદર ખંજવાળ અને ખંજવાળને મૂળમાંથી દૂર કરે છે દાદર ખંજવાળ એ એક સામાન્ય સમસ્યા છે જે કોઈને પણ થઇ શકે છે જો જો જોવામાં આવે તો લગભગ 90ટકા લોકો આ સમસ્યાથી પીડિત છે આ રોગની મૂળ આપણી સંસ્કૃતિ છે આજની સંસ્કૃતિમાં આપણે ખૂબ જ ચુસ્ત કપડા પહેરીએ છીએ અને આપણા પરસેવાનો આનંદ નથી મળતો અથવા જ્યારે આપણે સ્નાન કરીએ છીએ ત્યારે આપણે ઝડપથી કપડાં પહેરીએ છીએ અને તે કપડું ભીનું થઈ જાય છે.

Advertisement

આ રેસીપી ફક્ત 3 દિવસમાં જ દાદર ખંજવાળને મૂળમાંથી દૂર કરે છેતે સ્થાન જ્યાં સખ્તાઇ રહે છે તે જ જગ્યાએ ફંગલ એટેક અને શિંગલ્સ થાય છે અને જો તેની યોગ્ય સમય પર સારવાર કરવામાં નહીં આવે તો તે એક ભયંકર સ્વરૂપ લે છે અને ધીમે ધીમે ફેલાવવાનું શરૂ કરે છે અને જો તેને બંધ ન કરવામાં આવે તો તે આખા શરીરમાં છે.આજે આપણે દાદર ખંજવાળ અને ખંજવાળને મૂળમાંથી દૂર કરવા માટેની રેસિપિ જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ તેનો ઉપયોગ કરવો ખૂબ જ સરળ છે અને ખર્ચ પણ ઓછો છે.

લીંબુનો રસ 20 મિલી 1 ચમચી હળદર પાવડર એલોવેરા જેલ 10 મિલીમીટર પપૈયા દૂધ 5 મિલી હવે આ બધી વસ્તુઓને એક સાથે ભળી દો અને સુરક્ષિત રાખો આ પછી તે જગ્યાએ જ્યાં તમને દાદર અને ખંજવાળની ​​સમસ્યા હોય છે તેને તે સ્થાન પર 1 કલાક માટે છોડી દો 1 કલાક પછી તેને સારી રીતે સાફ કરો અને તે પછી તેને નરમ રાખવા માટે નાળિયેર તેલ અથવા વેસેલિન લગાવો.

દરરોજ આમ કરવાથી બે ત્રણ દિવસમાં દાદર અને ખંજવાળ દૂર થાય છે જો તે 3 દિવસમાં સમાપ્ત ન થાયતો તમે તેને લાગુ કરવાનું ચાલુ રાખી શકો છો હંમેશા ધ્યાનમાં રાખો કે જ્યારે દાદર ખંજવાળની ​​સમસ્યા હોય ત્યારે સાબુ અથવા શેમ્પૂનો બિલકુલ ઉપયોગ ન કરો કારણ કે હર્પીઝ ખંજવાળ ઝડપથી વધવા માંડે છે.

દાદર અથવા ખંજવાળ એ એક પ્રકારનો ફંગલ ઇન્ફેક્શન છે તે હાથ પગ ગળા અથવા આંતરિક અવયવોમાં ક્યાંય પણ થઈ શકે છે તે ઘા જેવી લાગે છે અને તે આપણી ત્વચા પરથી લાલ કે બ્રાઉન રંગનો દેખાય છે આ સમસ્યા કોઈને પણ થઇ શકે છે જો તે નાનું અને ખૂજલીવાળું હોય તો તે ઝડપથી ફેલાવાનું શરૂ કરે છે જ્યારે મોટું થાય છે ત્યારે તે ખીલ બની જાય છે જેમાં પરુ ભરાઈ જાય છે જો અવગણવામાં આવે તો તે મોટું હઠીલા અને ગંભીર હોઈ શકે છે તેથી તેને ઝડપથી સમાપ્ત કરવાની જરૂર છે આ માટે ઘણી પ્રકારની દવાઓ આવે છે પરંતુ તે ઘરે ઘરેલૂ ઉપચાર પણ થઈ શકે છે.

ખંજવાળની સમસ્યા સામાન્ય છે અને કેટલીકવાર તે ઝડપથી મટાડી શકાય છે પરંતુ પછી તે ફરીથી થાય છે આ માટે બજારમાં અનેક પ્રકારના ક્રિમ આવે છે જે પાંચસાત દિવસમાં દાદ મટાડવાનો દાવો કરે છે પરંતુ ઘણીવાર આ દાવા ખોટા સાબિત થાય છે આ કિસ્સામાં અમે તમને ઘરેલુ અસરકારક ઉપાય વિશે જણાવીશું ખરેખર મેંગોલ્ડ ફૂલો અને પાંદડા દાદરની સમસ્યામાં ખૂબ અસરકારક સાબિત થાય છે.

દાદર ફુગ અથવા ફંગલ ઇન્ફેક્શન થવાના સર્વસામાન્ય સવાલ છે કે જે ફેમિલી અથવા ચામડીના ડૉક્ટરને પૂછવામાં આવે છે.દાદર ફુગ અથવા ફંગલ ઇન્ફેક્શન એક વ્યક્તિને સંપૂર્ણપણે મટે નહીં ત્યાં સુધી તો ઘરમાં બીજા કોઈ વ્યક્તિને અથવા તો સહકર્મચારીને આ ચેપ લાગુ પડી જતો હોય છે વર્ષો પહેલાં સામાન્ય ગણાતી દાદર ફુગ અથવા ફંગલ ઇન્ફેક્શન આજકાલ બહુ ઝડપથી ફેલાતી અને હઠીલી માંદગી થઈ ગઈ છે.

ચામડી પર સખત ખંજવાળવાળાં ગોળાકાર ચકામાં રિંગવર્મ કે જે બહારી ભાગમાં વધતાં હોય તે દાદરનાં હોઈ શકે છે શરીરના કોઈ પણ ભાગમાં દેખાતાં આ ચકામાં ખાસ કરીને સાથળ જનનાંગ થાપે પેટ બગલ હથેળી અને પગના પંજામાં વધારે જોવા મળે છે જ્યારે નાનાં બાળકોમાં મોટાભાગે દાદરનો પ્રકોપ માથામાં વધારે જોવા મળે છે અને કરોળિયાના ફંગસમાં મોટાભાગે ખંજવાળ હોતી નથી.

પ્રાચીન સમયથી કોઇપણ રોગને દૂર કરવા માટે ઘરેલૂ ઉપચારનો બહોળા પ્રમાણમાં ઉપયોગ થાય છે આજની 21મી સદીમાં પણ આ પદ્ધતિ ઘણી ઉપયોગી છે ત્વચાના રોગો એવા છે જે ઘણીવાર એલોપથી દવાથી કાયમી દૂર નથી કરી શકાતા પણ જો આયુર્વેદ અને ઘરેલૂ દવાઓનો ઉપયોગ કરવામાં આવે તો જડમાં જડ રોગોથી પણ કાયમી છૂટકારો મેળવી શકાય છે.

ત્વચા પર ખંજવાળ હાથ પગ માથુ ચહેરો કે શરીરના કોઈપણ અંગ પર થઈ શકે છે અને દાદરને ખરજવું પણ ઘણી જગ્યાએ થઈ શકે છે અને કેટલાક અંગો પર જો એકસાથે થઈ જાય તો મટાડવું ખૂબ જ મુશ્કેલ થઈ પડે છે ખરજવામાં ને ખંજવાળમાં તો થોડો સમય માટે આરામ મળી રહે છે પરંતુ જો ક્યાંક વાગ્યું હશે તો ઇન્ફેકશનની સમસ્યા વધી શકે છે શક્ય તેટલી વહેલી તકે મટાડવી જોઈએ.

ચામડીમાં ઇન્ફેકશન થવા માટેના ઘણા કારણો હોઈ શકે છે દાત દાદર ખરજવું જેમાંથી કેટલાક સામાન્ય કારણો નીચે આપ્યા છે.જો ત્વચા શુષ્ક અથવા સૂકી રહે છે ત્યારે મોટેભાગે આ શિયાળામાં વધુ જોવા મળે છે દવાઓની વધારે પડતી વપરાશને લીધે તેની ખંજવાળ આડઅસરોના સ્વરૂપમાં હોઈ શકે છે.

Advertisement