ઘરે થી નીકળતા સમયે રાખો આ વાતોનું ધ્યાન,તમારું દરેક કામ થઈ જશે પૂર્ણ,અને ઘર માં થશે માં લક્ષ્મીનો વાશ….

ઘર છોડતી વખતે ધ્યાનમાં રાખો, દરેક વસ્તુ પૂર્ણ થશે, તમને લક્ષ્મી મળશે.જીવનમાં ઘણી વાર એવું જોવામાં આવ્યું છે કે કેટલાક પોતાના કામ માટે એક જગ્યાએથી બીજી જગ્યાએ જાય છે. પરંતુ સમય અને પૈસા હોવા છતાં તેમનું કામ પૂર્ણ થતું નથી. આ પોસ્ટમાં, આપણે જાણીશું કે ક્યારે અને કેવી રીતે મુસાફરી કરવી, જેથી પ્રવાસ ફાયદાકારક બને.

Advertisement

હંમેશાં સોમવાર, શુક્રવાર, શનિવાર અને રવિવારે 1 અને 4 અંકો સાથે મુસાફરી કરો. હંમેશાં તમારી સાથે લાલ બેગ અથવા સૂટકેસ રાખો. માર્ગમાં, ઘી અને બ્રેડ અને ખાંડ ખાધા પછી જાઓ. હંમેશા તમારા પિતાનો ફોટો તમારી સાથે રાખો.મુસાફરી કરતી વખતે ક્યારેય પાછળ ન જુઓ. જો શક્ય હોય તો સવારની યાત્રાઓ વધુ શુભ રહેશે. બપોરના 12 વાગ્યા પહેલા ઘરની બહાર નીકળો. ઉત્તર દિશા અને પશ્ચિમ દિશા વિશેષ લાભકારી રહેશે. યાત્રામાં તમારી સાથે મીઠાઇઓ લો.

3, 6 અને 9 અંકવાળા લોકોએ હંમેશા સોમવાર, મંગળવાર, ગુરુવારે જ મુસાફરી કરવી જોઈએ. ઘી અથવા છાશ હંમેશા સાથે રાખવું જોઈએ. જો તમે ચંદનની લાકડી લગાડ્યા પછી ઘરેથી નીકળી જાઓ છો, તો તે ખાસ કરીને ફળદાયી રહેશે. આમાં પણ, ખાસ કરીને 6 નંબરવાળા લોકોએ અત્તર અથવા પરફ્યુમનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ. રસદાર મીઠાઈ ખાધા પછી તમારે ઘર છોડવું જોઈએ.

મુસાફરી માટે નીકળતી વખતે જો નીચી જાતિની કે ક્લીનર મળી હોય, તો તેણે નમસ્કાર કર્યા પછી થોડા રૂપિયા ચૂકવવા જોઈએ. જો તેવું ન હોય તો, તમારી બહેન અથવા કાકીનો ચહેરો જોવો હંમેશાં ખૂબ ફળ આપે છે. 8, 17, 26 પર ક્યારેય મુસાફરી ન કરો. હનુમાન ચાલીસાના પાઠ કરવામાં આવે છે.2, 5 અને 7 અંકવાળા લોકોએ હંમેશા સોમવાર, બુધવાર, શનિવાર અને રવિવારે મુસાફરી કરવી જોઈએ. તેઓએ તેમની સાથે કાળી, લાલ, ભૂરા અથવા લીલી બેગ અથવા સુટકેસ રાખવું જોઈએ. ઘર છોડતી વખતે દહીં અને સુગર કેન્ડી ખાવી જોઈએ.

બપોર પછી ઘરની બહાર નીકળવું વધારે ફાયદાકારક રહેશે. શિવ મંદિરમાં ઇમરાતી અથવા ગણેશ મંદિરમાં લાડુ અર્પણ કરો. સંપૂર્ણ આત્મજ્ -ાન હશે. તમારા ઘરના મંદિરમાં હંમેશાં પાંચ ધૂપ લાકડીઓ લગાવો. ઉત્તર અને પૂર્વ દિશાની યાત્રા લાભકારી રહેશે. યાત્રા પર જતા પહેલા તમારા ઘરના મંદિરમાં પાંચ રૂપિયાનો સિક્કો રાખો. જ્યારે પણ તે પ્રવાસમાંથી પાછા આવે છે, ત્યારે તેની તકોમાં વધારો થવો જોઈએ.હંમેશાં લીલો રંગનો ટુવાલ અથવા રૂમાલ તમારી સાથે રાખો. જતા સમયે ચપ્પલ, સેન્ડલ પહેરવાનું વધુ સારું છે

આ નંબરવાળા લોકોએ હંમેશા શુક્રવાર, શનિવાર અને સોમવારે મુસાફરી કરવી જોઈએ. ઘાટા રંગના કપડાં પહેરવા જોઈએ. તમારી સાથે ક્યારેય સફેદ રંગની બેગ અથવા દહીં-છાશ ન રાખશો. 51 રૂપિયા રાખી તમારા ઘરના મંદિરમાં જાવ.જ્યારે પણ તમે પાછા ફરો ત્યારે દેવીનો પ્રસાદ ચડાવવામાં આવે છે. ઉત્તર, દક્ષિણ અને પૂર્વ દિશા વધુ ફાયદાકારક રહેશે. હંમેશાં એકલા મુસાફરી કરો. વધુ લોકો નુકસાનકારક રહેશે. શક્ય હોય ત્યાં સુધી, સાંજે ટ્રિપ્સ લો. 4, 13, 22, 31 તારીખે ક્યારેય મુસાફરી ન કરો. રસદાર મીઠાઈ ખાઓ અને ઘરની બહાર નીકળો.

જલદી તમે તમારા સ્થાન પર પહોંચશો, પ્રથમ માતા પૃથ્વીને નમન કરો. જો તમે બ્લેક હોર્સશી રિંગ પહેરીને જાઓ છો, તો તમને 100 ટકા સફળતા મળશે.ધન પ્રાપ્તિ માટે દરેક વ્યક્તિ ભરપૂર પ્રયત્નો કરે છે.ઘણીવાર અનેક પ્રયત્નો પછી પણ ધન લાભ થતો નથી. આ સ્થિતીમાં જ્યોતિષ શાસ્ત્રના આ અચૂક ઉપાયો કરી શકાય છે. આ ઉપાય 7 દિવસ સુધી કરવાના હોય છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્રીઓ પણ જણાવે છે કે આ ઉપાય શ્રદ્ધાથી કરવામાં આવે તો વ્યક્તિ માલામાલ થઈ શકે છે.

સૌથી પહેલા તો ઘરમાં તુલસીનો છોડ વાવો, ઘરના આંગણામાં અથવા તો ઉત્તર-પૂર્વ દિશામાં તેને સ્થાન આપવું, તુલસીની નિયમિત પૂજાથી પણ વ્યક્તિના પુણ્યફળમાં વધારો થાય છે.તુલસી ઘરના વાસ્તુ દોષને પણ દૂર કરે છે અને માતા લક્ષ્મીના આગમનનું કારણ પણ બને છે. આ ઉપરાંત નીચે દર્શાવેલા 7 ઉપાય પણ સતત 7 દિવસ સુધી કરવા, 7 દિવસના અંતે તમને તમારી આર્થિક સ્થિતીમાં ફેરફાર જોવા મળશે..

જીનમાં ધન પ્રાપ્તિ ખૂબ જરૂરી છે. ધન ન હોય તો વ્યક્તિના જીવનમાં ખુશીઓ પણ બેઈમાની લાગે છે અને જો ધન છે તો દરેક દિવસ એક નવી ખુશી હોય છે. અનેક ધર્મ ગ્રંથોમાં પણ ધનના મહત્વનુ વર્ણન કરવામાં આવ્યુ છે.તંત્ર શાસ્ત્રના અંતર્ગત ઘણા એવા ઉપાય બતાવવામાં આવેલ છે. જેને કરવાથી ધનની ઈચ્છા પૂરી થાય છે અને જીવનમાં ફરી ક્યારેય ધનની કમી નથી આવતી.

શનિવારના દિવસે પીપળનુ એક પાન તોડીને તેને ગંગાજળથી ધોઈને તેના પર હળદર અને દહીનુ મિશ્રણથી તમારા જમણા હાથની અનામિકા આંગળીથી હ્મીં લખો.ત્યારબાદ તેના પાનને અગરબત્તી-દિવો કરી તેને તમારા પર્સમાં રાખી લો. દરેક શનિવારે પૂજાની સાથે તે પાન બદલતા રહો. આ ઉપાય કરવાથી તમારુ પાકિટ ક્યારેય ધન થી ખાલી નથી રહેતુ. જુનુ પાન કોઈ પવિત્ર સ્થાન પર જ મુકો.

કાળા મરીના 5 દાણા તમારા માથા પરથી 7 વાર ઉતારીને 4 દાણા ચારેય દિશાઓમાં ફેંકો અને પાંચમો દાણાને આકાશ તરફ ઉછાળો. આ ટોટકો કરવાથી આકસ્મિકત ધન લાભ થાય છે.અચાનક ધન પ્રાપ્તિ માટે સોમવારના દિવસે સ્મશાનમાં આવેલ મહાદેવ મંદિર જઈને દૂધમાં ચોખ્ખુ મધ નાખીને ચઢાવો. જો ધન એકત્ર ન થઈ શકતુ હોય તો તિજોરીમાં લાલ વસ્ત્ર પાથરો. તિજોરીમાં જેઠીમધનુ મૂળિયું મુકવાથી પણ ધનની પ્રાપ્તિ થાય છે.જે ઘરમાં રોજ શ્રીસૂક્તનો પાઠ થાય છે, ત્યાં લક્ષ્મી જરૂર નિવાસ કરે છે.

Advertisement