જો તમે પણ આ રંગના પગરખાં પહેરો છો તો થઈ જાવ સાવધાન નહિ તૂટી પડશે દુઃખો નો પહાડ…

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આજે હું તમારા માટે આ લેખમાં તમને એક એવી માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું જેના વિશે તમને ભાગ્યે જ ખબર હશે. તમને જણાવી દઈએ કે આજકાલ દરેક વ્યક્તિને કાળો રંગ ખુબ જ પસંદ કરવા લાગ્યા છે લોકો કાળા કપડા પણ પહેરવાનું પસંદ કરે છે અને ત્યાર બાદ તેની સાથે દરેક વસ્તુઓ પણ કાળા રંગની જ ખરીદે છે.

Advertisement

મિત્રો અહિયાં જો વાત કરીએ કાળા જૂતા- ચપ્પલની તો છોકરાઓને કાળો રંગ ખુબ જ પ્રિય હોય છે પરંતુ તેઓ કાળા રંગના જૂતા- ચપ્પલ સાથે સંબંધિત એક વાત જાણતા હશે નહી જે આજે અમે આપને આ લેખની મદદથી જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.આપનું ભાગ્ય અને કુંડળી પર સૌથી વધારે પ્રભાવ જોવા મળે છે આપની ગ્રહ ચાલના, કોઈ પ્રકારથી ગ્રહ અને નક્ષત્ર આપના ભાગ્યને બદલી રહ્યા છે એની પર નિર્ભર કરે છે કે, આપનું જીવન કેવી રીતે પસાર થવાનું છે.

જેમ કે, આપની કુંડળીમાં ગ્રહોની સ્થિતિ હોય છે તેવી જ રીતે તે આપની આદતો અને વ્યવહારમાં પણ વણાતો ચાલ્યો આવે છે પરંતુ આપની કેટલીક એવી આદતો હોય છે જે આપની કુંડળીમાં રહેલ કોઈ એક ગ્રહને ખુબ જ નબળો કરી દેતા હોય છે. અને તેના પરિણામ આપને ઘણા લાંબા સમય સુધી ઉઠાવવા કે પછી ભોગવવા પડે છે.

એમાંથી ઘણી બધી એવી પણ આદતો હોય છે જેને આપ રોજ પોતાના જીવનમાં અપનાવી લીધી હોય છે પરંતુ આપને તેના વિષે કોઈ જાણકારી પણ હોતી નથી કે, આપ પોતાના ગ્રહોની ચાલ બરબાદ કરવા માટે પોતાની જ રોજની કોઈને કોઈ ભૂલથી જાણતા કે અજાણતા કરી રહ્યા હોવ છો.

આપે પોતાની આસપાસ ઘણા બધા એવા વ્યક્તિઓને પણ જોયા હશે જેઓ પોતાના જૂતા- ચપ્પલને સાફ કરવાનું બિલકુલ પણ પસંદ કરતા હોતા નથી આવા લોકો ગંદા જૂતા- ચપ્પલ પહેરીને ક્યાંય પણ ચાલ્યા જતા હોય છે. એના સિવાય કેટલીક વ્યક્તિઓ તો જૂતા- ચપ્પલની સાથે સાથે મોજા પણ સાફ કરતા હોતા નથી.

આવા લોકો ઘણા બધા દિવસો સુધી ગંદા જૂતા- ચપ્પલ અને મોજા પહેરીને રાખતા હોય છે. જો કે, મોટાભાગની વ્યક્તિઓ સાફ- સફાઈનું ખાસ ધ્યાન રાખે છે. જો આપ કાળા રંગના જૂતા- ચપ્પલ અને મોજા ગંદા હોવા છતાં પહેરો છો તો આપને શનિ દેવ સાથે સંબંધિત ઘણો મોટો દોષ આપને હેરાન કરી શકે છે કે પછી હાલમાં જ કરવાનો છે.

આપ જયારે ક્યારેય પણ કાળા રંગના જૂતા- ચપ્પલ અને મોજા પહેરો છો તો આપે તેને રોજ નિયમિત રીતે સાફ કરવા અને ત્યાર પછી જ પહેરવા જોઈએ, નહિતર શનિ ગ્રહને આપની ચાલ બગડી જાય છે અને જે વ્યક્તિ સાથે શનિ દેવ ગુસ્સે થાય છે તેમના જીવનમાં સારું થવું ખુબ જ મુશ્કેલ થઈ જાય છે.

એનાથી વિપરીત જે વ્યક્તિ પર શનિ દેવના આશીર્વાદ હોય છે તેવી વ્યક્તિને તો દુર દુર સુધી કોઈ હેરાનગતિ કે પછી મુશ્કેલીઓ આવી જ શકતી નથી એટલા માટે આપને રોજ નિયમિત રીતે પોતાના કાળા જૂતા- ચપ્પલ અને મોજાની સાફ- સફાઈ કરીને જ પહેરવા જોઈએ. એવામાં જો આપના જૂતા- ચપ્પલ ફાટી જાય છે કે પછી તૂટી જાય છે તો આપે તેને ઠીક કરાવી લેવા જોઈએ કે પછી વધારે ખરાબ થઈ ગયા હોય તો તેને બદલી દેવા જોઈએ.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર ફક્ત કાળા રંગના પગરખાં પહેરવા જોઈએ. કાળા પગરખાં પહેરવાથી ભાગ્ય ખુલ્લું રહે છે અને જીવનમાં ફક્ત પ્રગતિ થાય છે. તેથી જ્યારે પણ તમે પગરખાં ખરીદો ત્યારે ફક્ત કાળો જ ખરીદો.આ રંગના પગરખાં ખરીદશો નહીં.જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ હળવા બ્રાઉન શુઝ પહેરવા જોઈએ નહીં.

આ રંગના જૂતા અશુભ માનવામાં આવે છે અને આ રંગના પગરખાં પહેરવાથી જ જીવનમાં મુશ્કેલીઓ આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે જે લોકો ભૂરા રંગના પગરખાં પહેરીને તેમની ઓફિસમાં જાય છે તેમને પ્રમોશન મળતું નથી અને તેમનું નસીબ તેમને ટેકો આપતું નથી. તેથી ક્યારેય આ રંગના પગરખાં તમારી ઓફિસમાં ન પહેરો.

ઘણા લોકોને કપડા અને બીજાનાં જૂતા પહેરવાની ટેવ હોય છે. જેને જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં ખોટી આદત માનવામાં આવે છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર, વ્યક્તિએ ક્યારેય અન્ય લોકોનાં જૂતા અથવા કપડા પહેરવા જોઈએ નહીં. આ કરવાથી, જીવનમાં ગરીબી છે અને જીવન કષ્ટથી ભરેલું છે.

કોઈની ભેટ તરીકે પગરખાં ન લો.જો કોઈ તમને ભેટ તરીકે પગરખાં આપે છે, તો તેની પાસેથી જૂતા લેશો નહીં. ભેટ તરીકે પગરખાં લેવાનું અશુભ માનવામાં આવે છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર, જ્યારે તમે કોઈની પાસેથી પગરખાં લેશો, તો તે વ્યક્તિના દુષ્ટ ગ્રહો ટળી જાય છે અને આ ગ્રહો તમારી ઉપર ચઢે છે. તેથી, ભેટ તરીકે કોઈની પાસેથી પગરખાં લેવાનું ભૂલશો નહીં.

દાન આપી શકે છે,જૂતાનું દાન કરવું શુભ માનવામાં આવે છે. પગરખાં દાન કરવાથી નસીબ ખુલે છે અને બધી સમસ્યાઓ દૂર થાય છે. બીજી તરફ, ચંપલ ચોરી થવું પણ સારું માનવામાં આવે છે. જો તમારા પગરખાં ચોરાઈ ગયા છે, તો તમે સમજો છો કે તમારા માટે કંઈક સારું થવાનું છે અને તમારા ગ્રહો મુલતવી જવાના છે.

આ બુટ ન પહેરો,વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ ઘરમાં જૂનાં અને ફાટેલા જૂતા ન રાખવા જોઈએ. આમ કરવાથી લક્ષ્મી મા ઘરમાં રહેતી નથી. ઉપરાંત, ક્યારેય ફાટેલા પગરખાં ન પહેરવા. ફાટેલા પગરખાં પહેરવાથી ભાગ્યનાં દરવાજા બંધ થાય છે અને સખત મહેનત કર્યા પછી પણ સફળતા પ્રાપ્ત થતી નથી. તેથી, ફાટેલા પગરખાં ન પહેરવા અને તેમને ઘરે પણ રાખશો નહીં.

Advertisement