જો તમે પણ આ રીતે લપેટાયેલો ખોરાક ખાવ છો તો થઈ જાવ સાવધાન થઈ શકે છે પાચન અને કેન્સર જેવા ગંભીર રોગ

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, જો તમે અખબારમાં ખોરાક લપેટતા હોવ તો સાવચેત રહો. આ તમને બીમાર બનાવી શકે છે. આ રોગ જીવલેણ સાબિત થઈ શકે છે. ખરેખર, ફૂટપાથ પર વેચાયેલ ખોરાક વારંવાર અખબારમાં લપેટાય છે જે સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ નુકસાનકારક છે. પરંતુ લોકો આની નોંધ લેતા નથી અને સમાચારો, ડમ્પલિંગ અને ન્યુઝ પેપરમાં લપેટેલી અન્ય ખાદ્ય વસ્તુઓ સરળતાથી ખાઈ છે.

અખબારમાં લપેટાયેલું ખાવાનું ક્યારેય નહીં ખાઓ. ખાસ કરીને ગરમ ખોરાક હંમેશા કાગળ પર અને આવરિત ટાળવો જોઈએ. તે તમને રોગ આપી શકે છે.તેમના શારીરિક વિકાસને અવરોધે છે. જો અખબારની શાહી તમારી અંદર જાય છે, તો તે મોંના કેન્સરથી લઈને પેટના કેન્સર સુધીની બીમારીઓનું કારણ બની શકે છે.જેની લોકો એ ખાસ કાળજી રકવી જોઈએ.

અખબારમાં ખોરાક લપેટવાનું ભૂલ થી પણ કદી ઑફિસ લઈ જવું નહીં તે ખુબજ હાનિકારક હોય છે . અખબારમાં ન ખાઓ. આ કરવાથી, તમારા શરીરની વૃદ્ધિ પણ બંધ થઈ શકે છે. તેમજ બાળકો ને ક્યારેય અખબાર માં ગરમ ખોરાક ન આપવો જોઈએ, અથવા રોટલી પણ ન આપવી જોઈએ તે ખુબજ હાનિકારક સાબિત થઈ શકે છે .

ફુડ સેફ્ટી એન્ડ સ્ટાન્ડર્ડ્સ ઑથોરિટી ઑફ ઇન્ડિયાના જણાવ્યા મુજબ, પબ્લિશિંગ ઇંકમાં હાનિકારક રંગ, રંગદ્રવ્યો અને પ્રિઝર્વેટિવ્સ હોઈ શકે છે જે પેટમાં ચેપ લગાવી શકે છે. ભારતીય ફૂડ સેફ્ટી એન્ડ સ્ટાન્ડર્ડ્સ ઑથોરિટી અનુસાર, વૃદ્ધો, કિશોરો, બાળકો અને કોઈપણ રોગથી પીડિત લોકો માટે અખબારોમાં ખોરાક આપવો ખૂબ જોખમી સાબિત થઈ શકે છે. જેની નોંધ લેવી જરૂરી છે.

વર્ષ બેહજારસોળ માં દેશના ફૂડ સેફ્ટી રેગ્યુલેટર એફએસએસએઆઈએ પણ ખાદ્ય પદાર્થોને કાગળમાં લપેટીને ખોરાકની ટેવ વિશે ચેતવણી આપવમાં આવી હતી. એફએસએસએઆઈએ કહ્યું હતું કે તે ઝેરી છે અને કહ્યું હતું કે અખબારોમાં ખાદ્ય પદાર્થો લોકોના શરીરમાં કેન્સરના તત્વો ને ઉત્પન કરવાનું મૂળભૂત કારણ છે.

અખબારમાં રાખેલો ખોરાક ખાવાથી પણ આંખનો પ્રકાશ ઓછો થવાનું જોખમ રહેલું છે. આટલું જ નહીં, તે પાચન તંત્રને પણ નુકસાન પહોંચાડે છે. નિષ્ણાતો તો એમ પણ કહે છે કે આ કરવાથી, હોર્મોનસ નું સંતુલન બગડવાનું જોખમ રહે છે. જેથી આપનું શરીર ઉંમર થી પેહલા જ થકવા લાગે છે. અખબારમાં રાખેલો ખોરાક શરીર ને લાંબા સમયે કમજોર બનાવે છે.

અખબારમાં રાખેલાં ખોરાકમાં બેક્ટેરિયા ઉત્પન્ન થવા લાગે છે. જે અનેક બીમારીઓનું કારણ બની શકે છે. જો તમને લાગતું હોય કે અખબારમાં રાખેલા ખોરાકમાં પણ પોષક તત્વો હોય છે, તો એવું જરાય નથી. આ ખોરાકમાં પોષક તત્વો નષ્ટ થઈ જાય છે અને તમારા સ્વાસ્થ્યને નુકસાન પહોંચાડી શકે છે. જો તમે આવો ખોરાક ખાય રહ્યા હોવ તો તેને સરખી રીતે ગરમ કરી લેવી જોઈઍ જેથી તેમાં ઉત્પન્ન થયેલા બેક્ટેરિયા નષ્ટ કરી શકાય જેથી તે ઓછો હાનિકારક સાબિત થાઈ.

અખબારમાં રાખેલો ખોરાક લાંબા સમયે શરીર ને અસર કરે છે. આવો ખોરાક લાંબા ગાળે શરીર માં રોગ નું પ્રમાણ વધારે છે. અને અમુક ઉંમરે તે શરીરના અમુક એવા અંગો જેવાકે આંખો ના રોગ , પેટ ના રોગ , આંતરડા ના રોડ વગેરે જેવા રોગ ઉત્પન્ન કરે છે. એટલે જ પેપર માં રાખેલો ખોરાક ખુબજ હાનિકારક છે.

ઘણા લોકો તેમની ઓફિસના લંચને ન્યૂઝ પેપરમાં લપેટીને રાખે છે. આ સિવાય કેટલાક લોકો ટ્રેનમાં મુસાફરી દરમિયાન ન્યૂઝ પેપર પર ખોરાક ખાઇ છે. તમને આ આદત પસંદ હોય, પરંતુ તે તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ નુકસાનકારક છે. ફુટપાથ પર વેચવામાં આવતા ખોરાકને ન્યૂઝ પેપરમાં વીંટીને કોટ કરવામાં આવે છે જે આપણા સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ નુકસાનકારક છે. ખાસ કરીને ચાટ પકોડીની દુકાનમાં લોકો ન્યુઝ પેપર પર ખાવાનું રાખે છે. જો તમે પણ આ રીતે ખોરાક લેશો તો તમને ગંભીર બીમારીઓ થઈ શકે છે.

ન્યૂઝ પેપરમાં લપેટાયેલું ખાવાનું ક્યારેય ખાશો નહીં. ખાસ કરીને ગરમ ખોરાક તમને ઘણી બીમારીઓ આપી શકે છે. કારણ કે કાગળમાં વપરાતી શાહીમાં કેમિકલ હોય છે. જે સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ નુકસાનકારક છે. ગરમ ખોરાકને લીધે શાહી ખોરાક તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે હાનિકારક છે.આ ઝેરી પદાર્થ ખાવાથી પેટની સમસ્યા થઈ શકે છે. આ ઉપરાંત, પેટમાં ચેપ પણ થઇ શકે છે. ન્યૂઝપેપરની શાહીને લીધે, મોઢાનું કેન્સર અને પેટનું કેન્સર થવાની સંભાવના છે.

ફુડ સેફ્ટી એન્ડ સ્ટાન્ડર્ડ્સ ઓથોરિટી ઓફ ઈન્ડિયાએ ઘણી વખત કહ્યું છે કે ન્યૂઝ પેપરમાં લપેટાયેલો ખોરાક સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ નુકસાનકારક છે. ખાસ કરીને બાળકો, વૃદ્ધ લોકો અને કોઈ પણ પ્રકારના રોગથી પીડાતા લોકોને ન્યૂઝ પેપર રાખીને ખોરાક ન આપવો જોઈએ. તે તમારા ફેફસાં અને યકૃતને પણ અસર કરે છે. સ્વસ્થ રહેવા માટે ન્યૂઝ પેપરને બદલે એલ્યુમિનિયમ વરખનો ઉપયોગ કરો.

જો તમે ખાવા માટે અખબારમાં ખોતરાક લપેટો તો સાવચેત રહો. આથી તમે બીમાર થઈ શકો છો. આ રોગ પણ જાનલેવા સાબિત થઈ શકે છે. વાસ્તવમાં, ઘણીવાર ફૂટપાથ પર વેચાયેલી ખાદ્યપદાર્થો માં ન્યૂઝ પેપરમાં લપેટવામાં આવે છે જે કે સ્વાસ્થ્ય માટે અત્યંત હાનિકારક છે. પરંતુ અમે આ પર ધ્યાન આપતા નથી અને ન્યૂઝ પેપરમાં વીંટળાયેલ સમોસે, પકોડી અને ખાવાની બીજી વસ્તુઓની સરળતાથી ખાય પણ લો છો.

ક્યારેય ખોરાકને શા માટે અખબાર માં લપેટીને ખાવા ના જોઈએ? એમાય ખાસ કરીને ગરમ ખોરાક તો ક્યારેય અખબાર પર રાખીને અને લપેટવું ખાવો ના જોઈએ. આ તમને બીમારી આપી શકે છે. અખબારમાં પ્રિટિંગ ઇનઆયનો ઉપયોગ થાય છે. આનાથી ભોજન પર તેની શાહી લાગશે જે કે શરીરની અંદર જવાથી તમે બીમાર શકો છો.

અખબારમાં જમવાનું લપેટીને ખાવું એ ઝેરીલું પણ સાબિત થઈ શકે છે અને તેનાથી પતમારા પેટમાં ઇનફેશન પણ થઈ શકે છે. ક્યારેય ભૂલથી પણ તમે તમારી ઓફિસમાં આવી રીતે ખોરાક ના લઈ જાવ. આવું કરવાથી તમારા શરીરનું વિકાસ પણ અટકે છે. ન તો ક્યારેય બાળકોને અખબારમાં ગરમ ખાવાનું કે રોટી પણ ન આપો, તેનાથી તેમના શરીરનો વિકાસ અવરોધાય છે.

અખબારની ઇન્ક જો તમારા શરીરની અંદર ચાલ્યો ગયો તો તેનાથી મોં કેન્સરથી લઈને પેટના કેન્સર સુધીમાં રોગ થઈ શકે છે.અખબારમાં રાખીને ખાવાથી ખાવાથી આંખોની રોશની પણ ઓછી થાય છે. આ જ નથી, તેનાથી ડિપ્રેસનનો પણ શિકાર બની શકો છો. એક્સપર્ટ તો અહીં સુધી કહે છે કે આમ કરવાથી હાર્મોનલ સંતુલન ખરાબ થાય છે.