જો તમે પૂજા દરમિયાન કરશો આ કામ તો ભગવાન જલ્દી પ્રસન્ન થશે અને દરેક મનોકામના પૂર્ણ કરશે

ભગવાનને પ્રસન્ન કરવાનો શ્રેષ્ઠ માર્ગ એ છે કે સવાર-સાંજ તેમની પૂજા કરવી. આ પૂજા કરવાના ઘણા નિયમો અને પદ્ધતિઓ છે. દરેક લોકો પૂજા માટે તેમની પોતાની રીતનો ઉપયોગ કરે છે. જો કે, તેમાં કેટલાક સામાન્ય નિયમો અથવા સારી વસ્તુઓ છે. જો તમે પૂજા દરમિયાન આ કામો કરો છો તો આ તમારા માટે ફાયદાકારક છે.

Advertisement

ભગવાન તેનાથી જલ્દી પ્રસન્ન થાય છે અને તમને ઇચ્છિત ફળ આપે છે. તેથી, જ્યારે પણ તમે આગલી વખતે પૂજા કરો ત્યારે નીચે જણાવેલ 10 વસ્તુઓ ધ્યાનમાં લો તેમના અનુસરણ દ્વારા, તમે યોગ્ય અને ઝડપથી ફળ મેળવશો. તો ચાલો જાણીએ આ વસ્તું શું છે.

1. પૂજા કરતા પહેલા પૂજા સ્થળને સાફ કરો. લોકો દિવસમાં માત્ર એક જ વાર સફાઈ કરે છે. પરંતુ જો તમે સવાર-સાંજ બંને ટાઈમ પૂજા કરી રહ્યા છો, તો તે સ્થાનની આસપાસની જગ્યાને સ્વચ્છ અને વ્યવસ્થિત રાખો. ભગવાન નું જ્યાં મંદિર છે તેની સ્વચ્છતાની પણ કાળજી લેવી જોઈએ. સ્વચ્છતા હકારાત્મક ઉર્જા લાવે છે જ્યારે ગંદકી નકારાત્મક ઉર્જાને આમંત્રણ આપે છે.

2. પૂજા શરૂ કરતા પેહલા પાંચ મિનિટ મન ને શાંત કરો. તેનો અર્થ એ કે તમારા મનને સ્થિર, શાંત અને સકારાત્મક બનાવો. જ્યારે પણ તમે ભગવાનની ઉપાસના કરો છો ત્યારે તમારું મન સકારાત્મક હોવું જોઈએ. મનમાં કોઈ ખોટું કે ખરાબ વિચારો ન હોવા જોઈએ. તેથી, ઉપાસનામાં બેસતા પહેલા તમારે તમારું મન શાંત કરવું જોઈએ.

3 પૂજા કરતી વખતે હંમેશા સવાર-સાંજ બે દીવા લગાવો. આરતી માટે પ્રથમ દીવો વાપરો, જ્યારે બીજો દીવો હલાવ્યા વિના એક જ જગ્યાએ પ્રગટાવવો જોઈએ. આ બંને દીવામાં ઘીના કરો ફક્ત હનુમાનજી અથવા શનિદેવની પૂજા દરમિયાન તેલનો દીવો વાપરો.

4 પૂજામાં તમારે કુમકુમ અને ચોખા જેવી ચીજોનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ. ભગવાનને ચંદનનાં તિલક પણ લગાવો. તે નસીબ ખોલે છે.

5 પૂજા મંદિરની સામે અથવા નીચે સ્વસ્તિક ચિહ્ન બનાવવું શુભ છે. આને કારણે, ત્યાંનું વાતાવરણ હંમેશા હકારાત્મક રહે છે.

6. પૂજા અને આરતી પૂરી થયા પછી ભગવાનને પ્રસાદ અર્પણ કરો. પ્રસાદ કંઈપણ હોઈ શકે છે. ઘરના સાથીઓએ સાથે મળીને આ પ્રસાદી ખાવી જોઈએ. તેનાથી પરિવારમાં તકરાર થતી નથી. શાંતિ પ્રવર્તે છે.

7. કળશ, શંખ, ઘંટ જેવી ચીજોને પૂજા સ્થળે રાખવી જ જોઇએ. આ સિવાય તમે મોર પીંછ અને પૂજા સોપારી પણ રાખી શકો છો.

8. હંમેશાં સ્નાન કર્યા પછી પૂજા પાઠ કરવો જોઈએ. જો તમે સ્નાન કર્યા પછી ટોયલેટ જાઓ છો, તો ફરી સ્નાન કરો અને પછી પૂજા કરવા બેસો.

9. પૂજા દરમિયાન, આરતી પ્લેટ હંમેશાં યોગ્ય દિશામાં ફેરવવી જોઈએ એટલે કે ઘડિયાળની દિશામાં. ડાબી બાજુ આરતી કરવી એ ખોટું છે.

10. પૂજા દરમિયાન ભગવાનના ચરણોમાં માથું નમાવવાનું ભૂલશો નહીં.જો તમને આ માહિતી ગમતી હોય, તો પછી તે અન્ય લોકો સાથે શેર કરો જેથી તેઓ પણ તેમની ઉપાસના વધુ સારી બનાવવા માટે આ બાબતોનું ધ્યાન રાખી શકે.

Advertisement