જો તમારી દાઢી પર પણ પડે છે ખાડો,તો જાણી લો આ તમારે જરૂર વાંચવું જોઈએ…

મિત્રો આ લેખમાં હું આપણું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક સાવ નવો લેખ લઈને આવ્યો છું અને જેમાં હું તમને એક નવી જ માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું જેમા આજે આપણે વાત કરીશુ કે જો તમને પણ પડે છે દાઢી પર ખાડો તો તમારે જરુર વાંચવો જોઇએ આ લેખ તો આવો જાણીએ અને ગાલોમાં ખાડાઓ પડે તે વ્યક્તિ પોતાના પિતાને ખુબ જ વહાલું હોય છે. પણ શું તમને ખબર છે કે જે વ્યક્તિને દાઢી પર ખાડો પડે તે પોતાના પતિ કે પત્નીને અતિ વહાલું હોય છે. આજે અમે તમને હડપચી એટલે કે દાઢી કે જેને ઘણાં ચિબૂક કહે છે તે વિશે જણાવીશું.

નસીબદાર લોકો કેવી ધરાવે છે એ જાણો અહિં સમુદ્રશાસ્ત્રમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે તેમની દાઢીમાં ખાડો પડે છે તેમને અનેક સારા મિત્રો હોય છે. તે હમેંશા દોસ્તોથી ઘેરાયેલા રહે છે. તે પોતાના જીવનને ખુબ જ સારી રીતે માણે છે. બીજા અર્થમાં કહીએ તો તે ફૂલ લાઈફ જીવે છે અને એવું પણ માનવામાં આવે છે આવી વ્યક્તિઓ શુક્ર -ગુરુની અસર નીચે જન્મેલા હોય છે. તેથી આ લોકોની આર્થિક તેમજ પારિવારિક લાઈફ સારી રહે છે. સામાન્ય રીતે તેમને નાણાંભીડ વેંઠવી પડતી નથી.

આ લોકો એમનાં મિત્રો માટે કઇ પણ કરતા હોય છે. તેવું પણ જણાવવામાં આવે છે. જે વ્યક્તિઓની દાઢી પર ખાડો બને છે તેવાં લોકો એમનાં લક્ષ્યને હાંસલ કરવા બહુ જ મહેનત કરે છે તેમજ આ વ્યક્તિ જીવનમાં અસફળ થઇ ગયા પછી પણ તેમનાં પ્રયત્નો જારી રાખે છે આ કારણનાં લીધે તે લોકો એમનું લક્ષ્ય હાંસલ કરતા હોય છે તમને બધાને અમે જણાવી દઇએ કે, સમુદ્રશાસ્ત્ર મુજબ જે લોકોની દાઢી પર ખાડો બને છે તે બધા વ્યક્તિઓ સંતોષી પ્રવૃતિમાં માને છે તેમજ એવાં વ્યક્તિનાં જીવનમાં જેટલું મળે છે એમાં જ ખુશ રહે છે તેમજ તેનો પ્રેમ છુપાવતા હોય છે.

મિત્રો આ સિવાય આજે આપણે વાત કરીશુ મહિલાઓ ની કમર ઉપર પડતા ડિમ્પલ વિશે તમે ઘણીવાર ચહેરા પર ડિમ્પલ વિશે સાંભળ્યું જ હશે પણ કમર પર ડિમ્પલ હા આ વસ્તુ તમારા માટે જેટલી નવી છે, તે જાણીને તમે વધુ આશ્ચર્ય પામશો કે ચહેરા પરના ખાડાઓની જેમ, તેઓ શરીરના કેટલાક શુભ સંકેતોમાં પણ માનવામાં આવે છે જો કે ખૂબ જ ઓછા લોકોને આ શુભ સંયોગ મળે છે.

મિત્રો તમે ઘણા ચહેરાઓમાં સુંદરતા વધારનારા ગાલના ડિમ્પલ જોયા હશે અને તેની યોગ્યતા ઓ વિશે પણ ઘણું સાંભળ્યું હશે, પરંતુ તમે કમર પરના ડિમ્પલ વિશે જાણો છો. હા, ડિમ્પલ્સ ફક્ત ગાલ પર જ નહીં, પણ કમર પર પણ હોય છે, અને જો તમને આ ડિમ્પલ્સને નીચલા પીઠ પર લાગે છે, તો વિશ્વાસ કરો, તે તમારા માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે કારણ કે તેમને ડિમ્પલ ઓફ વિનસ પણ કહેવામાં આવે છે અને તેઓ સ્ત્રીઓમાં સુંદરતા અને સારા નસીબનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે અને તે જ સમયે કમરના ડિમ્પલને પણ સારા સ્વાસ્થ્ય અને વધુ સારી લૈંગિક જીવનની નિશાની માનવામાં આવે છે.

મિત્રો ચેહેરા પર ડિમ્પલ હોવું સામાન્ય છે. છોકરો કરતા છોકરીઓના શરીર પર ડિમ્પલ્સ વધારે હોય છે ડિમ્પલના કારણે તેમનો ચહેરો કંઈક અલગ જ નિખાર આપે છે પરંતુ બહુ ઓછા લોકો જાણતા હશે કે છોકરીઓના ચહેરા ઉપરાંત તેમના શરીરમાં પણ ડિમ્પલ્સ હોય છે. આ વસ્તુઓ તમારા માટે ચોક્કસ નવી હશે, પરંતુ તે વાત સાચી છે કે છોકરીઓના ગાલ સિવાય કમર પર ડિમ્પલ્સ હોય છે.કમર પરના આ ડિમ્પલ્સ શરીરની રચના વિશે ઘણું બધુ કહે છે, જાણે કે તે તમારું રક્ત પરિભ્રમણ સારી રીતે બતાવે છે.

મિત્રો જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં લખ્યું છે કે છોકરીઓ ની કમર પર આવા નિશાન જોવા મળે છે, તે શુભ સંકેત માનવામાં આવે છે. આજે અમે તમને જણાવીશું કે છોકરીઓની કમરમાં ડિમ્પલ્સ પડવાથી તેમના ક્યા કયા રાજ ખોલે છે તેમજ છોકરીઓ તેમના છોકરાઓ પર છોકરાઓ કરતા વધારે ડિમ્પલ રાખે છે. જે મહિલાઓની કમરના તળિયે એક નાનો ખાડો હોય છે તેને ડિમ્પલ ઓફ વિનસ કહેવામાં આવે છે, કમરના ખાડાનું આ નામ રોમની સુંદરતાની દેવી શુક્રના નામ પર રાખવામાં આવ્યું છે.

કારણ કે પેલ્વિસ ક્ષેત્ર પેલ્વિક ક્ષેત્રમાં હતો. તેમને એપોલો હોલ્સ પણ કહેવામાં આવે છે ડિમ્પલને છોકરીઓના ચહેરા પર સુંદરતાનું પ્રતીક માનવા માં આવે છે પરંતુ જો કોઈ સ્ત્રીની કમરમાં ડિમ્પલ આવે છે, તો તે ચંદ્રમાં વધુ સુંદરતાનો ઉમેરો કરે છે એવું કહેવામાં આવે છે કે જે છોકરીઓ કમરના ઉપરના ભાગ પર ડિમ્પલ રાખે છે અને જે છોકરીઓના કમર ઉપર આ રીતે ડિમ્પલ પડતાં હોય તે છોકરીઓ દેખાવમાં ખુબ જ સુંદર અને આકર્ષક હોય છે.

મિત્રો તમને જણાવી દઇએ કે મોટે ભાગે આવી છોકરીઓ કોઈપણ વ્યક્તિને પોતાના તરફ ખૂબ ઝડપથી આકર્ષિત કરી લેતી હોય છે અને આવી છોકરીઓ દેખાવમાં જેટલી સુંદર હોય છે તેટલી જ તેજ સ્વભાવની હોય છે અને પોતાના કમર ઉપર પડતા ડિમ્પલ ના કારણે તેની સુંદરતામાં ચાર ચાંદ લાગી જતા હોય છે તેમજ તે છોકરી ઓ ખૂબ જ આકર્ષક અને સુંદર છે તેમની સૌથી ખાસ વાત એ છે કે તેમની સુંદરતા ખૂબ જ જલ્દી લોકોને આ આકર્ષે છે.

મિત્રો જો કોઈ છોકરીની કમર પર બે ડિમ્પલ જોવા મળે છે, તો તે ખૂબ રોમેન્ટિક હોય છે, તેઓને તેમના ભવિષ્યમાં રોમેન્ટિક જીવનસાથી પણ મળે છે તમને જણાવી દઇએ કે કેટલાક કારણોસર શરીરના કેટલાક ભાગ પર કેટલીક સ્નાયુઓ વિકસિત થતી નથી અને આવી સ્થિતિમાં જ્યારે ત્વચામાં ખેંચાણ હોય છે, ત્યારે તે ખાડા જેવો લાગે છે, તેને ડિમ્પલ કહેવામાં આવે છે અને મોટાભાગના કિસ્સાઓમાં તે ચહેરા પર જોવા મળે છે જ્યાં તેને સુંદરતા અને સારા નસીબની નિશાની માનવામાં આવે છે.

મિત્રો તમને જણાવી દઇએ કે તે પણ એક મજાની વાત છે કે હવે લોકો સર્જરી કરીને તેમના ચહેરા પર ડિમ્પલ્સ બનાવી શકે છે, એવું નથી. આ શરીરનો એક ભાગ છે જ્યાં તેને શસ્ત્રક્રિયા દ્વારા મેળવવું શક્ય નથી તે ફક્ત થોડી સ્ત્રીઓમાં થાય છે અને આનુવંશિક પણ છે અને એનો અર્થ એ છે કે જો તેમના કુટુંબમાં અથવા માતાપિતા બંનેમાંથી કોઈને આ ડિમ્પલ હોય તો બાળકમાં તેના થવાની શક્યતા વધી જાય છે આ ડિમ્પલ વાળા મોટાભાગના લોકો પાતળા ચામડીના હોય છે જેના કારણે આ છિદ્ર-આકાર દેખાય છે. શક્ય છે કે મેદસ્વીપણાના કિસ્સામાં તે જોવામાં નથી આવતા.

મિત્રો તમને જણાવી દઇએ કે જે સ્ત્રીઓમાં આ ડિમ્પલ્સ હોય છે તેમની જાતીયતા વધુ હોય છે અને તેમના જીવનસાથી હંમેશાં તેમનાથી સંતુષ્ટ હોય છે કારણ કે તેઓ તેમના લૈંગિક જીવનને સંપૂર્ણ રીતે માણવામાં સક્ષમ હોય છે અને આ ડિમ્પલ્સ બતાવે છે કે તમે કેટલા રોમેન્ટિક છો તમારા કમરના ડિમ્પલ્સ બતાવે છે કે તમે કેટલા રોમેન્ટિક છો અને જો આ ડિમ્પલ્સ વધારે ઘાટા હોય તો તમે વધુ રોમેન્ટિક છો પણ જો આ ડિમ્પલ્સ થોડો ઓછો ઘાટો હોય તો તે થોડો ઓછો રોમેન્ટિક પણ હોઈ શકે છે.