KGF સ્ટાર યશ પોતાના બાળપણના દોસ્તના લગ્નમાં પહોંચતા જ થયું એવું કે…

કહેવાય છે કે જો કોઈ વ્યક્તિ સફળ થઈ જાય તો તેના પર સફળતાનો નશો ન ચડવો જોઈએ બાય ધ વે એવું ભાગ્યે જ જોવા મળે છે કે કોઈ સફળતાની સીડી ચડી રહ્યું હોય પરંતુ તેના પગ જમીન પર સ્થિર રહે છે જો કે જ્યારે KGF સ્ટાર યશની વાત આવે છે ત્યારે તેના વિશે આવું કહેવું સરળ છે યશ ભલે ગમે તેટલો સફળ અભિનેતા બની ગયો હોય તે પોતાના સંબંધો અને મિત્રતાને ભૂલ્યો નથી આ વાતની સાબિતી એ છે કે તે પોતાના બાળપણના મિત્રના લગ્નમાં સાદગી સાથે પહોંચ્યો હતો તેમને જોઈને સમગ્ર શોભાયાત્રામાં ગભરાટ ફેલાયો હતો લગ્ન સમારોહમાં તેના આગમનથી લોકો ખૂબ જ ઉત્સાહિત હતા તેના ફોટા પણ વાયરલ થયા છે.

Advertisement

યશ સમગ્ર ભારતનો સ્ટાર બની ગયો છે અભિનેતા યશ એક કન્નડ અભિનેતા છે તેમ છતાં તેની KGF 2 એ સફળતાની વાર્તા લખી છે જેણે તેને સમગ્ર ભારતનો સ્ટાર બનાવ્યો છે તેના ચાહકો માત્ર કન્નડ અથવા દક્ષિણમાં જ નહીં પરંતુ હિન્દીભાષી રાજ્યોમાં પણ ખૂબ પ્રખ્યાત થયા છે તેની ફેન ફોલોઈંગ પણ જબરદસ્ત બની ગઈ છે તેની ઘણી તસવીરો સોશિયલ મીડિયા પર આવતી રહે છે ફિલ્મમાં તેની ઇમેજથી વિપરીત તે એક સામાન્ય વ્યક્તિ જેવો દેખાય છે.

ગરીબ પરિવારમાં જન્મેલ યશ સાદગીથી જીવન જીવતો જોવા મળે છે તેના બાળક સાથે જમીન પર બેસીને કેળાના પાન પર ભોજન કરતા તેનો ફોટો પણ વાયરલ થયો હતો મિત્રને ભૂલ્યો નહીં લગ્નમાં પહોંચ્યા સફળતા મળ્યા બાદ પણ યશ તેના બાળપણના મિત્રને ભૂલી શક્યો નથી મૈસુરમાં તેના મિત્રના લગ્ન હતા જ્યારે તેને એક મિત્ર દ્વારા આમંત્રણ આપવામાં આવ્યું ત્યારે તે તેના શૂટિંગમાંથી સમય કાઢીને તેના લગ્નમાં પહોંચ્યો હતો ત્યાં તે પત્ની રાધિકા સાથે આવ્યો હતો.

બંને સાદગી સાથે સમારોહમાં હાજરી આપવા માટે મૈસુર પહોંચ્યા હતા અભિનેતા લગ્નમાં પહોંચતા જ લોકો તેને જોઈને ચોંકી ગયા હતા અભિનેતાને તેની વચ્ચે શોધીને ત્યાં ભીડ એકઠી થવા લાગી દરેક વ્યક્તિ પોતાના મનપસંદ અભિનેતા સાથે ફોટો પડાવવા માંગતો હતો તેની એક ઝલક મેળવવા માટે લોકો વરરાજાને ભૂલી ગયા અને તેની પાસે અવર જવર કરવા લાગ્યા જ્યાં સુધી તે ત્યાં રહ્યો ત્યાં સુધી લોકોએ તેને ઘેરી લીધો સાદગીમાં પણ સુંદર લાગતી હતી.

અભિનેતા યશ તેની પત્ની સાથે ખૂબ જ સાદગી સાથે ત્યાં પહોંચ્યો હતો તેમ છતાં તે એકદમ હેન્ડસમ લાગતો હતો તેના લુકની વાત કરીએ તો અભિનેતાએ બ્લેક કુર્તા અને સફેદ પાયજામા પહેર્યા હતા તેણે તેના વાળ પણ કરાવ્યા હતા બીજી તરફ તેની પત્ની રાધિકાએ બ્રાઉન કલરનો સૂટ પહેર્યો હતો બંને ખૂબ જ સુંદર લાગી રહ્યા હતા KGF ચેપ્ટર 2 ને ખૂબ જ સફળતા મળી છે ફિલ્મે ખૂબ જ સારો બિઝનેસ કર્યો છે આ પછી હવે આ ફિલ્મના ત્રીજા ભાગની પણ ચર્ચા થઈ રહી છે ચાહકો પણ ઈચ્છે છે કે ફિલ્મનો ત્રીજો ભાગ પણ જલ્દી બને બાય ધ વે મેકર્સે આ અંગે ગંભીર વાતચીત પણ શરૂ કરી દીધી છે એવી અપેક્ષા રાખવામાં આવે છે કે દર્શકોને થિયેટરોમાં પણ KGF 3 જોવા મળશે.

યશે તેની કારકિર્દીની શરૂઆત 2000ના દાયકામાં ઘણી ટેલિવિઝન શ્રેણીઓમાં કરી હતી તેણે 2007માં જાંબાડા હુડુગીથી તેની ફિલ્મી કરિયરની શરૂઆત કરી હતી 2008નું રોમેન્ટિક ડ્રામા મોગીના મનસુ જેના માટે તેને શ્રેષ્ઠ સહાયક અભિનેતાનો ફિલ્મફેર એવોર્ડ મળ્યો હતો તે યશ માટે એક સફળતા સાબિત થઈ મુખ્ય ભૂમિકામાં તેની પ્રથમ ફિલ્મ રોકી 2008 ને વિવેચનાત્મક રીતે નબળો પ્રતિસાદ મળ્યો અને બોક્સ ઓફિસ ફ્લોપ રહી તેણે રોમાંસ ફિલ્મોની શ્રેણી સાથે તેનું અનુસરણ કર્યું જે વ્યવસાયિક રીતે સફળ રહી અને 2012 માં ડ્રામા માટે શ્રેષ્ઠ અભિનેતા નોમિનેશન માટેનો પ્રથમ ફિલ્મફેર પુરસ્કાર મેળવ્યો.

યશે કૉલેજ રોમાન્સ ગુગલી 2013 કૉમેડી-ડ્રામા રાજા હુલી 2013 ફૅન્ટેસી ઍક્શન ગજકેસરી 2014 રોમેન્ટિક કૉમેડી મિસ્ટર અને મિસિસ રામચારી 2014 સાથે કન્નડ સિનેમાના અગ્રણી અભિનેતા તરીકે પોતાની જાતને સ્થાપિત કરી એક્શન ફિલ્મ માસ્ટરપીસ 2015 અને એક્શન રોમાન્સ સંથુ સ્ટ્રેટ ફોરવર્ડ 2016 મિસ્ટર એન્ડ મિસિસ રામચારી સૌથી વધુ કમાણી કરનાર કન્નડ રિલીઝમાં સ્થાન ધરાવે છે અને યશને શ્રેષ્ઠ અભિનેતાનો પ્રથમ ફિલ્મફેર પુરસ્કાર આપ્યો હતો પ્રશાંત નીલની 2018 પીરિયડ એક્શન ફિલ્મ K.G.F ચેપ્ટર 1ની સમગ્ર ભારતમાં સફળતા, જે સૌથી વધુ કમાણી કરનાર કન્નડ ફિલ્મ બની તેણે યશને ભારતમાં દેશવ્યાપી ઓળખ પ્રાપ્ત કરવામાં અને શ્રેષ્ઠ અભિનેતા માટેનો બીજો ફિલ્મફેર પુરસ્કાર જીતવામાં મદદ કરી તેણે સિક્વલ K.G.F: ચેપ્ટર 2 (2022)માં તેના અભિનય માટે વધુ વખાણ કર્યા જે ત્રીજી સૌથી વધુ કમાણી કરનાર ભારતીય ફિલ્મ તરીકે સ્થાન ધરાવે છે યશ યશોમાર્ગ ફાઉન્ડેશન દ્વારા વિવિધ સામાજિક અને પરોપકારી કાર્યોને પ્રોત્સાહન આપે છે તેણે અભિનેત્રી રાધિકા પંડિત સાથે લગ્ન કર્યા છે.

Advertisement