માત્ર 2 જ મીનમાં દાંત થઈ જશે એકદમ સફેદ દૂધ જેવા જાણીલો આ ખાસ ઉપાય વિશે…..

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે ઇનોનો આ ઉપાય તમારા પીળા અને ગંદા દાંતને સંપૂર્ણપણે સફેદ બનાવશે કોણ નથી ઇચ્છતું કે તેના દાંત ચળકતા અને સફેદ હોય પરંતુ દરેકનું આ સ્વપ્ન પૂર્ણ થતું નથી કહે છે કે સૌંદર્યમાં દાંતની સુંદરતા ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે જ્યારે કેટલાક લોકો સિગારેટ પીતા હોય છે અથવા તમાકુનો ધૂમ્રપાન કરવાનું શરૂ કરે છે અને તેમના માટે દાંત સફેદ રાખવા ખૂબ જ છે

Advertisement

તે મુશ્કેલ બને છે પરંતુ તમને જણાવે છે કે તમે મૌખિક સફાઈ અને કેટલાક ઘરેલું ઉપાયથી તેનાથી છુટકારો મેળવી શકો છો એનો દાંત ગોરા થાય છે એક રીતે મૌખિક સફાઇનો અર્થ એ છે કે સંપૂર્ણ મૌખિક સફાઇ જેમાં દિવસમાં બે વાર બ્રશ કરવું અને મોહ ધોવા મિત્રો ઇએનઓમાં સાઇટ્રિક એસિડ અને સોડાનું મિશ્રણ હોય છે અને તેમાં લગભગ 40 ટકા બેકિંગ સોડા શામેલ હોય છે તેથી લોકો તેનો ઉપયોગ એસિડિટી અથવા પેટને સંબંધિત દૂર કરવા માટે થાય છે રોગો કેટલાક ઘરોમાં તેનો ઉપયોગ ધોકલા ભટુરે ઇડલી વગેરેને ઉપયોગ કરવા માટે પણ થાય છે.

પરંતુ ડૉક્ટર આ કરવાનો ઇનકાર કરે છે હું તમને જણાવી દઈશ કે આ ઉપાય માટે તમારે પહેલા અડધો લીંબુ અને અડધો ચમચી લેવો જ જોઇએ પછી તે ત્રણેયને તમારા હાથ પર લઈ તેમાં લીંબુનો રસ નાખો અને હવે તમે તેને એક ચાની સાથે લો બ્રશ દાંત પર આ કર્યા પછી તમારે તેને 1 મિનિટ માટે છોડવું પડશે તે પછી તમારા મોંને સામાન્ય પાણીથી સાફ કરો મિત્રો તમે જોશો કે પ્રથમ વખત તમારા દાંત મોતીની જેમ ચમકવા લાગશે જો તમે ઇચ્છો તો તેનો ઉપયોગ કરો.

આપણા દાંત જેટલા સ્વચ્છ હશે આપણે એટલું જ સુંદર હસી શકીશું લોકોને મળી શકીશું સરળતાથી વાત કરી શકીશું કારણ કે પીળા અને દાગ ધબ્બા વાળા દાંત જોવા કોઈને નથી ગમતા અને જયારે આવા દાંત હોઈ ત્યારે આપણે ઇચ્છવા છતાં પણ પોતાનું મોઢું નથી ખોલી શકતા.

ચોખ્ખા દાંત એ સારી પર્સનાલિટીની નિશાની છે પરંતુ ઘણા લોકોને દાંત પીળા પડી જવાની સમસ્યા રહેતી હોય છે કોઈ વ્યસન જેવા કે તમાકુ બીડી સિગારેટ શરાબ સોપારીના કારણે દાંત પીળા થઇ જાય છે તો કેટલાક લોકોને વધુ પડતી ચોકલેટ ખાવાથી પણ આ સમસ્યા ઉદભવે છે ઘણા લોકોનું શરીર એવું હોય છે કે એમને કોઈપણ વ્યસન ના હોવા છતાં પણ દાંતમાં પીળાશ આવવાની સમસ્યા રહેતી હોય છે.

તો દાંતમાં આવેલી આ પીળાશને દૂર કરવા માટે અમે તમારી માટે આજે કેટલાક ઘરેલુ ઉપાયો લઈને આવ્યા છે જેનો ઉપયોગ તમે બ્રશ કરતા સમયે કે નવરાશના સમયે કરશો તો તમારા દાંતની પીળાશ દૂર થશે અને તે મોતીઓની જેમ ચમકવા પણ લાગશે.

સાચું કહેવામાં આવે તો સ્માઇલ એ તમારી પહેલી ઓળખ છે સફેદ દાંત ઝગમગતા કોને નથી ગમતાં પરંતુ કાળજી અને સાફસફાઇની બેદરકારીને કારણે દાંત પીળા થઈ જાય છે લોકો સામાન્ય રીતે પ્રશ્ન પૂછે છે કે પીળા દાંતને કેવી રીતે ચમકાવુ પીળા દાંત કેવી રીતે સાફ કરવા આ પ્રશ્નોના જવાબો તમારા રસોડામાં છુપાયેલા છે આ સરળ પદ્ધતિઓ અપનાવવાથી તમે તમારા પીળા દાંતને મોતીની જેમ ચમકાવી શકો છો.

ઈનોઅને લીંબુનો ઉપયોગ ઘરમાં ઈનો તો હશે જ તેને એક કટોરીમાં લો અને લીંબુ મીલાવી દો હવે જલ્દીથી તેને આંગળીની મદદથી સારી રીતે તમારા પીળા દાંત પર ઘસો પાંચ મિનિટ બાદ કોગળો કરી લો ઈનોનાં આ ઉપાયથી દાંતોની પીળાશ ખતમ થઈ જશે અને દાંત મોતીઓની જેમ ચમકવા લાગશે.

જેમ ચામડી તેમજ વાળનો રંગ દરેકનો અલગ હોય છે તેવી જ રીતે દાંતનો રંગ પણ અલગ અલગ હોય છે કોઈના દાંત થોડાક પીળાશપડતા હોય છે તો કોઈના વધારે પીળા હોય છે માત્ર થોડાક માણસોના દાંત જ એકદમ સફેદ આકર્ષક હોય છે ચામડી ગોરી હોય કે કાળી પણ દાંત તો સફેદ જ હોવા જોઈએ એવા આગ્રહ દુનિયાભરમાં રખાય છે પીળા દાંતને અસ્વચ્છતાની નિશાની માનવામાં આવે છે અને ગંદા પીળા દાંતને કારણે વ્યક્તિત્વના નીખારમાં ઉણપ રહી જાય છે.

હવે આપણે એ જાણશું કે દાંત ક્યાં કારણોસર પીળા હોય છે દાંતની પીળાશ બે પ્રકારની હોય છે એક દાંતની સપાટી પર ચોટેલા ડાધા છારી કે પ્લાકથી આ પ્રકારની પીળાશ નિયમિત રીતે દાંતની સફાઈ ન કરવાથી તમાકુ કે ધુમ્રપાનથી કે ચા કોફી જેવા પીણાથી થાય છે આ પ્રકારની પીળાશ ખાસ કરીને બે દાંતની વચ્ચે પેઢા પાસે તેમજ નીચેના આગળના દાંતની પાછળની સપાટીએ વધારે થાય છે.

બીજા પ્રકારની પીળાશ દાંતના ખામી યુક્ત બંધારણને કારણે હોય છે જે કુદરતી હોય છે મોટાભાગના કિસ્સામાં દાંતની પીળાશના અન્ય કારણો જેમકે ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન કે બાળકની નાની ઉમરમાં બાર વર્ષ થી નીચે દરમિયાન ટ્રેટાસાયક્લીન એન્ટીબાયોટીકનો વધારે ઉપયોગથી તેની આડઅસરના કારણે દાંતનું બંધારણ ખામીયુક્ત રહે છે અને કાયમ માટે પીળા રહે છે નાની ઉંમરમાં વધારે ફ્લોરાઈડયુકત પાણીના ઉપયોગથી પણ દાંતનું બંધારણ પીળું રહે છે.

પ્રથમ પ્રકારની દાંતથી પીળાશ જે દાંતની બહારની સપાટી ઉપર ડાધા છરી કે પ્લાકને કારણે થાય છે જે ખુબ સરળતાથી સ્કેલીગથી દાંત સાફ કરાવવાથી દુર કરી શકાય છે બીજા પ્રકારની પીળાશમાં દાંતનું બંધારણ જ પીળાશ પડતું હોય તો દાંત સાફ કરાવવાથી કોઈ ફાયદો થતો નથી. આ પ્રકારની પીળાશ બ્લીચીંગ દાંત સફેદ કરવાનીસારવારથી દુર કરી શકાય છે આ સારવારમાં કેમિકલથી દાંતની પીળાશ દુર કરવામાં આવે છે આ સારવાર સરળ છતાં ખુબજ અસરકારક છે જેમાં દાંતના કલરને આછો કરવામાં આવે છે આ સારવારમાં દાંતના કોઇપણ બંધારણને દુર કરવામાં આવતું નથી.

Advertisement