સાઉથની અભિનેત્રીના આ અસલી નામ કોઈ નહીં જાણતું હોઈ…

મિત્રો આજના આર્ટિકલમાં અમે તમને દક્ષિણ ભારતના પ્રખ્યાત કલાકારો અને તેમના વાસ્તવિક નામો વિશે જણાવીશું તો ચાલો આજનો આર્ટિકલ શરૂ કરીએ આપણી ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રી માં એવા ઘણા સ્ટાર્સ છે જેમનું પૂરું નામ કદાચ તમને ભાગ્યે જ ખબર હશે આ લિસ્ટમાં ઘણા જૂના થી લઈને અત્યાર સુધીના સ્ટાર્સ નાં નામ છે માત્ર અભિનેતા જ નહીં પરંતુ અભિનેત્રીઓ પણ તેમનું પૂરું નામ છુપાવે છે તે સિવાય તેમના મોટા નામ હોવાના લીધે તે તેમના નામને ટૂંકુ કરે છે અથવા તો ઈન્ડસ્ટ્રી તેમના નામની ટૂંકુ કરે છે આજે તમને એવા સ્ટાર્સ ની સરનેમ વિશે જણાવીશું.

Advertisement

અનુષ્કા શેટ્ટી.દક્ષિણ ભારતની જાણીતી અભિનેત્રીઓમાંની એક અનુષ્કા શેટ્ટીએ પોતાની તમામ ફિલ્મો આ જ નામથી કરી છે પરંતુ તેનું અસલી નામ અનુષ્કા નથી તેનું અસલી નામ સ્વીટી શેટ્ટી છે જેમ કે તેણે લેમાં આવ્યા પછી અમને સ્વીટીમાંથી અનુષ્કામાં બદલી નાખ્યા.

નયનતારા.નયનતારાને દક્ષિણ ભારતીય સિનેમામાં લેડી સુપરસ્ટાર પણ કહેવામાં આવે છે તેણે બોક્સ ઓફિસ પર અત્યાર સુધી સૌથી વધુ હિટ ફિલ્મો આપી છે બહુ ઓછા લોકો જાણે છે કે આ દિવસનું અસલી નામ નયનતારા નથી પરંતુ તેનું અસલી નામ ડાયના મરિયમ છે.

કિયારા અડવાણી.કિયારા બોલિવૂડની સાથે સાથે સાઉથની અભિનેત્રી પણ છે તેણે સાઉથની કેટલીક ફિલ્મો પણ કરી છે કિયારા અડવાણીનું સાચું નામ યારા નથી પરંતુ તેનું સાચું નામ આલિયા અડવાણી છે ફિલ્મોમાં દેખાયા પછી તેણે પોતાનું અસલી નામ બદલીને કિયારા અડવાણી રાખ્યું.

તબ્બુ.સૌથી અદભૂત અભિનેત્રીઓમાંની એક તબ્બુએ સાહબની કેટલીક મોટી ફિલ્મોમાં પણ કામ કર્યું છે આ સુંદર અભિનેત્રીનું સાચું નામ તબસ્સુમ હાશ્મી છે જેમ કે પછીથી સાચું નામ બદલીને તબ્બુ રાખ્યું તબ્બુ પણ ઘણા દશકો થી આપણને એન્ટરટેન કરતી આવી રહી છે. તેમણે હજુ સુધી લગ્ન કર્યા નથી તેમને જોઈને તેમની ઉંમર નો અંદાજો લગાવવો મુશ્કેલ છે. તબ્બુ નું અસલી નામ પણ તમને ખબર નહીં હોય તેમનું પૂરું નામ તબસ્સુમ હાશ્મી હતું. અને તે બોલવામાં ખૂબ જ લાંબું હતું.

ભૂમિકા ચાવલા.અભિનેત્રી ભૂમિકા ચાવલાએ બોલિવૂડની સાથે સાથે સાઉથની કેટલીક ફિલ્મો પણ કરી છે તેને સૌથી વધુ ઓળખ ફિલ્મ તેરે નામથી મળી હતી તેનું અસલી નામ ભૂમિકા ચાવલા નથી પરંતુ તેનું અસલી નામ રત્ના ચાવલા છે ઉદાહરણ તરીકે ફિલ્મોમાં દેખાયા પછી ભૂમિકા ચાવલાને જાળવી રાખવામાં આવી હતી.

નગ્મા.દક્ષિણ ભારતીય સિનેમાની સૌથી સુંદર અભિનેત્રી નગ્માએ પોતાના ફિલ્મી કરિયરમાં એકથી વધુ ફિલ્મો આપી છે તેમની ફિલ્મોને લોકોએ ખૂબ વખાણી તેનું અસલી નામ નગમા નહીં પરંતુ નંદિતા અરવિંદ મુરારી છે ઉદાહરણ તરીકે ફિલ્મોમાં દેખાયા પછી તેણે પોતાનું અસલી નામ બદલીને નગમા રાખ્યું.

સાઉથની એક અભિનેત્રી જેમણે પોતાનું નામ બદલ્યું છે. આ અભિનેત્રીએ તેની સરનેમ નો ઉપયોગ કર્યો નથી. અભિનેત્રી આસિન નું નામ ‘થોતુંમકલ’ છે.

શ્રીદેવી.શ્રીદેવી ફિલ્મ જગતની સૌથી સુંદર અને શ્રેષ્ઠ અભિનેત્રીઓમાંની એક હતી તેણે બોલિવૂડથી લઈને સાઉથ સુધીની કેટલીક ફિલ્મો પણ કરી તેનું અસલી નામ શ્રીદેવી નહીં પરંતુ અંબા ગુસ્સા અયપ્પન હતું ફિલ્મોમાં આવ્યા બાદ તેણે પોતાનું અસલી નામ બદલીને શ્રીદેવી રાખ્યું.

સૌંદર્યા.સૌંદર્ય ફિલ્મી દુનિયાની સૌથી સુંદર અભિનેત્રીઓમાંની એક છે તેણે બોલિવૂડની સાથે સાઉથની ફિલ્મોમાં પણ કામ કર્યું છે તેનું અસલી નામ સૌંદર્યતા નહીં પણ સૌંદર્ય સત્યનારાયણ છે ઇસની ફિલ્મોમાં દેખાયા પછી તેણે પોતાનું નામ બદલીને સંદરિયા લિયા રાખ્યું.

રંભા.રંભાએ બોલિવૂડ અને સાઉથમાં ઘણી ફિલ્મો આપી છે તે મોટે ભાગે તેના સુંદર ચહેરા માટે જાણીતું છે પરંતુ તેનું અસલી નામ રંભા નથી તેનું અસલી નામ વિજય લક્ષ્મી છે.

જયાપ્રદા.બોલિવૂડ અને સાઉથમાં સૌથી ફેમસ જયાપ્રદાએ એક જ નામથી ઘણી સુપરહિટ ફિલ્મો આપી છે પરંતુ તેનું અસલી નામ જયાપ્રદા નથી પરંતુ તેનું અસલી નામ લલિતા રાની છે પરંતુ પાછા આવ્યા બાદ તેણે પોતાનું નામ બદલીને જયા પ્રદા કરી દીધું.

Advertisement